Chín điều cần biết trước khi mua iPhone

buithequang
2/5/2008 8:49Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buithequang
ĐẠI BÀNG
16 năm
thưa với các bác là bài này ra ngày 1/5/2008 chứ kô phải cũ đâu các bác ạ, nói chung là e ko tranh luận với bác devil nữa, kô lại gây bất hòa. nhưng nói chung là nếu theo ý bác thi chắc bác phải kiếm cái iphone rồi gắn cái gps vào cho nó thời thượng bác a. chứ theo ý e thi iphone e dùng đã chưa hết được chức năng của nó rồi
Mình cũng ko muốn cái,tại thấy bạn cứ nói người ta ngu này ngu nọ,và mình cũng đâu nói là nhất thiết hay phải cần GPS,mình chỉ nói là những vấn đễ ngta nói cũng có phần đúng chứ ko phải sai mà ban chửi ngta ngu này ngu nọ,trong khi bạn dẫn chứng nhưng cái ngu của người ta hoàn toàn chưa hẳn là chính xác thôi..thôi chào nha
Thế 2 bác trên cãi nhau cũng nhờ một phần ơn phước của chữ "ngu". nghe hơi nặng nhỉ 😕 .
7101981
TÍCH CỰC
16 năm
dạo này hay thấy cãi nhau thế nhỉ:sorry8bj::sorry8bj::sorry8bj::sorry8bj:
tui còn thấy thêm 1 điểm ngu của thằng cha đó nữa là đem khoe cái ngu của mình ra cho mọi người xem...
nhiều người rảnh thiệt, đúng là không biết thì dựa cột mà nghe..điếc hay ngóng, ngọng hay nói mà...hahaha
seo cứ hay chửi bới thế nhỉ....bạn chủ topic giỏi thì viết cái thư chửi vào mặt ổng đi....seo đem lên dey làm j....haizzz

Ghét nhất kỉu xúc phạm ng` khác....Mặc dù nói ko chính xác thật mờ có cần phải dùng từ "NGU" ko chời....
Ý của mình là như vậy nè...........😁
1411
ĐẠI BÀNG
16 năm
Thôi! các bác stop chưa? em muốn mua một con Iphone đây! em mới biết qua về chiếc điện thoại này thôi chứ chưa tùng được sờ vào mặt nó nên cũng chưa máu cho lắm! nghe các bác cai nhau vì nó thì chắc là không mua không được rồi! các bác cho em một chút kinh nghiệm về tìm mua IP đi! thank!
7101981
TÍCH CỰC
16 năm
bác nên mua IP,bác sẽ thấy IP không j có thể so sánh dc :yes4lo: mình không ở VN nên không biết chỗ nào mua tốt cả,bác có thể nói rõ bác ở đâu,a e có thể hướng dẫn muacho cho bác
buithequang
ĐẠI BÀNG
16 năm
e nói ở đây kô có ý định chê bai ai cả nhưng e nói ở đây để cho mọi người biết người ta nói về IP như thế nào, e dùng IP cũng kô được lâu nhưng khi dùng thì e cảm thấy kô có dt nào sánh được, phải dùng mới biết thế mà cái ông này ông ý nói như thế thì e cảm thấy khó chịu vô cùng.
Thế bạn thấy IP là nhất rùi hả??😁trước kia bạn xài dt gì vậy??Và bạn thấy 9 điều người đó nói là sai hết hả???:D
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cãi nhau làm gì cho mất hòa khí ra :D.
Cái ông nhà báo này nói ko sai hết nhưng mà cũng gần hết rồi còn đâu.
Ông chủ topic này iu quý con iPhone quá nên thấy ng khác nói xấu ko chịu được nên chủi 1 tí.Dều là dân mê iPhone thì cũng nên hiểu và thông cảm với nhau 1 chút chứ 😃
CÁi ông này nói đúng còn đỡ đằng này lại nói sai tùm lum bảo ai mà ko tức
vậy sao bác không đưa ra điều nào đúng trên bài báo đó để các bác kia biết mình chửi ngu là sai? Bác devil nói không không vậy nên các bác kia chửi lại cũng không có gì làm lạ.
Đừa ra rồi đó,ko coi các trang trước rồi la cho to ...
mục đích chính của các bạn trong chuyện topic này là gì vậy, chứng tỏ mình là đúng à???Rảnh ghê hen....
Thật ra chuyện này cũng ko có gì..........nhưng mình chỉ bức xúc bác chủ topic này dùng tư ngu đễ nói người ta mà ko xem kỹ lại trình độ IP mình cỡ nào mà cho 9 đều người ta nói là sai và chưởi ngu thôi ........nói thật chứ mình cũng ghiền IP lấm,ip là cái dt mình cảm thấy xài đỡ chán nhất,nhưng không phải vì nó tuyệt vời hay gì mà tại nó đáp ứng được những nhu cầu của mình là điện thoại đẹp,nghe nhạc hay thế thôi..mà các bạn bik đó cái dt xin cỡ nào mà xấu quá xài cũng mau chán thôi...
Lẽ ra các mod phải del bài này mới đúng..vì nó có xúc phạm đến người khác,và nến pm nhắc nhỡ chủ topic....
lkduy212
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác cũng thông cảm cầm trên tay con iPhone mà đọc bài ai viết chê này chê kia thì cũng ức chế lắm hic, mà chê đúng thì không nói còn chê những cái mà iPhone làm đc lại bảo ko làm đc thì hơi chim cú.
pkb
ĐẠI BÀNG
16 năm
Ngu đâu mà ngu, khôn đấy chứ! Nhà báo í viết bài để xem có Pác nào thương tình mà ném cho cái Ip xài 1 thời gian, lên diễn đàn học hỏi ae í chứ! nghĩ thế có đúng ko nhẩy!
5-Iphone thì có TV out thì ai cũng biết rồi nè, còn ipod là ipod, iphone là iphone, gì mà có chuyện thay thế ở đây? mà trên thế giới này có cái điện thoại nào 16G ngoài iphone đâu, tháng 6 này chắc chắn iphone 32G sẽ ra đời.Nên nhớ là ipod lúc ra đời chỉ có 5GB mà thôi nhé.
Đã là dt tích hợp chức năng nỗi trội của Ipod(chính chỗ này mà IP có giá,có tiếng nè)thì bộ nhớ 4,8gb vẫn quá nhỏ,chính vị bậy mà phiên bản sao ra thêm loại 16gb,và sắp sữa 36gb đó thôi..với 1 cái dt chuyên về Mult như IP thì 4gb,8gb đúng là quá ít nói thật chứ tui chép phim xxxcòn không đủ chứ nói chi chép mấy thứ khác...16gb là bản năng cấp sau này thôi

6- Cái này thì đúng nè, nhưng trong hợp đồng bán iphone thì Apple có nói rõ ràng là giành riêng cho tai nghe bluetooth mà thôi.
Đã là 1 cái dt như IP chuyên về giải trí mà BT ko gửi nhận file được thì đúng là thiếu xót,còn vần đế nó có nói trong hợp đồng gì chẳng quan trọng,vì đang nói đến những cái dỡ,cũng như thiếu của IP
Cìn bác chủ topic thì lại bào chửa bằng cách giờ ko có thì sau này sẽ có..eooo(xin thưa với phiên bản 2.5G bác chờ cả đời cũng ko có..từ apple đã ko hỗ trợ thì đừng nói chuyện chờ phần mềm...nói vậy mấy cái dt khác ko có BT giờ có hết rồi

7- kết nối mạng rất chậm
cái này thì sai 101%, chậm hay nhanh là do mạng chứ không phải do phần cứng, những ai dùng iphone lướt web đều biết là nó không thua gì lướt web từ PC qua WIFI.
Cái này thì đúng là bài báo sai khi nòi wifi lướt web chậm nè,nhưng người ta nói nếu dùng IP lướt web thì dùng laptop lướt sướng hơn ...ai giám nói IP lướt web sướng hơn latop ..nên cái này 50%
8- cái này đúng nè, nhưng nếu dùng Google Map trên iphone với hạ tầng của AT&T thì người dùng ở Mỹ vẫn tìm ra đường đi một cách nhanh chóng mà không cần GPS.
Google map chẳng là cái đin gì so với GPS bác nha,dùng GPS khi đi đến ngã tư nó sẽ kêu bạn nên đi đường nào cho gần,nên quẹo trái hay phải,nó xác nhận người bạn cần tiềm thông qua số dt bằng cách gửi tin nhấn ..nói chung là đủ thứ..chứ ko phải nhìn vào bản đồ đễ tiếm đường...vậy lúc kẹt xe bản đồ google co báo cho sử dụng bik ko???,Nói vậy các dt khác cần gì đua nhau tích hợp GPS,cài google map được rồi
9-trên thế giới này có điện thoại nào thay nhạc chuông đơn giản đâu? nhạc trong trong điện thoại thì không nói, còn nếu lấy nhạc chuông bên ngoài làm nhạc chuông chính thì đều phải thông qua phần mềm, vậy điện thoại nào mà hỏng giống nhau?
Dt nào lấy nhạc chuông bên ngoài thông qua phần mềm đễ cài vậy?Nói nhãm cũng nói....với các loại dt khác thì chẳng phải convert sang định dạng m4r đễ làm nhạc chuông mà có thễ lấy nhạc trực tiếp từ các định dạng đã hỗ trợ sẵn như mp3,wma,acc..v.v.. đễ cài làm nhạc chuông trực tiếp luôn nha,và nếu nhận được baì nhạc từ dt khác gửi qua ire hay BT thì cũng có thễ cài làm nhạc chuông ngay lập tức..nói vậy thì đã rõ IP cài nhạc chuông bất tiện hơn các dt khác chưa ..ah nói đến đây sẵn nói luôn..với cái dt chuyên về giải trí như IP mà ko nghe được nhạc định dạng WMA cũng là 1 thiếu xót rồi
Bác nào "dại" mà chê iPhone thì cứ y như là "cho chân vào ổ kiến lữa" :laugh8kb: Các bác nào đang :mad:giận dữ:mad: với bài báo kia thì hãy bình tỉnh 1 chút vì trong 9 cái sai cũng có vài cái.... gần đúng 😁

Vì trên thực tế chả phải là không có người nhầm tưởng phụ kiện 2 thằng này tương thích nhau.

Đồng ý là có nhưng năng lực của nó thế nào? Em dại dột so với Document to go của dataviz.com nhá, mà nói thật doanh nhân dùng thế nào được khi cái Calculator của iPhone thiếu hẵn cái nút % :laugh8kb: (đề nghị wăng cái iPhone vào mặt Steve Jobs ạ :eek:)

Tương lai thì không biết thế nào, nhưng nhiều người có ý định mua iPhone cũng vẫn nghĩ chức năng BlueTooth của thằng này ít ra cũng giống mấy thằng phone cùi bắp chứ :yes4lo: đến lúc mua rồi thì.... :growl5cj:

Quảng cáo thì thấy cái map rõ to nhá, cũng không phải là không có vài người nghĩ rằng nó có GPS :D thế mới... gà :D nhưng cũng chỉ tại quảng cáo :p

....

Vẫn biết bác nhà báo kia có thể rằng chưa hiểu sâu về iPhone mà viết báo kiểu đấy thì hơi khó chấp nhận :no6xn: nhưng chịu thôi các bác ạ, vì ngay cả khi các bác có iPhone trong tay mà câu hỏi về iPhone trên các 4rum có bao giờ ít đâu :p vì thế "chửi hắn" tội nghiệp. (chỉ khác "mình" học hỏi trên các 4rum nhiều nên mình hơn "hắn" :D)

Nhưng nếu ở góc độ gà như em thì em cũng hiểu ra vài điều iPhone không đáp ứng được. Tuy nhiên, bác nhà báo viết thế gây ngộ nhân cho người đọc và gây "tức giận" cho công đồng iPhone :angry6wn: :laugh8kb:
Lúc mình mua máy mình mua mình cũng nghĩ BT của nó cũng như mấy cái máy khác..ai có ngờ ...Và GPS cũng vậy..cứ nghĩ là nó có,nhưng cũng bị 1 vô to
Có nhìu bác xài IP thì mạnh miệng nói,muốn xài IP thì phải rành về Công nghệ,vi tính ..nói thật chứ cái IP mơi xài lần đầu thì thấy nó lạ thật..nhưng xài vài ngày rùi thấy nó khá đơn giãn,đơn giãn hơn dòng S60V3 OS 9.2 Nokia nhìu..chẳng có jì là phải rành công nghệ,phải giỏi vi tính hết.....
Các pác cải nhau õm tỏi lên làm gì cho mệt 😁 , các pác có bít là trên thế giới bây giờ có 50% thì ũng hộ iPhone hết mình , còn 50% thì chê iPhone còn thua cã cái cũ chuối nữa kìa :yes4lo: , chắc là tay nhà báo này theo phe chê iPhone nên mới nói vậy thôi , các pác giận làm gì cho nó mất khôn mà gây mất hòa khí trong AE tinh tế với nhau chứ :D:D:D . Ai nói gì thì nói mình có iPhone thì mình xài :p , ai hok có xài thì họ ghen với mình nên làm bộ chê cho đỡ thèm í mà ( giống như con cáo & chùm nho đó :D:D:D )
buithequang
ĐẠI BÀNG
16 năm
nói chung e thấy mỗi người một ý, nhưng chúng ta ở đây là box IP phải biết bảo vệ nhưng j mình yêu thích, ví như bác có người yêu người ta nói này nói nọ cũng quay sang ừ đúng thế thật thì quá là chán, e đã từng dùng qua rất nhiều đời dt từ symbian 6 v1 den v3, winmobi dùng hết nhưng cái IP này thì dùng vẫn chưa thấy chán và vẫn đang tiết tục bảo vệ nó. thank các bác
ôi dào lại nhà báo..mấy cái hãng đt khác nó cho tiền tụi báo chí này viết nói xấu về ip để tụi nó bán đc hàng đó các bác ạh...
Chà,
em tưởng bài này là bài chỉ ra những điều cần thiết khi mua iPhone.
Em xin phép đóng bài này lại nhé. Chúc mọi nguời vui vẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019