Chiếc váy J.Lo mặc đã tạo cảm hứng để tạo ra dịch vụ tìm kiếm Google Images gần 20 năm trước

Didu
23/9/2019 5:9Phản hồi: 83
Chiếc váy J.Lo mặc đã tạo cảm hứng để tạo ra dịch vụ tìm kiếm Google Images gần 20 năm trước
Tại lễ trao giải Grammy năm 2000, Jennifer Lopez (J.Lo) mặc một bộ váy tuyệt đẹp của nhà mốt Versace và tạo thành trend khi số lượt tìm kiếm trên Google tăng vọt thời điểm đó. Sau này Google thừa nhận rằng chính hình ảnh J.Lo mặc bộ váy Versace đó là cảm hứng để họ tạo ra dịch vụ tìm kiếm hình ảnh Google Image, Google nhận ra rằng người dùng muốn tìm nhiều thứ hơn là văn bản.

Thông tin này lần đầu được cựu CEO Google là Eric Schmidt tiết lộ năm 2015. Ở thời điểm năm 2000, đội ngũ của Google đã cố gắng nghiên cứu xem người dùng muốn gì, họ muốn tìm kiếm nhiều hơn, đa dạng hơn và sau đó thì tìm bằng hình ảnh ra đời.

Mới đây, Google đã hợp tác với nhà thiết kế Donatella Versace để kỷ niệm cột mốc lịch sử trong làng thời trang và Google. Một chiếc váy tương tự được J.Lo mặc trên sàn catwalk tại tuần lễ thời trang Milan. Có nhiều dịch vụ Google được sử dụng tại sự kiện này, trong dó là Tilt Brush và cả trợ lý Google Assistant.

Xem lại J.Lo mặc chiếc váy đó năm 2019 (từ phút 28, giây 30)

Nguồn: The Verge
Hình: GQ, Hollywood Reporter
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tokylo
TÍCH CỰC
5 năm
Chức năng tìm kiếm hình ảnh của Google thường ra kết quả không chính xác
thangloi
TÍCH CỰC
5 năm
@bud's bing tìm hình chuẩn hơn google
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@thangloi Còn tui dùng bing tìm kiếm ko ra đúng, gg thì cũng ko đúng nhưng có link tải.
@nvt220303 Hi.com
dinhbach
TÍCH CỰC
5 năm
@tokylo Có thể các bạn ở đây hiểu nhầm rồi, tìm kiếm vẫn bằng chữ nhưng sẽ trả thêm kết quả là hình ảnh, chứ không phải tìm bằng cái hình bà Lopez, đã có hình bả thì tìm chi nữa vào thời 2k.
Xưa biết JL qua 1 số bài hát đình đám như "Let's get loud", "Waiting for tonight" thời MTV Asia Hitlist (những năm 1998), sau này có điều kiện được chiêm ngưỡng khả năng diễn suất của người đẹp gốc Puerto Rico này qua 1 số bộ phim, trong đó khá ấn tượng với cô nàng này trong 2 bộ phim "The boy next door" và "Parker" đóng chung với Jasson Statham ALJFBQ00209070429A.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
nk0ktran96
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 rồi?
@crazysexycool1981 Mình thì thích JLo hát bài On the floor và đóng phim Anaconda 😁
@crazysexycool1981 Toàn phim dở đc cái cảnh nóng =]]
@vophuochigh-tech Cả 2 bài và phim này đều ko hợp gu mình Khỉ (67).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Thánh phim đây roài....JL....ổn hảng...
Hở quá ;)
@cdab Thấy xấu ko à
@vietnew2128 U60 là từ 50 đến 59 mà 😃 Cô ấy đã qua sinh nhật lần thứ 50 hơn 2 tháng rồi.
@micheal9000 Với phụ nữ thì U là Upper
Chứ ko phải đá bóng đá mà dùng Under ;))
Phụ nữ người ta chỉ muốn nói giảm nói tránh, nói ko thành có... Thôi
Đã già rồi lại còn bị nói quá lên thì ;))
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
@vietnew2128 mình cũng toàn nghĩ như bác này 😁
Tinhte viết bài phải thêm từ vào và phải sửa lại câu chữ mớ hiểu nó nói j ..jaizzz
Ngọc Trinh của nước Việt mặc còn hở hơn này nhiều ko biết có nhiều người tìm kiếm cái mẫu váy ấy ko ?
@uthalinh Nếu ngọc trinh có mặt tại thời điểm đó kkkk
Nhìn ngon thiệt
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Việt Nam mà mặc áo này ra đường thì chắc tắc đường hoặc có tai nạn giao thông.
Re0
CAO CẤP
5 năm
Nhưng sao mình thấy nó không có đẹp nhỉ
@Re0 Có thể ở thời điểm hiện tại thì mình thấy ko đẹp nhưng 19 năm trước nó là siêu phẩm
@Re0 Công nhận ko thấy đẹp gì
@Re0 Váy xấu, người cũng bình thường. Đặc biệt cái dzú chảy xệ thấy ớn.
Chắc tại mình không đủ trình độ nên thấy mọi thứ đều xấu quắc
Re0
CAO CẤP
5 năm
@ZzCapuchino 19 năm trước thì thời đó mặc hở bạo cũng ít lắm ý bạn ,lúc đó mình đang học cuối cấp 2 , và thế giới qua tivi thời đó thật là ít hở trong những sự kiện luôn ý
Re0
CAO CẤP
5 năm
@anhtuan1066 bọn mình thích 90-60-90 nhề 😁
Nước ngoài cũng thế bạn ơi. Mấy áo đó chỉ để đi dạ hội
Con bot chưa vô à các đồng chí 😁
@NGUYENVANHIEU1212 Click vào nick nó và nhấn nút bỏ qua đi bạn ơi. Cs còn nhiều cái đáng chú ý hơn nhiều. Bạn cứ chú ý vào nó là nó đạt mục đích rồi. Tôi đã bỏ qua rất nhiều thành phần nhảm rồi.
@NGUYENVANHIEU1212 Phía trên kìa ông ei
@NGUYENVANHIEU1212 Mấy nay chắc lỗi code.
@truongvanngoc89 Con Bot đó cũng vui vẻ mà bạn, mình thấy dễ chịu hơn ông CRAZY gì đó, nên bỏ qua ông CRAZY còn con bot thì kệ nó.
oxechip
TÍCH CỰC
5 năm
Màu xanh nhìn dịu mắt ghê
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Đẹp quá
ledihduog
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì chả bao giờ tìm kiếm bằng hình ảnh 😃
quanghuy1242
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bà dì J.Lo nay cũng 50 tuổi rồi 😆
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Katygaga124 Nhìn mặt trẻ thật đấy còn chân thì hơi gân guốc ko còn nuột, ko biết có thẩm mĩ không
@thanhgamo Ko thẩm mỹ mới lạ
lebinh156
TÍCH CỰC
5 năm
Người nổi tiếng có khác
JLo == big butts. 😁
hai tmt
TÍCH CỰC
5 năm
Váy đẹp người càng đẹp...
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@hai tmt mình thỉ chả thấy nó đẹp chỗ nào, giống như mặc cái quần xì rồi choàng thêm tấm vải vậy.
Quả đùi cơ bắp ghê thiệt, bà này tập tành dữ lắm nên mới vầy (nện zai trẻ cũng dữ chả kém)
@daugauhp911 Công nhận nhìn khiếp thật
[H][G]
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn trẻ hoài nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119