Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chiều cao của con người thay đổi thế nào trong 100 năm qua, Việt Nam xếp hạng mấy?

Didu
13/10/2018 4:31Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình 8x cao 165 nặng 67kg vẫn bị chê là lùn
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
@băng tải hai tín 8x đời đâu đây, hồi nhỏ cũng ăn cũng gạo đỏ với tóp mỡ phi bỏ lon guigoz ăn cả tháng đây nhưng cũng lết được 1,74m 😁
@Khoa81 Bạn ăn nhiều thế thì chắc là cũng ăn ở ko nên ko cao cũng uổng
Tôi thì ko đc sướng như bạn phải cày mới có nuóc cơm mà húp
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
5 năm
@Khoa81 có, có những người cao m8, nhưng hiếm. đa phần m65 là hết mức r b. cao hơn thì tầm m7, m75, cũng ko nhiều.
@Khoa81 Bác may mắn có gen lặn từ các đời xa thôy, hoặc do tuyến yên phát triển qá mức. Chứ thằng nào cũng ăn uống kham khổ mà cao thì VN này mét 8 hết rồi. Ko thiếu bọn nhà giàu ăn ngon vẫn m6 thôy.
sumojumbo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy bác cao trên 1m8 có thấy lạc lõng như mình ko ạ.
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
5 năm
thằng em mình lớp 7 mà đã cao 1m7 hĩ
Tui thấy các cháu sinh từ năm 2000 đến giờ đa số cao hơn bố mẹ
Có ai cao trên 1m85 ở đây ko. Ko hiểu sao bản thân lại đột biến vậy :/ nghe nói cao quá ko tốt cho tim
@Moon_Chevalier Bác tập gym chứ ko dễ đột quỵ đó. Đa số ai bệnh tim hay đột quỵ là do phải vác cơ thể qá lớn
Việt Nam mình vẫn nằm trong nhóm các nc có chiều cao tăng khiêm tốn nhỉ!
Nhiều người cứ chuộng chân dài . Tôi đây chỉ kết gái việt nam lùn thôi. Vòng 1 và vòng 3 nở nang đầy đặn múp míp là tôi duyệt nhanh như ánh sáng ý.Kinh nghiệm cho thấy rằng con gái lùn luôn giúp các quý ông chạy nhanh về đỉnh hơn.
@Emranhieulam1990 Bác vui tính quá! Nhưng mà hình như lộn chủ đề!😁
@vinhtroc Lộn đâu mà lộn chứ...chủ đề đang nói về chiều cao người việt nam mà. Người việt nam thì nói chung cả nam và nữ . Mình bóc tách ra nói riêng về nữ cho nhanh và dễ hiểu ý mà.
@Emranhieulam1990 Con gái phải chân dài eo thon, ngực to mông nở như vợ mình mình mới thích, còn mấy cô chân voi lại ngắn thì nhìn đã thấy chán
@nguyenduykhanh36 Ấy thế mà tớ lại thích con gái chân ngắn mông to ngực bánh dày thôi..xôi to quá nhanh thành mướp nhìn chán lắm. Mình đi xâu hàng chưa bao giờ chọn gái chân dàu mặc dù xếp hàng luôn.
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
dek, mình thấy hội con trai ở VN cao 1m68 là nhiều nhất 😁
1m75 cao nhất dòng họ luôn 😁, nhưng mà hơi ốm, ăn mãi 0 thấy mập 😔
Thế hệ thanh niên 7x,8x đặc biệt là vùng nông thôn m trung chiều cao đàn ông khoảng 1.55m đến 1.65m vì ngày xưa đói khổ , ăn ko đủ chất nhưng lại làm việc nặng từ nhỏ nên khá nhỏ con và lùn... giờ mấy đứa trẻ đc cải thiện rõ rệt trung bình giờ toàn 1.7m trở lên ko. Bởi vậy chế độ ăn uống sinh hoạt và thể thao vô cùng quan trọng cho chiều cao .
@vo khanh tan Cũng do gen nữa bác. Tây nhìu cha cũng m6 m7 đầy kể cả châu Âu. Vậy mà vẫn làm siêu sao thể thao đc mà 😁
@quynhmatroi Ko hiểu người ta nói ah . Do gen thì chắc chắn rồi nhưng dinh dưỡng, sinh hoạt thể thao cũng góp phần quan trọng .
mybeloved919
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vo khanh tan Làm việc nặng không làm lùn đi nha bro. Thiếu dinh dưỡng mới đúng là làm lùn đi. Bây giờ ví dụ bro có con giai, đến tuổi dậy thì bro lùa nó về quê cho làm ruộng. Nhưng thay vì cho nó ăn như nông dân ta thì bro cho ăn như gymer xem. 1 ngày 3-5000 calo xem đến 20t nó có cao 2m không. Vận động nặng kích thích tiết hóc môn tăng trưởng đó nha. Kể cả mấy môn gánh tạ gánh lúa.
@mybeloved919 Nói chuyện bik trình ở đâu rồi . Ăn ko đủ chất hoạt động nặng khiêng vác nặng khi đang tuổi lớn sẽ làm cho xương nhanh chóng cứng nhanh hơn giảm sự phát triển đáng kể . Kể cả ăn đủ chất các gymer hay các lực sĩ đều lùn đi 3-4 cm nhé . Ko bik thì im giùm nói người ta cười .
unsigup
TÍCH CỰC
5 năm
Các nước tây Á Trung Quốc, Nhật, Hàn.
Bố sư hết sai chính tả rồi tới sai kiến thức cơ bản.
Cuongnv0920
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sáng đi làm ,đi ngang qua trường THPT Đinh Thiện Lý, đứa nào cũng to cao hơn mình. Mình thuộc loại to cao của năm 1991 rồi (cao 170cm, nặng 70kg)
@Cuongnv0920 Tụi nó m8 hết rồi. 9x giờ e thấy toàn 75 nếu ở tp từ nhỏ @@
Suốt ngày cong lưng bia rượu nhậu nhẹt hút hít nát toét cả gan thủng cả phổi thì sao không cao nhanh hơn được? 😔
anhvufc123
ĐẠI BÀNG
5 năm
chế độ ăn của việt nam mình còn chưa khoa học như nước ngoài nên mới kh cao được như mấy nước phát triển... mong là trong tương lai sẽ cải thiện chế độ ăn khoa học hơn
meodichoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
chắc phải cố gắng kiếm cô vợ người Âu cho con mình chiều cao cũng ổn ổn mới dc <3 😁
yellowcard
TÍCH CỰC
5 năm
Việt Nam mà muốn cải thiện chiều cao thì chỉ nhà có điều kiện thôi, tiền sữa và thực phẩm dinh dưỡng hỗ trợ tăng chiều cao quá cao với thu nhập của người dân.

Tại sao nhà nước ko tăng thuế với bia rượu thuốc lá và giảm giá sữa chứ
mybeloved919
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yellowcard Tại không biết ăn, ko biết sinh hoạt thôi, cần quái gì dinh dưỡng tăng chiều cao các kiểu. Sữa thì rẻ bèo nhé, đừng bảo đắt người ta cười cho. 1 túi sữa bột vinamilk thấy bèo bèo có mấy chục pha dc bét nhè sữa. Ít tiền thì đưng mua sữa nước, sữa bột nó chỉ không ngon bằng thôi chứ canxi vẫn thế. Ngoài uống sữa thì phải tập thể dục, sinh hoạt điều độ, tắm nắng thường xuyên nữa là đủ. Các loại thực phẩm chức năng vứt hết. 1 lọ thuốc canxi 500k ko thể nào bằng bát canh cua rau đay của mẹ được. Hãy trang bị kiến thức cho bản thân trước khi than thở.
meodichoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yellowcard nếu bọn cầm quyền nó mà muốn dân to cao thì đã khác 😃 vấn đề chưa bh là lỗi của người dân, chứ chả có chỗ nào đánh thuế sữa với sách vở học tập như cái thiên đường này 😃
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết ad lấy nguồn từ đâu ra, nhưng có vẻ sai sai. Khảo sát 187 quốc gia, vn đứng 182 và tăng 10 bậc. Vậy ít nhât phải có 192 quốc gia đc khảo sát chứ sao 187 đc
@aaronhuynh nguồn bbc có ghi 187 nhưng trong danh sách lên tận 200. m sẽ tìm hiểu thêm. cảm ơn bạn.
ngoanrazo
TÍCH CỰC
5 năm
mấy bác ở đây ai cũng cao m7 m8, hic em có 1m65 thôi nhưng bù lại chắc thông minh hơn các bác tí
@ngoanrazo Đy giày độn với ăn gian tóc nha. Đc thêm 5 phân đó 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
5 năm
What?
Điều tra 187 mà phụ nữ việt nam thứ 188

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095