Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chiến thắng của Apple trước Samsung ảnh hưởng tới thị trường và người tiêu dùng thế nào?

shinbehv
28/8/2012 0:12Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung bán được nhiều điện thoại là do nó có nhiều phân khúc khác nhau thôi. Chứ nếu để so sánh phân khúc ngang tầm với Apple thì làm sao mà ăn được 😆
Thấy cái Lumina của Nokia cảm ứng còn mượt hơn nhiều so với mấy cái dùng galaxy của Samsung.
@howcan so cảm ứng của 2 con khác HĐH ? cho hỏi bạn có bị gì không vậy ? 😃
@howcan Xem lại đi. GNEXUS mượt gấp đôi Lumia 900 nha
sp của apple thì ok, mà ko thích cái cách cạnh tranh của nó! 😔
Hỏi : Kết luận của toà có ảnh hưởng đến người tiêu dùng hiện đang sở hữu và muốn sản phẩm điện thoại Samsung ở Mỹ không ?
Người tiêu dùng : Không kết luận của toàn thật là sáng suốt nó làm cho một lượng lớn rác công nghiệp được đẩy ra khỏi Mỹ. Giờ ở Mỹ sản phẩm S3 cũng chuẩn bị là hàng cũ rồi bạn ạ :p
loctuyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người được lợi nhất vẫn là khách hàng.hồi hộp đón chờ xem iphone 5 liệu sẽ là bon tấn hay là cơ hội cho đối thủ .

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
Iphone 3gs 8g giờ có 3tr6 kìa ông nội mượt hơn thằng galaxy y cả ngàn lần ấy chứ, thằng galaxy y giống như cái tên của nó, chỉ dành cho mấy đứa new tập sài smartphone thui
@phamvuhuy2 Ủa 3gs h hàng cũ cũng phải 4tr đâu ra 3tr6 bạn mà hdh android thì cái kernel khác với kernel của ios + thêm hdh android đâu có tối ưu hóa cho nó , android nhiều hãng dùng lắm nên google ko thể tối ưu hóa cho từng máy được nếu muốn mượt thì bạn dùng nexus đó tại nó được gg tối ưu rùi

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
@Boykute30792 Rốt cuộc mình trả hiểu bạn nói gì, bạn moi 1 đống kiến thức ra để biện luận cho cái gì thế
Nếu như galaxy ko thể tối ưu hoá dc thì vs mức giá chênh nhau vài trăm ngàn, chẳng phải 3gs tốt hơn ngàn lần sao. Ở đây mình cho mọi người thấy, iphone không chỉ mạnh ở phân khúc cao cấp mà dưới mức giá 5tr vẫn có thế mua dc iphone hơn nhiều dt giá 8 9 triệu đòng
@phamvuhuy2 Ta mua 3gs lúc đó là 12tr500 cho con world 16g. H ta xài chán chê 3 4 năm rồi mới bán 6tr 2 thág trước. Nói sao mà so sanh với GlY.
@phamvuhuy2 hì mình thấy thì galaxy Y tuy là hơi lag thiệt nhưng n1o cũng nhắm vào cái phần khúc cho giới trẻ xài còn 3GS khi ra ( 2009 ) giá cũng cao ngất ngưỡng ... hì thui mình cũng xin lôi hén mấy bữa nay quote bài bậy quá hi hi
sao GG không kiện cái notifi đi nhở?
Samsung chỉ việc design thiết kế + tính năng tối ưu cho điện thọai thì mình chắc apple cũng ko thể moi một cái gì hết

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
@antiway.com Bạn biết được andriod là linux thì cũng khá, nhưng bạn nói mac vs ios là từ linux thì đúng là ko biết gì.
P/S: bạn biết linux từ đâu mà ra ko?
@antiway.com Bác coi lại đi. Mac OS là từ nhân Unix.
@minhminh87 Bạn này nói nhưng không hiểu biết gì rồi,bạn đi hỏi lại xem linux nó là gì của mac os nhé.hihihi. nếu không nhầm adroid cũng dựa trên nó đấy.
Windown thì khỏi bàn rồi.còn mac os thì chưa chắc nhé. 1 cái máy không đẹp bằng macbook, bạn mang cài mac os xem có nhiều người mua hay không? nói chung nhiều khi mua mac vì thời trang chứ không phải vì dễ dùng và tiện lợi.có không ít máy MAC cài windown bạn nhé
@calvin68 Linux nó chẳng là cái gì với Mac OS cả bạn ơi. Có hay ko có ko ảnh hưởng tới Mac OS (Mac OS-1984, Linux-1991). Thực ra Linux rất tốt, nhưng GUI phát triển chậm hơn những HDH còn lại nên ko phổ thông bằng. Ko có ý gì với bạn đâu, chỉ là thấy quan niệm sai nhiều ng vẫn lập lại.
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
người tiêu dùng là người chịu thiệt trong vụ kiện này mà thôi. đứng ở khía cạnh là người tiêu dùng, liệu các ifan phía trên nghĩ gì. đọc một số cmt thấy một số bạn cuồng quá đến phát rồ. điện thoại hình chữ nhật "của apple" à, thôi thì ss sản xuất hình tròn đi.
còn cái bạn này thì không thể hiểu đang nói cái gì. bạn có số tiền lớn để sài hàng apple, những người dùng "galaxy" chỉ là những người tập sài, ok, thế thì đã sao. thế những người dùng nokia 1202 là những người tập sài điện thoại à. cái thời này là thời nào rồi mà còn có những con người nhận xét một cách ngờ ngệch thế không biết. không thể hiểu nổi. trong đây ai mới tập sài smartphone cho bạn này cái ý kiến xem. riêng mình mới tập sài điện thoại nên mạn phép cmt vài dòng
@itzuitinh Cái nhận xét của mình là nhận xét chung của nhiều người, có lẽ giờ này ban hoa mắt rùi chăng.
Thứ nhất mình nói về galaxy y, đừng có vơ nắm cả đũa
Thứ 2 mình đềp cập đến smartphone bạn đưa 1202 vô doạ mình à
Bạn nên về trau dồi lại kiến thức và vốn tiếng việt lai nhá
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamvuhuy2 ok, mình yếu tiếng Việt, thừa nhận. không giỏi văn như bạn. nhưng bạn xem lại cái cách mà bạn phát biểu, những người sài galaxy là những người tập sài smartphone, cũng chấp nhận luôn. những ai dùng iphone kể cả cái con iphone 3gs kia của bạn là người am hiểu. mình newbie, cũng chẳng biết smartphone là cái gì, đắt tội bạn rồi
@itzuitinh Mình nói 1 câu nhé, bạn ngu quá, bạn có biết galaxy y vs galaxy nó khác ntn không, mình giải thích 2 lần rùi bạn vẫn còn ngu muội
@phamvuhuy2 mình ko biết 2 bạn chém nhau thế nào nhưng đây là diễn đàn tinh tế. là "tinh tế" đấy. bạn nên sử dụng ngôn ngữ cho "tinh tế" một chút nhé!
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamvuhuy2 mình đã nói j, mình bảo mình ngu, mình không giỏi văn vẻ như bạn rồi còn gì. đâu cần nặng lời thế bạn. mình cũng đã sr vì đã mạo phạm bạn rồi.có gì bạn phải nói zay. ai tranh giành phần thông mình của bạn đâu. mình thừa nhận mình ngu, ko biết rồi. có gì phải đoi co zay. nặng lời để được gì. mình có mất bình tĩnh khi bạn chửi mình ngu hay dở văn đâu. sao bạn phải cay cú zay
vì nó ko phải của gg mà là của hãng khác chứ sao 😁

kiện phải 1 năm mới cấm được thì hết vòng đời rồi còn đâu, nói chung chả ảnh hưởng gì, ở mĩ thì vẫn 199$+ contract nên tụi mẽo nó chả quan tâm gì hết
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
không chừng nhờ vụ kiện này mà những thiết bị di động đời sau sẽ có nhiều đột phá hơn
quangvnz
ĐẠI BÀNG
12 năm
SS là "vịt siêu trứng" mà nó "đẻ" liên tục nên hàng bán cũng đc nhiều ,1,05 tỷ USD chẳng thấm thía gì chỉ có điều bị mang tiếng "ăn cắp"
vinhyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung đối thủ và đối tác của ap.1 năm ss sản xuất linh kiện cho ap lợi nhuận không bíết có đủ đóng tiền phạt không.hai đối thủ dang tâng bốc nhau.mình thấy ss càng ngày càng nổi tiếng vì bị ap kiện.chừng nào tây ăn trầu mình mua ss xài.đang thiếu gạch xây chuồng heo
ruby time
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau vụ này thấy nokia khôn thật
800 900 có hình chữ nhật giao diện wp thì miễn đụng hàng
ko biết các hãng khác sẽ nghĩ ra hình j cho phone của hộ nhể
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
jusst forr fun
not war
i'm nintendo and sony fan

Sao không thấy mấy ông SFan Đâu nhỉ?Mấy bữa trước thấy huênh hoang già mồm lắm mà....Đúng là ăn cắp trí tuệ còn già mồm
@phuochalan Mình thấy topic nên Closed :->
thiết kế dt hình tam giác =))
Lúc đầu tưởng SS bị ảnh hưởng nặng lắm, đọc xong bài này thấy đúng là "muối bỏ biển", tự nhiên lại có các thiết kế mới cho đt SS chạy android. Nuột!!!
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
@trunkz SS mất 1B$ nhưng chưa chắc đã thua cuộc. SS vs App sao cũng được, em cỗ vũ cho MS + Nokia.
@trunkz Chỉ cần bỏ 1ty đô để người tiêu dùng thấy sp của Ss cũng ngang App. Và giá thành lại rẻ hơn. Marketing đág sợ thật
@trunkz Phép thắng lợi AQ hả bạn, nghĩa là giờ cả thế giới điều biết hàng của SS y chang hàng của Apple nhưng giá rẻ hơn, nhờ 1 tỷ đô tiền quảng cáo? Bạn có ngu cũng phải nhận ra đây là bài PR của SS chứ, ko lẽ thấy nó viết bằng tiếng Anh thì tít mắt ra vì cho rằng "mọi thứ viết bằng tiếng Anh đều là chân lý"?
Sao giống 1 số người ở cty mình vậy, cứ thấy bọn nói tiếng anh thì đội nó lên đầu trong khi bọn đấy toàn dân lởm khởm.
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
@chickenhead Thấy có bài thú vị thì post lên cho mọi người tham khảo, từ đầu đến giờ mình chưa ý kiến câu nào về bài đó, ngu cái con mẹ bạn!
=)) vi du ngược lại đi samsung co cái gì apple có cai đó sau đó apple cho nó là chuẩn chung thì sam fan nghĩ sao nhở =)) ...luc đó chắc hài lắm haha
Không thích cách bán hàng của apple, nó không tôn trọng đại lý đâu bác ạ, nếu máy bác vừa tháo hộp ra mà bị lỗi khách hàng không lấy thì cửa hàng phải ôm luôn con đó. Bị 1 vố tức không chịu được.
@Dân Chém Gió ip vs ipad lỗi thì apple đổi mới tương đương ko chọc ngoáy sửa chữa như các hãng khác thế mà bác còn kêu gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019