Chính thức: Các trung tâm uỷ quyền Apple tại Việt Nam chỉ nhận bảo hành thiết bị có hoá đơn mua hàng

Mikeknowsme
31/7/2019 7:51Phản hồi: 893
893 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm

[Cập nhật quan Trọng]

Các Trung tâm bảo hành ủy quyền Apple tại Việt Nam đã nhận bảo hành cho máy Mac xách tay.
Thông tin đã được kiểm chứng và xác thực.

1. Hiện tại, các trung tâm bảo hành ủy quyền Apple tại Việt Nam đã chấp nhận bảo hành cho các sản phẩm Mac & MacBook “xách tay” đang có bảo hành hoặc có AppleCare mà không cần xuất trình hóa đơn mua máy (bill, invoice).

2. Những máy đã hết bảo hành hoặc không có AppleCare, muốn được bảo hành theo các chương trình mở rộng thì phải xuất trình hóa đơn.

Vậy từ hôm nay, anh em đang dùng máy xách tay có thể yên tâm đi bảo hành và cũng yên tâm khi mua thêm AppleCare rồi nhé.

Trong hình dưới: Bác Duy Pham đã mang máy xách tay + có mua AppleCare đi bảo hành, đã được tiếp nhận bảo hành mà không cần xuất trình hóa đơn mua máy.

Bên cạnh là ảnh tin nhắn xác nhận từ trung tâm bảo hành ủy quyền Thakral One.

Tin vui cho toàn thể người dùng Mac xách tay tại Việt Nam

Screen Shot 2019-08-07 at 14.09.50.png AppleCare-MacBook.JPG
@TheApple_Vn Hình như chính sách lại thay đổi, mình gọi cho Thakral thì được báo Macbook hàng Mỹ vẫn cần hoá đơn để được bảo hành tại đây.
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@martinchanh Máy trộm cắp, báo mất thì sẽ phải có hóa đơn để chứng minh tính hợp pháp.
cuteont
TÍCH CỰC
5 năm
Dm được người khác tặng cái máy mới giờ đòi người ta đưa thêm cái hóa đơn mua hàng à?
@cuteont Cứ đòi vì quyền lợi của mịnh Người ta bạn được 1 đống tiền thế thì tiếc gì 1 cái hóa đơn . Quan trọng là cách bạn "đòi" như thế nào thôi . Thường hàng nước ngoài thì mún hay không cũng phaair nhận hóa đơn các thứ cho dù ra cửa bỏ thừng rác cũng được. Không như Việt nam mình mua xong hỏi có mún nhận hóa đơn GTGT hay không ? Nếu không lấy thì bạn đã bỏ tiền vào túi cho doanh nghiệp đó rồi đấy 😁:D:D:D . Bên đó mà hỏi kiểu vậy thì bóc lịch Heheheheheheh
cuteont
TÍCH CỰC
5 năm
@pond1597 Người ta tặng bạn cái máy bạn lại đòi thêm hóa đơn? Cho dù "đòi" khéo thế nào thì cũng kỳ lắm bạn. Khi tặng người khác món đồ ít ai để giá tiền trong món đồ để tặng lắm.
iwannare
ĐẠI BÀNG
5 năm
Laptop từ trước đến giờ thì chỉ khoái mỗi dòng Asus Zenbook 😁

jenny14
ĐẠI BÀNG
5 năm
Airpods 2 mã VNA mua Hoàng Hà có được bảo hành ko các bác nhỉ
@jenny14 VNA thì chắc chắn được bảo hành tại Việt Nam bạn nhé
napoly26
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang có một thắc mắc, bạn nào biết thì thông tin giúp mình: mình có 1 em macbook 12inch xách mua 2016 và k giữ hoá đơn, tính đến nay đã hết hạn bảo hành. Nhưng Apple có chương trình thay thế sửa chữa bàn phím cánh bướm free cho những máy bị lỗi bàn phím, dòng máy của mình cũng nằm trong trường hợp đó. Vậy khi đi bảo hành có cần trình hoá đơn k ah? Vì bảo hành chính thức Apple đã hết nên kiết có cần k?
@napoly26 Vẫn phải cần hóa đơn rồi
Nobj Nguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy sinh ra cái Bảo Hành Điện Tử --> Để số hóa chứng từ, giải quyết nhanh gọn và tiết kiệm chi phí in hóa đơn. phiếu bảo hành.... Mà Giờ lại đi làm thế ?
Phải có hóa đơn khi mua ở nước ngoài mới được. Mình mua con XS max lấy đầy đủ mang về không như lúc trước là vất hết từ hộp đến mấy cái hóa đơn....chỉ xách máy , sạc tai nghe về thôi . Thường dân mang về nguyên box tụi HQ nó làm trò thấy ghét . Hồi trước còn chi vài chục chứ bây giờ xách 2 cây về tụi nó có nói gì kệ mịa nó coi như nó khùng vậy thôi không cho 1 cắc . Làm lớn chuyện thì khui hộp ngay tại chỗ luôn cho bõ ghét .CÒn tụi chuyên xách tay có lót đường thì .....Heheheheheheheh
@pond1597 Mua về dùng 1 - 2 cây thì chơi thế đc chứ đội xách tay thương gia chơi thế sập ngay, lần này còn lần khác mà bác
nếu máy có hóa đơn mà mất tem mặt đáy thì có được bảo hành không?
Hoá đơn này là hoá đơn mua hàng chính hãng tại các Authorized Service à các bác ?
Chứ hoá đơn bán lẻ của cửa hàng xách tay thì cũng không được phải ko ạ ?
@hieungo986 MÌnh nghĩ là thế, chứ mấy cửa hàng mua đi bán lại thì làm j có giá trị với Apple
@hieungo986 Họ chỉ chấp nhận 2 loại hóa đơn:
  • Hóa đơn từ Apple Store đi ra (bản điện tử hoặc bản giấy)
  • Hóa đơn bán hàng của một đơn vị AAR hoặc AAPR có thể hiện serial của máy. AAR và AAPR chỉ bán sản phẩm nhập khẩu chính hãng (bởi công ty TNHH Apple Việt Nam), nên dĩ nhiên là được AASP chấp nhận bảo hành.
rồi cũng sẽ có cách thôi.
phuongsweet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Macbook trước mua ở Nhật Cường. Giờ nó sập rồi thì có được bảo tỏi ko các bác ơi
bad_boy174
TÍCH CỰC
5 năm
Càng lúc càng ghét mấy nhà phân phối ở Việt Nam cấu kết chơi chiêu trò với nhau. Sẽ hạn chế đến mức tối đa đếch ủng hộ cái gì từ mấy nhà phân phối làm ăn như vậy.
Qủa này hàng xách tay lại giảm giá rồi, anh em cò với bán lẻ lại vất vả thêm tí vì bảo hành, giá thành giảm đi nữa =)))))) Đến khổ
congtoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy hàng xách tay ZA (iPhone 11 pro max) mà không có hoá đơn có được bảo hành tại Việt Nam không các bác nhỉ?
Katze
TÍCH CỰC
5 năm
Có nghĩa là máy VN/A thì đem đến TTBH ủy quyền thoải mái không cần hóa đơn, còn máy mã khác thì phải có hóa đơn đúng không mọi người?
hanoname
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm trước m có đi bảo hành bàn phím Macbook 2016 tại Thakral One, họ có giải thích về việc Apple có thể yêu cầu xuất trình hoá đơn. Gần 10 ngày sau Thakral One gọi điện lên lấy máy. Họ vẫn linh động xử lý cho khách hàng, không cứng nhắc bắt buộc phải có hoá đơn.
s2.cao
ĐẠI BÀNG
5 năm
máy mình lấy từ nhà mạng DOCOMO của Nhật ra. sạch mạng thì có coi là hợp pháp ko nhỉ
thanhdnd06
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn cho mình hỏi máy mình là ipad mã ZA/A mình được tặng vỏ hộp ghi bằng tiếng việt, mình không có hoá đơn vậy mình được bảo hành không? Sao thấy hoang mang quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019