Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chính thức: iOS10.3.3, macOS 10.12.6, watchOS 3.2.3 và tvOS 10.2.2

cuhiep
19/7/2017 18:7Phản hồi: 315
Chính thức: iOS10.3.3, macOS 10.12.6, watchOS 3.2.3 và tvOS 10.2.2
Đây là những bản update cuối cùng để chuẩn bị đón các bản hệ điều hành thế hệ tiếp theo mà Apple đã giới thiệu từ ở WWDC2017. Ở các bản này thường không chứa đựng tính năng mới mà chỉ là sửa lỗi và tăng cường khả năng thực thi. Apple giờ đang tập trung vào hoàn thiện các tính năng mới trên các hệ điều hành iOS11, macOS High Seirra 10.13, watchOS4, tvOS11. Những hệ điều hành mới này dự trù là sẽ chính thức ra mắt trong đợt ra mắt iPhone mới vào tháng 9 tới.

Hiện anh em có thể vào Settings/General/Software Update để cho máy tải về bản update này. Những máy đang chạy bản beta của hệ điều hành mới cho lập trình viên hay người tham gia chương trình beta sẽ không nhận được thông báo update.

Chúc anh em vui vẻ với hệ điều hành mới của Apple. Và nếu không quá quan trọng chiếc điện thoại thì anh em nên tham gia chương trình beta của Apple để được trải nghiệm những tính năng mới của các hệ điều hành mới nhất của họ trước khi đưa ra công chúng. Anh em có thể theo bài bên dưới để tham gia.

https://tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-dat-ios-10-beta-cho-moi-nguoi.2614844/

Hướng dẫn cài đặt iOS 10 Beta cho mọi người

iOS 10 Beta đã cho mọi người dùng tải về, bạn không cần tài khoản lập trình viên để trải nghiệm phiên bản update mới này. Tất nhiên, beta có nghĩa là sẽ có lỗi nhưng hẳn là nhiều anh em Tinh tế sẽ khoái vọc ngay những cái mới cho sướng mà không cần…
tinhte.vn
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dancely20
TÍCH CỰC
7 năm
tuyệt vời, lên ngay và luôn
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Mịa, hôm nay trực đột xuất, đang ngồi update từ beta 6 lên chính thức. Bản 10.3.3 này pin trâu vãi, anh em lên luôn cho nóng nhé 😁
lethuat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Bác chắc có mà còn mấy cái chứ nhỉ :D , em hỏi khí ko phải chứ bác @cuhiep lúc nào thử tiết lộ tình hình sử dụng phone của các min mod diễn đàn nhỉ.

Ví dụ: mỗi người dùng mấy phone, phone hiệu nào, con nào chính, con nào sơ cua .... :D :D :D
@cuhiep lên beta lâu nay nhưng ko reboot, hôm qua hứng j reboot cái nó đơ như cây cơ, vào photos ko thấy hình luôn.... à thì ra nó đang đổi file system, phải mấy tiếng sau em nó mời bình thường trở lại.
@ilove1520 Giờ này còn ở 9? Phí cái 6s Plus.
@Vịt 2019 Đúng đó bro,công nhận đẹp hơn cái dot signal của ios10,cá nhân e thấy là thế
tuananh_bi72
ĐẠI BÀNG
7 năm
lên thôi
mrbodpi
TÍCH CỰC
7 năm
ko biết Watchos có tính năng mới j ko , đang kéo , hehe
m.khoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước còn sài android mỗi lần thấy ios cập nhật là cảm thấy cái điện thoại của mình nó cũ cũ sao ấy 😁
Thanks anh @cuhiep em đang lên ngay và luôn cho 1 nùi máy, haha
Thanhscub
TÍCH CỰC
7 năm
Mac Os 10.12.6 Ad ơi, chắc ông vui quá type nhầm hả 😆
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
@Thanhscub nữa đêm đăng bài thì gõ nhần thật
seavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lên thôi ko phải nghĩ :v
Ko liên quan nhưng mà iPAd Mini 4 iOS 10.3.2 official pin hẻo quá, max. cũng đc ~8h onscreeen 😔 trước ở 10.0.x cũng đc cỡ 9~10h onscreen cơ. Chán update kiểu bác Tim Cook quá!
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
@xuan anh NG mình đang có ý định mua e nó
thq2308
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuan anh NG con mini 4 của mình onl cũng được 9 tiếng, mới mua về là thấy nó ở 10.3.2 rồi, xài hơi giật tý nhưng vẫn ổn, không biết bản này với bản 11 thì thế nào 😁
Ko liên quan nhưng mà iPAd Mini 4 iOS 10.3.2 official pin hẻo quá, max. cũng đc ~8h onscreeen 😔 trước ở 10.0.x cũng đc cỡ 9~10h onscreen cơ. Chán update kiểu bác Tim Cook quá!
@xuan anh NG Onscreen của bạn kiểu gì trâu thế, xem youtube à
@xuan anh NG iPad mini 3 của tui iOS 8.3 , nhiều khi muốn nó hết Pin mà nó không hết, trâu hơn con trâu điên @@
iphone vẫn 10.2 giữ jb
ipad lên luôn cho nóng :3
kimthoaduy
TÍCH CỰC
7 năm
@minhtymeo Đấy,sáng ra gặp người cùng chí hướng!
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Đã xong, 1 cảm giác mượt mà cực phê 😁
Cố tý làm luôn 11 publicbeta2 đi các anh em. Các ứng dụng và thao tác hàng ngày thường xuyên vẫn dùng khá ổn. Pin trâu, máy chạy khá mát 😃
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@*SLASH* Bác cho hỏi mã version của bản Public beta 2 là gì vậy. Mình lên developer beta 3 mã là 15A5318G
@*SLASH* Mình mới từ ios11 beta2 xuống lại 10.3.3 đây. Còn beta nên máy nóng như than và rút pin kinh dị. Được mấy cái tính năng công nhận là thuận tiện hơn.
hieu_david
TÍCH CỰC
7 năm
Iphone 7 lâu lâu ré loa trong khi gọi không biết lên bản này có khắc phục lỗi được không nhỉ
brighten
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hieu_david Trước e cũng bị con iPhone 6 đây bác ơi , lâu lâu nó ré lên tiếng e eee, e ra tiệm thay cái loa khác là hết, còn phần mềm thì update liên tục và xài song song 2 máy thì riêng iPhone 6 bị còn con plus thì k
hieu_david
TÍCH CỰC
7 năm
@brighten Em thì lâu lâu bị ré trong khi cuộc gọi thôi, mà khởi động là hết nên chưa biết là lỗi phần mềm hay loa nữa
Irisnguyen27
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hieu_david Cũng đang bị tình trạng này. Hình như do lô hàng, mình bị 1 lần r đi đổi ngay máy mới tới h k bị nữa. Máy mình ip7 tgdd xài đc 7 tháng r.
brighten
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hieu_david Theo quan điểm của e thì phần mềm là lỗi thì đã rất nhiều bài viết nói đến đằng này rất ít bài viết như thế
Với lại e đi sửa phần cứng là hết nên cho rằng là do loa
forgettolive
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao con mac check vẫn ko thấy có update nhỉ
Lung linh là lên luôn 😃
lvchien.xd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@snowyinheart dùng nó như nào vậy bác, app tính phí à
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
@snowyinheart Cho xin tí cảm nhận đi bạn, tính lên cho con Air 2 😁
@lvchien.xd App tính phí bác à . Bác vào hoichiaseacc.com dồi làm theo hướng dẫn nhé . Tên app e đính kèm ở dưới bác nhé
@sdawhai1 Chưa thấy sự khác biệt nhiều giữa phiên bản cũ và phiên bản mới . Nhưng mà thích là lên thôi bác à;)
ktsjudas
ĐẠI BÀNG
7 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019