Chính thức: Google Assistant tiếng Việt sẽ ra mắt tuần sau

Duy Luân
2/5/2019 0:40Phản hồi: 187
Chính thức: Google Assistant tiếng Việt sẽ ra mắt tuần sau
Google vừa gửi cho mình thông báo về việc ra mắt Google Assistant tiếng Việt chính thức vào thứ 2 tuần sau, ngày 6/5. Đây là tin mà anh em chúng ta đã chờ rất lâu, nhất là những anh em chơi đồ smarthome trong hệ sinh thái Google. Theo thư mời thì "Google Assistant bắt đầu có thể 'hiểu, nghe, nói' Tiếng Việt." nhờ các công nghệ trí tuệ nhân tạo, có thể đoán rằng nó có thể trả lời các câu hỏi, bật tắt tính năng trên điện thoại, chơi nhạc, hẹn giờ báo thức... Và hi vọng là Google Assistant tiếng Việt cũng sẽ dùng được với các thiết bị nhà thông minh.

Bên dưới là video Google gửi cho mình, mời anh em xem.

187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chính thức của chính thức chưa, chứ vài năm trước cũng mấy lần chính thức rồi
id@wn...
TÍCH CỰC
5 năm
@Con Vịt Con Cho mình vài đẫn chứng để mở mang tầm mắt với bạn, lên mang cũng nhiều mà không thấy. chia sẻ chút đi bạn.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Sau khi đọc bài của hiệp hói thì nhảy vô Chplay xem thử có chưa, bất ngờ là có và hỗ trợ tiếng việt luôn
Screenshot_2019-05-02-10-15-28-555_com.google.android.googlequicksearchbox.png
@juha8x Lịch sự vãi
@Duy Luân Khi nào có trên ios vậy bác
quangotvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thật tuyệt. Vậy là google home va google hub của mình ngon rồi
@quangotvn Tranh thủ mua thôi. Không qua tuần là tăng giá
linhtun89
TÍCH CỰC
5 năm
Thử nghiệm beta cũng được kha khá rồi!
Long kengg
TÍCH CỰC
5 năm
Buồn, khối team làm trợ lý ảo ở VN lao đao :/
pinepine1010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long kengg tội ông javis. Mới thương mại được 2 tháng
Dẹp đi, đã làm Smarthome mà không biết tiếng Anh thì nên để tiền đi học tiếng Anh trước khi đầu tư vào Smarthome
anti-fan
TÍCH CỰC
5 năm
@vqk Smartphone với Smarthome là 2 cái khác nhau, không so sánh khập khiễng thế được.

Smartphone tiếng Anh không biết thì nó có giao diện tiếng Việt, phần mềm tiếng Việt thì vẫn nghe gọi được. Còn khi đã code thì vẫn phải biết tiếng Anh, không biết thì như công nhân gõ máy tính chứ không thể gọi là coder được.

Smarthome trừ mấy cái mì ăn liền thôi chứ một khi dính đến cái mới, công nghệ mới không biết tiếng Anh thì có mà ăn tút.
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
@anti-fan Thì bạn cũng tự tát vào mồm mình rồi đấy thôi.

Nếu chỉ để sử dụng cơ bản, cần quái gì phải biết setup smarthome. Nếu công nghệ mới thì rõ là tự dưng các hãng sẽ điều chỉnh UI sao cho phù hợp với ng dùng nhất có thể để đa số ng dùng có thể tiếp cận một cách dễ dàng.

Bước tiến của Google Assitant đã chứng minh việc đó. 😃

Bạn cơ dùng điện k? Cho hỏi bao nhiêu bạn có thể tự setup đường điện cho mình hay phải nhờ thợ điện? Vậy bạn có tự bỏ tiền ra đi học ngành điện để có thể tự setup hay chỉ việc kêu người ta setup rồi mình sử dụng sẽ dễ hơn?

Quan điểm muốn xài Smarthome phải học TA là vớ vẩn.
anti-fan
TÍCH CỰC
5 năm
@vqk Trời ơi đến giờ này thì không học tiếng Anh đã là vớ vẩn rồi chứ đừng nói gì tới Smarthome.

Đừng ngụy biện cho sự lười nhác và ngu dốt nữa bạn
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
@anti-fan Bạn tranh luận cùn vl. 😆
Nói tới đây mình đéo mún tranh luận nữa vì bạn toàn công kích cá nhân.

Việc học TA với việc xài smarthome có liên quan cái mẹ j nhau vậy? 😃)
ngon rồi 😁
cuongvta
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon =)))), hận Google mãi vụ không cho test beta Tiếng Việt giờ thì có hẳn bản chính thức rồi 😁
vsphere
TÍCH CỰC
5 năm
@cuongvta Mình có 2 con máy, 1 con Bphone 2 với 1 con Galaxy S7 edge cùng đăng nhập 1 tài khoản mà con S7 edge được dùng trước.
anhhung11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vsphere Dùng beta ah bác!
em.ten.teo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá google home mini lại tăng :v
@em.ten.teo tăng chóng mặt, mình cũng vừa xúc 1 em tại đây https://limota.vn/san-pham/google-home-mini/ về thử xem sao
em.ten.teo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quách Mạnh Toán Trước mua có 750k trên shopee
tinvas
TÍCH CỰC
5 năm
Bán IPXM có ai mua ko hoặc đổi Ss10 plus để xài thôi
Ngon rồi. Chuẩn bị đầu tư smarthome nào.
@cupidangel3112 làm ít đèn đóm về chơi thử này bác https://limota.vn/brands/philips-hue/
sauruou80
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ đợi mòn mỏi..
Cái ảnh minh họa bài viết hay quá.
@haichin Nghi vấn lấy của cuhiep!!
ltg14
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá đã. cám ơn google
zycuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tin vui trong ngày
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon vãi chưởng . Tiếc là mới về ios . Cái này lên oto xài android auto xài sướng .
hay lắm ai cần cái này like nào
vannguyen205
ĐẠI BÀNG
5 năm
vừa mua gói BOT SUBEX của LBMINH 1 năm 280k, giờ Google Assitant ra mắt tiếng việt ko biết nên vui hay nên buồn 😁
heaven1987
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng thử rồi. nó ko thông minh như các bạn nghĩ.
@heaven1987 Nó sẽ thông minh lên qua năm tháng bạn ơi 😆 Mới đầu thì ko thể ngon được, càng nhiều người xài thì nó sẽ càng được học nhiều hơn.
hp2013
TÍCH CỰC
5 năm
@heaven1987 Al là trí thông minh nhân tạo, phần cốt lõi của nó là nó biết tự học, qua năm tháng nó sẽ trưởng thành lên. Như nhận diện giọng nói, ban đầu nó chỉ nhận diện giọng nói ban đầu của bạn, nhưng rồi học thêm mỗi ngày vì thế dù giọng nói bạn có bị cảm, khang tiếng v.v... nó cũng sẽ biết mà không bị nhầm.
san36
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heaven1987 Văn của VN nó học có sai không nhỉ?, có khi nào nó mắng lại mình không nhỉ?
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@heaven1987 Mình chỉ cần ban đầu nó nghe mình điều khiển thiết bị trong nhà thôi khỏi cần cao xa quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019