Chiếc Galaxy S8 màn hình 6,2" sẽ được gọi là S8+ chứ không phải S8 edge?

Duy Luân
12/2/2017 22:21Phản hồi: 215
Chiếc Galaxy S8 màn hình 6,2" sẽ được gọi là S8+ chứ không phải S8 edge?
Anh chàng evleaks vừa đăng tấm ảnh để lộ logo của Galaxy S8+. Nhiều khả năng chiếc Plus này chính là Galaxy S8 edge, chỉ là Samsung đổi tên lại cho phù hợp hơn vì theo tin đồn thì cả hai chiếc 5,8" và 6,2" giờ đều dùng màn hình cong nên sẽ không hợp lý nếu tiếp tục phân biệt giữa S8 và S8 edge. Đây không phải lần đầu tiên Samsung đặt kí tự Plus cho dòng điện thoại cao cấp của mình. Năm 2015 chúng ta từng thấy Galaxy S6 Edge+, năm 2016 hãng không còn đặt tên kiểu này cho dòng S nữa và năm nay nó đã quay trở lại. Galaxy S8 và S8+ cho là sẽ ra mắt vào ngày 29/3 rồi bắt đầu bán từ hôm 21/4.

Xem thêm:
Nguồn: Twitter
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DrLucas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cái gì đó quen quen nha 😃
@babydown tưởng lũ seeder học đòi sắp quen chứ :rolleyes:
zlatan10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DrLucas Trend PLUS là điện thoại của hãng nào nhỉ......Động não đi cục cưng à 😁:D
dimota
ĐẠI BÀNG
7 năm
Uh, vậy đi cho dễ nhớ
7, 7+
8, 8+
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@dimota oh vậy để phân biệt nên apple sẽ cho ra 7s 7s plus để ko đụng hàng vs s8 :v
Hay lắm
louiszhang
TÍCH CỰC
7 năm
Đặt tên thế sẽ bị kiện vì tội ăn cắp bản quyền cho xem.
Vậy là Sam có tham vọng S8+ làm đối thủ trực tiếp với dòng iPhone plus, còn Note lại ở phân khúc khác à?
@zer0_7 xưa nay dòng Note luôn ở phân khúc cao hơn dòng S mà bác 😁
@zer0_7 iphone không có phân khúc của note 7
@zer0_7 Note cạnh tranh với iPad pro 9.7 inch!
Năm nay ss không có màn hình kích thước nhỏ nữa à 😔
ronaldomu
TÍCH CỰC
7 năm
@sieu_nhan Kích thước này dự là thiết kế không viền đang đồn đoán :d
@writedung Thế bạn nghĩ đa số dân xài ip quan tâm mặt trước à,quan tâm màn hình à , hay quan trọng lo go.Nên đối với họ mặt sau là mặt trước :p:p:p:p
P/s : đùa vui tý anh em ifan nha! đây là cmt mang tính chất đùa nhé, mình ko có ý gây bão đâu ha ! ko cmt chửi mình nhé :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@phongba046
:D:D đối với ifan....bạn đùa hơi quá đáng 😃😃😃
@sieu_nhan Bây giờ thời đại 2017 rồi ai cũng thích to ra 😁 kể cả Apple đấy từ cái 3,5 inch đến tít 5,5 inch còn giề :D
Mà To Cầm Mới Đã Tay :D Chứ Nhỏ Nhỏ Xinh Xinh thì Xem nội dung Trên Điện thoại chán lắm :D
Các iFan đừng có tưởng bở nhé, biết nghĩ gì trong đầu rồi nhé, nhưng đây chỉ là Samsung ĐỔI TÊN LẠI CHO PHÙ HỢP HƠN!?!
thế cho dễ nhớ
Giống cách đặt tên của ai đó 😁
@Nguyễn Trần Nhựt ai đó là "ai phôn" :D
@Bạn và 500 Anh Em Nói nhỏ thôi chứ tụi same same vào cắn á. ahihi
@Nguyễn Trần Nhựt http://www.gsmarena.com/samsung_galaxy_pocket_plus_s5301-5461.php

Đến mệt với mấy đứa cuồng loạn sinh bệnh hoạn
Giờ thì biết đứa nào có trước đứa nào rồi nhé. Bớt hoang tưởng đi mày.
Nếu cả 2 con đều màn cong thì bỏ đi chữ EDGE cũng hợp lí mà. Ko lẽ đặt S8Edge với S8Edge plus?
Trời cứ làm như dấu + do Apple nghĩ ra không bằng ấy mà: quen quen với na ná
+, Plus....chả quen mấy... 😁 Để phù hợp là chính :D
@Khẩu trang xanh Cái mặt chú nếu bỏ rọ mõm ta thì cũng quen lắm nha .
SeAx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khẩu trang xanh Khẩu trang xanh plus
Với em thì tên gì ko quan trọng vì có lẽ chính các chuyên gia hay hoạch định sản phẩm của ss cũng ko thể phân biệt dc hết sản phẩm của mình rồi. Quan trọng là ai tháy cái nào hợp túi tiền thì mua xài thôi,chứ cái nào cũng lừa phỉnh người dùng bằng ba tính năng vớ vẩn chỉ có tính chất trình diễn quảng cáo mà éo có mấy người dùng đụng tới.
conkinhong
TÍCH CỰC
7 năm
@ôngnoiThangLuan Quá chuẩn lâu rồi mới có người tỉnh nhưnvaayj
Theo Apple nhằng nhẵng như con cờ..hó
@duclinh79. vậy mạn phép hỏi: bác đang theo Apple hay theo Microsoft ạ ;))
@duclinh79. đồng loại nên thím này nhìn cách đặt tên là nhận ra liền
@duclinh79. Chả hiểu bạn nói theo cái gì ? Khối cái Apple phải theo ng ta kia kìa.
Sung 8, 8+, Táo 8, 8+...
Có loại nào giá mềm èo không?
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
7 năm
smart phone tầm 5" quăng cho bọn cấp thấp ah.

Chán.

Tìm 5" cấu hình ổn ổn, pin tốt, camera tốt, chẳng có cái nào.
Sang iphone quá.

Chẳng hiểu bọn nó làm cái điện thoại to để làm cái gì không biết.
Lót đít ngồi quá.
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@valkyrie-vt Con S7 hoặc A5 2017 cũng tạm. Nhưng có vẻ giá hơi chát.
Thanks đã gợi ý.
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lonelydra Nếu được thế thì hay quá. 😃
colenao00
TÍCH CỰC
7 năm
@ntanhvn01 con edge làm tăng lỷ lệ màn hình lên đó bạn. Nên số inch to k có nghĩa là máy to nhé. Thấy bạn phán bừa nên mình nghi ngờ thôi.
Chiến tranh sắp tới rồi, chạy lẹ
Từ trước đến nay người tiêu dùng đều hiểu là đối với dòng Galaxy S thì màn hình nhỏ hơn Galaxy Note, nếu năm nay S ra 5,8 và 6,2 thì cuối năm Note 8 sẽ có màn hình còn to hơn, dự là khoảng 6,5in. Nếu vậy thì quá tuyệt vời, mình mua và rất tiếc phải trả lại Note 7, hóng Note 8
@trung76 To hơn có xíu giống A9 rố ah? Cầm cái điện thoại y như cầm cục gạch. Nghe đồn đã có rất nhiều người cầm A9 pro đọc báo lỡ rơi bị chấn thương sọ não sống đời thực vật. )):
@hoanglong0209 Vậy nữa ta? cũng lo nhỉ, nhưng vẫn không cản được mình mua Note8, mình sẽ không nằm khi sử dụng đt để tránh rơi trúng đầu:eek:
@trung76 Theo mình thì Note màn sẽ phải tầm 6.2 - 6.5 inch vì diện tích màn hình lớn nhưng kích thước chung ko tăng lên. Lợi cho ng dùng.
@trung76 Mình cũng đang chờ note 8 đây. Nhưng em nó nên dừng lại ở 6' thôi. To hơn nữa thì thằng sam nên dẹp tiệm đi là vừa. Hi vọng note 8 đừng dùng màn hình cong không thích và pin trâu hon note 5 chứ giờ dùng note 5 không được một ngày dùng bình thường cũng bất tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019