Chính phủ Đài Loan yêu cầu các công ty công nghệ ngưng hợp tác với ZTE

agp8x
29/4/2018 4:3Phản hồi: 76
Chính phủ Đài Loan yêu cầu các công ty công nghệ ngưng hợp tác với ZTE
Chính phủ Đài Loan vừa qua đã ra thông báo yêu cầu các công nghệ nội địa ngưng hợp tác với ZTE cho đến khi có được sự đồng ý của của chính phủ. MediaTek mới đây cũng đã xác nhận tạm ngưng hợp tác với ZTE.

Trước đó chính phủ Mỹ cũng đã đưa ra lệnh cấm các công ty nội địa bán linh kiện cho ZTE, bởi công ty Trung Quốc này đã vi phạm thoả thuận và xuất khẩu bất hợp pháp sản phẩm tới Iran. Thông báo của chính phủ Đài Loan không phải là lệnh cấm mà là biện pháp để bảo vệ công ty nội địa, nhằm đảm bảo rằng việc hợp tác giữ các công ty Đài Loan và công ty Trung Quốc là hợp pháp.

Tình hình của ZTE hiện nay có thể nói là cực kỳ khó khăn, bởi lẽ họ đã không thể mua linh kiện từ Mỹ mà nay lại còn gặp khó khăn tại Đài Loan.

Theo Reuters
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước sài con Zte z11 max. Chip 652 mà chơi Vain cực lag, cảm ứng ko mượt. Mà mua 8-9tr. Thề ko bao giờ sài Zte. Quá đểu
@vohinhtrolai trời đựu! xài LG V20 S820 còn giật lag nói chi S652 😆
havantoi87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vohinhtrolai Ha ha truoc 620 one m7 đã 12 củ. Zte 652 lag đung rồi
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haituongwall LG V20 màn 2k bác nên lag là đúng rùi
huyggmu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@havantoi87 m7 s600 bác là dòng cao cấp trước đây, còn 652 chíp tầm trung sau này mà
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Viettel cấp modem ZTE bao năm nay thì thế nào nhỉ.....
@huybm M quan tâm. nhắn m với b
@huybm Mình quan tâm, bạn nhắn mình với. Cảm ơn bạn.
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huybm Chém quá ông bạn.
thailevi
TÍCH CỰC
6 năm
@Thomas6688 Khỏi phải nói, mấy con này chắc bỏ đi.
Đài Loan đang căng thẳng với trung+, kì này được Mẽo hậu thuần nên quyết khô máu với trung qq rồi.
HiểnCIAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory phải gọi là trung hoa dân quốc mới đúng !
hoan nghênh chính phủ Đài Loan, hy vọng sắp tới là Châu Âu, Hàn Quốc, Nhật Bản cũng có những lệnh cấm tương tự,ngoài lề 1 chút hứa vĩ, xào mì ra laptop thì thôi nó giống macbook pro y chang
tieubaoboi
TÍCH CỰC
6 năm
@sieu_nhan Nhưng nó sẽ đẩy giá của các flagship của tụi nó lên, để bù lại cho dòng tầm trung và giá rẻ bác ơi. Ko dễ gì có giá rẻ xài đâu.
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@heobanhki Phát ngôn mang tính chất bảo thủ
aman
TÍCH CỰC
6 năm
@heobanhki Modem 4củ/cái, Router 2củ/cái đắng lắm người ơi
aphu1080
TÍCH CỰC
6 năm
@whatwhenwhere Đang phê thuốc lào hả bác @@
Ủng hộ một Đài Loan tự cường, cứng rắn với TQ.
Trung Quốc muốn chính sách một Trung Quốc hơi khó, Nhật Bản không chịu yên để đồng minh của mình của mình phải thuộc về TQ, đe doạ đến các tuyến giao thông trên biển của Nhật Bản, TQ làm hùng hổ chứ việc tấn công lên đảo là bất khả thi.
@Ác Ôn Nông Thôn Đúng là Đài Loan nơi đặc biệt, bọn Trung Quốc Đại Lục thích Đài Loan vì nó có "fresh air" với lại chỉ có Đài Loan là nơi tốt nhất để học tiếng Hán phồn thể, còn Nhật Bản thì thích Đài Loan vì bọn nó không cần học tiếng Hoa nhưng vô nhà hàng đọc vẫn hiểu😁:D. Độc lập thì còn dài, nhưng sống tự do rồi mà phải quay lại với mấy anh ấy thì không thể chịu được.
@suacogaihalan Giống người hong kong thôi trước kia đại lục nó hứa hẹn đủ điều với anh sau đó khi kinh tể mạnh nó trở mấy hồi giờ chỉ có người trẻ hong kong là thấm đòn đất đai mấy đại gia chơi thân với chính quyền đại lục nắm hết rồi suốt đời chỉ làm công cũng không mua được căn chung cư để ở
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@suacogaihalan Có nc nào khùng chạy từ tư bản về cộng sản đâu. Mà tính ra TQ vs VN cũng có phải cộng sản nữa đâu, cơ cấu kinh tế nó bị tư bản hoá cả rồi. Vẫn còn nhớ cái thời kinh tế hợp tác xã, nghe người nhà kể lại méo thể nào cay hơn đc.
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bá Hỷ tôi cũng thuộc lại sinh sau đẻ muộn, chỉ nghe kể lại thôi. Nghe thì nghe cũng cần phải suy nghĩ nữa.
Kì này Samsung ấm bụng nhé, Trung Hưng bị cấm mua Qualcomm với Mediatek thì có anh Sam nhảy vô rồi, đúng là đục nước béo cò. 😁:D:D
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
@suacogaihalan Chưa gì mà suy tưởng y như thặc rồi lại còn tự sướng.
@suacogaihalan Anh thì lo gì :| ARM bị Nhật Bản mua lại rồi nhé
@suacogaihalan ss muốn bán cpu thì nó đã xài hết các dòng máy của nó rùi đâu cần phải mua thêm qualcomm chi nữa. vấn đề nó sản xuất cpu cho qualcomm mà, nên xài cả 2. vừa sản xuất vừa giảm tiền bản quyền nữa.
protk2
TÍCH CỰC
6 năm
Giếttttttt!!
Cái này là theo quyết định chung của LHQ. Chứ Đài Loan ko chơi solo với tàu đc.
Mời bác, đọc báo vui thôi bác, đừng quá xúc động :p
https://liliputing.com/2018/04/kirin-chips-likely-to-remain-a-huawei-exclusive.html
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
@suacogaihalan Mình không đọc link, mình chỉ đọc đoạn trích bên trên và thấy rằng vẫn còn đó thằng MeadiaTek, mà cho dù là đi với SS thì cũng là chính vì anh bán tôi thấy được tôi mua, việc chưa xảy ra mà bạn võ đoán cứ như kiểu SS ép và làm giá không bằng ấy mà "đục nước báo cò".
ko biết mua chip huawei dc ko nhi?
Mì xào, hoa héo, dép trẻ em với 1 số hãng là cái nôi ăn cắp công nghệ của Chị Na đó. Obama ko dẹp được nên bây giờ Mỹ mới kiếm cớ thôi. Đã bị chấm rồi khó yên thân, nhìn thằng họ lê kia đi
Police01267
ĐẠI BÀNG
6 năm
từ ngày đổi giao diện tinhte ế hẳn ra ⛔
cungdancz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Police01267 truẩn.từ ngày đó bài viết toàn xàm lông.qc thì tràn lan.nội dung thì éo tập trung.bươi ra tung cmn tóe.vs cũng từ ngày đó t bỗng thấy genk viết bài ít hẳn mùi sam vs techz thì bài viết về công nghệ ngày nào cũng có cái mới vs hay.trc vào tinhte vài lần/ngày nay thì 2 3 ngày 1 lần 😃
namlinhct
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Police01267 Giao diện nhìn không thân thiện.
Đài Loan (Trung Quốc) có khác với Đài Loan ko mấy bạn =)). Báo đài ĐL phải ngoặc ra TQ mới chịu
@hieupy89 Chả liên quan.

Thằng A và thằng B là anh em, đánh nhau sau đó ra tách riêng. Mình chơi với thằng A, nó ra điều kiện nếu muốn chơi với tao thì mỗi lần kêu tên thằng B phải là B(A).

Còn thằng B nó nói, nếu mày muốn chơi với tao thì khi nói chuyện với tao phải kêu là B không thêm bất cứ gì.

Thì khi nói chuyện với A kêu là B(A). Khi nói với B thì kêu là B thôi. Mình cần chơi với chúng nó. Nên phải thế.
Chém chả
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baotuan Xem đồng chí nguyễn bá thanh phát biểu rồi hãy nói nha bạn.dừng phát biểu liều.trung quốc mãi là trung quốc.vãi là láng giềng việt năm.phải khôn khéo khi sóng cạnh 1 con hổ.k làm gì đc nó đâu.nó quá to để 1 việt nam có thể chống lại
@baotuan Ví dụ như nhà bạn ở cạnh nhà 1 thằng đại ca xã hội đen hỏi xem bạn giám to còi với nó ko ?
@hieupy89 Kích động ghê. Đài Loan éo phải Tàu. Đồ điện thoại, máy tính toán lag Đài Loan đó. Ngon gấp 42 lần Tàu.
Mới vài năm trước Tung của chơi bài hạn chế xuất đất đá hiếm (chuyên làm trong điện tử) sang Nhật làm a Nhật phải xuống nước, cơ mà đầu năm nay a Nhật mới phát hiện ra mỏ dưới đáy biển toàn chất đất đấy dùng dài 700 năm không biết tiếp theo sẽ thế nào nhỉ
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
Đợi anh Quảng sản xuất được Bphone, modem giá rẻ thì nghỉ chơi luôn như Đài cho máu. Hàng cao cấp xài hàng ngoại đã đành trách không đủ trình độ làm ra, nhưng hàng bình dân học vụ mà vẫn lệ thuộc vào bọn hàng sơn trại rỏm của Tàu thì đau lòng.
Đúng là Đài có anh đại chống đỡ nên chả sợ thằng nào . Đài chỉ bé như 1 huyện của TC nhưng mấy chục năm nay TC đâu dám đụng vào cộng lông của Đài .
tất cả các hãng truyền thông của China cần phải bị cấm ở các nước, nó bán hàng mà thêm mùi chính trị cài gián điệp mọi ngóc ngách. Phải xử cho được Huawei, quá nguy rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019