Chỉnh sửa nút recent app với menu trên máy Lenovo vibe p1m

pohucit
20/4/2016 1:46Phản hồi: 11
Chào mọi người, em dùng lenovo vibe p1m, nó mặc định phím bên trái là phím menu, giữ lâu là recent app. Em muốn đổi ngược lại nên vô /system/usr/keylayout/Generic.kl sửa key 139 menu thành key 139 APP_SWITCH tương tự với dòng key 580 APP_SWITCH thành key 580 MENU. Nhưng kết quả chỉ đc cái recent app còn giữ lâu thì vẫn là recent app ko ra menu @@ Mong mọi người giúp em với.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
xóa chữ đằng sau đó để mỗi chữ là menu thôi / thường thì có 1 nút 2 nhiệm vụ và trong các file .kl khác nữa
KEY 580 APP_SWITCH thành KEY 580 MENU.
cái app_switch này chỉ xuất hiện thông 2 file, một là file này 2 là cái file gì đó có tên là một đoạn mã dài :v mình thử hết cả 2 file rồi nhưng cũng không có gì thay đổi
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
được rồi này . tìm với chữ Home thay cho chữ Menu nhé . nếu chưa được thì vứt cả thư mục cho mình làm cho up lên vietup.net
@Datlaai Ý bạn là như này á: key 580 HOME.
Vậy thì kì quá@@, để thử.
Ở key 580 dù đổi thành gì nó vẫn ko đổi @@
vietup.net/?id=9330
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
đây rồi http://vietup.net/?id=9341

có nghĩa là đổi vị trí giữa Home và app_switch cho nhau thì phím home tác dụng là quay về trang chủ . đổi 139 vs 172 cho nhau
Ax, như thế thì nút giữa sẽ thành menu còn nút bên trái là home rồi. Nhưng mình muốn là nút trái là recent app (nhấn 1 lần ko giữ lâu) còn menu là giữ lâu á.
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
ax vậy bạn tự mò xem vì khi tác dụng là cùng 1 nút 2 tác dụng khác nhau . vì chỉ đổi app_switch và menu cho nhau . trong phần qwerty.kl có nhiều chữ menu lắm như 229 và 59 . home là quay vể trang chủ , app_switch là ứng dụng đang chạy . menu là cài đặt , xóa ứng dụng , tiện ích bấm như của samsung các nút đời đầu giống s2 vậy .
@Datlaai thấy hướng dẫn bên samsung đổi như mình được nhưng máy mình lại ko được, cái nút menu thì đúng rồi tại khi đổi nó thành app_switch thì ok nhưng còn cái còn lại thì đổi ko được
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
nguyên nhân rồi . nút trái đó chỉ là 1 tác dụng thôi . giờ đổi nút trái đó thành đa nhiệm đi . còn nút menu thì cho vào nút home đó tác dụng của nút home bao giờ cũng có 2 lần bấm là giữ chặt và bấm . vậy thì chuyển menu thành dí chặt ở home . mod vào đổi dòng 102 và 172
Đâu có, trên kia mình có ghi rõ nó mặc định nó có 2 chức năng, mình muốn hoán đổi 2 chức năng đó. Nhưng sao điện thoại khác đc mà điện thoại mình lại chỉ đc 1 cái còn chức năng còn lại ko đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019