Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chỉnh sửa tài khoản microsoft (cho những ai còn chưa biết)

heonhoibom1983
19/5/2013 9:16Phản hồi: 22
Chỉnh sửa tài khoản microsoft (cho những ai còn chưa biết)
Mình thắc mắc là tới giờ vẫn còn nhiều bạn chưa rành về cái tài khoản này, thật ko hiểu nổi. Có bạn còn hỏi thay đổi ngày tháng năm sinh trong tài khoản như thế nào? Rồi làm sao xoá, rồi làm sao tạo?

Như vầy:
Bạn truy cập vào web https://login.live.com
(đây là tài khoản của MS, 1 tài khoản là có thể quản lý hết những dịch vụ mà MS cung cấp).
Sau đó bạn có thể tạo hoặc đăng nhập tài khoản, rồi chỉnh sửa gì đó tuỳ bạn.

Nếu bạn muốn chỉnh sửa lại ngày tháng năm sinh thì nhấn vào "Sửa thông tin cá nhân"

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác làm ơn chỉ giúp em với: em đăng nhập tài khoản MS và facebook trên con lu620, nhưng em bị mất máy, tậu em lu 720 về thì không đăng nhập được tài khoản MS và facebook cũ đã đăng nhập trên em lu620, làm thế nào để đăng xuất tài khoản MS trên em lu bị mất bây giờ bác ơi, chỉ giùm em với, em xin chân thành cảm ơn!
@tadien87
1. bạn tạo và xài tài khoản mới.
2. Truy cập vào web, đăng nhập tài khoản cũ rồi đổi pass.
hix, vậy là phải tạo tài khoản mới hả bác? Có cách nào khác không? Em đang bồ kết cái tài khoản MS đó, nó phù hợp với hình ảnh của em bây giờ mà 😃
đăng nhập web rồi sữa lại cái củ mà dùng. do chính mình lập nhớ mail xác nhận hết lo gì. với tk microsof có danh bạ luôn. dùng cái củ đồng bộ máy mới khỏi chép danh bạ qua máy
thank bác nhé. Em dùng được rồi bác ạ. May quá, làm lại sim mà vẫn đồng bộ được danh bạ.
giúp mình vs. Mình vào facebook nhưng nó cứ bảo sai mật khẩu nhưng mình chắc chắn đúng mình xóa rồi tạo tài khoản mới thì hk đc ai giúp vs
@Linh3424 Chắc ko ai giúp được bạn rồi.
1. Cái này là lỗi do cá nhân của bạn, thử đăng nhập từ từ đúng với tên và mật khẩu.
2. Nếu có dịp lên web, đăng nhập thử rồi đổi pass dễ nhớ và đơn giản hơn.
3. Có khi bạn bị ai hack pass rồi đổi thông tin rồi.
@heonhoibom1983 mình lên máy tính vẫn đc mà
@Linh3424 nhìn cho kỷ các ký tự bản gỏ trên đt đúng chưa. nếu máy tính lên đc mà đt k lên đc là do bạn gỏ sai ký tự trên đt thôi
@TaiThanhHoa thanks
Bác có thể trả lời em câu hỏi này k? Em mua lại máy Lumia 520, người dùng trước hình như đã đồng bộ máy vs tài khoản MS của anh ấy nên từ lúc em mua về đến giờ vẫn loay hoay k làm sao mà out được cái TK đó để đăng nhập TK mình tao cả, thế nên việc gì anh ấy làm trên máy mới của anh ấy trong máy em cũng hiện ra như các tin nhắn hay ảnh avatar cũng hiện trong máy em là sao?? Bác chỉ cho em cách out tài khoản MS hoặc cách rs máy về chế độ ban đầu ntn??
@federer2508 Bạn nên "cài đặt lại máy" để trở về nguyên bản, vậy là có thể làm chủ nó, và tạo tài khoản, đồng bộ thoải mái.
Sing_1975
TÍCH CỰC
10 năm
@federer2508 Reset lại máy là xóa tài khoản đang dùng luôn và luôn toàn bộ app lẫn danh bạ, sau quá trình reset đăng nhập bằng TK Microsoft mới --> thành máy của mình. Reset máy trong phần setting> about.
mình mua 1 máy cũ về dùng nhưng ko biết đăng xuất cái MS của chủ cũ đi như nào cả, nó chỉ cho phép đồng bộ thôi. BÁc nào giúp em với 😔
@Nắng có còn xuân bạn đặt lại điện thoại là xong mà. mất hết dữ liệu hiện có thôi.
các bác cho e hỏi... e mất mật khẩu MS, mất sim đăng kí tk, mất mk email tạo tk, giờ phải làm sao đây 😔(((((
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Hoàng Thư Ráng nhớ lại, có thể qua hình thức click vào dòng ""forgot password"" rồi theo huớng dẫn, nếu quên hết thì chịu
Reset lại thì tin nhắn còn không ạ
Mình không đồng bộ được tài khoản Microsoft thì phải làm sao?
Mình chỉ cần giữ lại tất cả tin nhắn là được
tuan_igd
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn lấy 1 lumia khác, hút danh bạ + tin nhắn bằng phần chuyển dữ liệu của tôi, reset máy lại thì lại hút ngược trở lại.

hoặc máy bạn có thẻ nhớ, vào phần chuyển dl của tôi, kích nút 3 chấm ở góc bên phải dưới màn hình, chọn xuất từ thẻ SD để đưa danhba + sms vào thẻ. khôi phục máy xong bạn làm thao tác ngược lại để đưa danh bạ + sms trở lại
@tuan_igd Cuối cùng cũng làm được. Mình đã hỏi rất nhiều người mà không ai giúp được. Cảm ơn bạn nhiều lắm 😃😃
@tuan_igd à nhưng mà sau đó mình k mở được chuỗi tin nhắn luôn, chỉ đọc được những tn hiển thị trên thanh trạng thái nhanh thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019