Chiến thắng của Apple trước Samsung ảnh hưởng tới thị trường và người tiêu dùng thế nào?

shinbehv
28/8/2012 0:12Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hãy nhìn nokia và học tập!
ruby time
ĐẠI BÀNG
12 năm
@home2011 ngu đừng hỏi luôn bạn ơi
@TTX_412 Ý mình la hãy sáng tạo như nokia ấy, dù nokia có lụi bại thế nào, nhưng mà hãng vẫn luôn tạo ra một phong cách riêng cho mình, chứ ko phải như ss. Mình thích nokia ở điểm đó!
@o0tobite0o Ko phải học tập về chiến lược kinh doanh mà về phong cách, hãy xem nokia, trong khi các hãng khác lao vào ăn roi, rồi cạnh tranh vs nhau bằng cấu hình khủng, thì nôkia lại chọn wp và phong cách thiết kế riêng cho mình, đây là ý kiến cá nhân thôi, đừng gạch!
@home2011 Khỏi phải trả lời cho bác!
trong tương lai SS sẽ tạo dấu ấn mà thôi
langtua1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là thất bại của người tiêu dùng Mĩ, ko phải của ss
Hơn nữa số tiền phạt 1,05 tỷ USD chỉ như muối bỏ biển vì nó chỉ chiếm 1,5% doanh thu hàng năm của nhà sản xuất các thiết bị Galaxy S.
chả nhằm nhò gì nhỉ.
htcone
TÍCH CỰC
12 năm
@cavoiu nhảm 😁 tự dưng so tỉ lệ tiền phạt với doanh thu =)) Chính xác phải là tỉ lệ tiền phạt/ lợi nhuận sau thuế của samsung . Thằng nhà báo lấp liếm vãi chưởng
@htcone Nghệ thuật của ifan làm cho SS yên lòng nộp 1,05 tỉ
@htcone mình nghĩ dù sao nó cũng k đáng là bao so với SS đâu, mà từ cái nhái đấy mà bh` SS thành đối thủ sánh ngang với Apple rồi :D -> đáng đồng tiền bát gạo ^^.
SS sẽ có bản sắc riêng từ galaxy S3 trở đi thôi 😃
SS là đối thủ đáng phải dè chừng của Apple, SS vẫn thành công khi ko cần những thiết kế cũ mà Apple khăng khăng giữ nữa (thay đổi bắt đầu từ S3) thì đó mới là nightmare thật sự cho Apple.
samsung đã làm tốt khi cải thiện phần mềm, h chỉ còn thiết kế và chất liệu máy rất có vẫn đề thôi
nierec
TÍCH CỰC
12 năm
hậu quả đấy ss!! nhục mặt chưa.
Ko bị ảnh hưởng vì hết tiền rồi 😃
khicon_9
TÍCH CỰC
12 năm
mà mình nghĩ có cấm bán thì chỉ cấm bạn được hàng chính hãng thôi còn hàng sách tay thì sao. một khi đã thích thì người dùng kiểu gì chẳng mua được phải không
Chẳng ảnh hưởng gì tới mình nhiều vì thật ra thì vẫn đang săn lùng 9000, 9700, và mơ ước tới 9900 thần thánh. Rất thích Iphone nhưng nếu cho thì sẽ bán Ip để mua BB. Có lẽ vì mình tiếp xúc với Ip nhiều nên cảm thấy nó không phục vụ mình tốt bằng BB. Hihi đúng như bác vuhai nói: "Khi đó chúng ta chỉ cần coi xem Sense UI hay TouchWiz hay Timescape UI ... là phù hợp với bản thân mình 😃"
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Từ sung thành xìu rồi
nói chung là k ảnh hưởng tới mình lắm 😁
Samsung sẽ càng cố gắng để thành công hơn nữa sau khi thua kiện 😃
@madeinvn2011 toi cung nghi giong nhu ban.nguoi han quoc ko de khuat phuc.ho cung chang kem gi nguoi nhat ca.minh tin la ho se lam dc tot hon nua bang nhung thu ho dang co.
Vang do “Bua” cua App da the hien ro . Cu dien thoai “Chu nhat,bo tron” la chuan bi len thot. O do ma tieu chi thiet ke. Doc ki cau hoi ve vu thiet ke thi biet. App doc quyen thiet ke CHU NHAT BO TRON mia no roi!
Thua như này về lâu dài sẽ có lợi hơn cho người tiêu dùng !
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
các nhà mạng của Mỹ sẽ thấy thật sự thiệt thòi, các phân khúc khách hàng của họ sẽ không được tiếp cận rộng rãi, và nhiều sự lựa chọn cho phù hợp với bản thân. đúng là " 1 thất bại cho người dùng".

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019