Chính thức: Các trung tâm uỷ quyền Apple tại Việt Nam chỉ nhận bảo hành thiết bị có hoá đơn mua hàng

Mikeknowsme
31/7/2019 7:51Phản hồi: 893
893 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uttich3090
TÍCH CỰC
5 năm
Đem cái iphone mã LL/A bị hư camera qua thakral one ở hoàng văn thụ còn bh 7 tháng qua nó bắt phải có hóa đơn. thôi ngậm ngùi đem về....
Cho e hỏi vietcomindo có phải trung tâm bảo hành uỷ quyền Apple tại Việt Nam không ạ ? Với trong các trung tâm uỷ quyền tại VN thì nên chọn trung tâm nào để bảo hành ạ ?
hacbq211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haru068 Nên chọn Thakral nhé
E dùng IP XSmax màn bị lỗi có sọc màn hình vs chớp nhá. E mang sang các trung tâm uỷ quyền của apple . Đưa máy kiểm tra xong thì họ yêu cầu bill mới được bảo hành. E bảo làm mất bill rồi, đc báo là k đc bảo hành do vi phạm điều khoản. E thấy v nói thay linh kiện tính phí giúp e cũng đc, giá màn dao động tầm 9tr. Mà bên đó vẫn từ chối thay vì bảo điện thoại e còn bảo hành nên k được thay @@. Lần đầu tiên e thấy khổ vì sài máy kĩ như v, máy k trầy xước k va chạm k vô nước, còn bảo hành thì k đc bảo hành, có tiền muốn thay màn vẫn k cho thay. E thấy vô lý vcl @@
le van chuc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@haru068 Apple đại đế mà.
Hay quá mau hàng lock thì xong rồi
Mrs Kaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xong ngay mấy bác ko có đơn
romano_193
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóa đơn Amazon mỹ được k các bác nhỉ
Có bác nào trích dẫn giúp mình nào trong điều khoản bảo hành toàn cầu là fai xuất trình hóa đơn khi có yêu cầu ko?
@bestofstrongman Hoá đơn chụp có được k ah
@Osmopure Là sao bác?
ninhmos
TÍCH CỰC
3 năm
Ipad hàng chính hãng ZẠ phân phối tại Việt Nam mà không có hoá đơn VAT bên vietcomindo nó cũng không nhận bảo hành, họ nói hãng yêu cầu thế, mình đọc mãi ko thấy, mua chính hãng mà còn thế thì mua làm cái cc gì nữa, mua mẹ hàng xách tay cho rẻ
jack140293
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ninhmos Bác mua chính hãng thì mua đâu đem đén đó ng ta gửi bảo hành cho. Khỏi chạy vòng vòng con ôm cục tức
ninhmos
TÍCH CỰC
3 năm
@jack140293 Mua lại bạn ơi, không có hoá đơn, chỉ có nguyên hộp, thế mới đểu
jack140293
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ninhmos Tại phân phối chính hãng thì thường có tem. Mà bác đi trung tâm nào vậy. Ra tharkal one thử
ninhmos
TÍCH CỰC
3 năm
@jack140293 Mình hỏi bên Vietcomindo, để mai mình hỏi fpt với Tharkal xem sao
pesking
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pesking Ra thakral one nhé
pesking
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pisces.Mist E ở nghệ an ko có thakral bác ơi, chỉ có fpt service thui ạ😭