Chính thức: Vinsmart nói về nguồn gốc Vsmart Live, các mối hợp tác, ý định muốn thành ODM

ND Minh Đức
15/8/2019 7:18Phản hồi: 1.183
1.183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bê nguyên con mà còn bán giá cao ngang SS cho ng Việt :v vậy đòi cạnh tranh ai 😆
Buôn bán vô đạo vkl
f gh SE
ĐẠI BÀNG
5 năm
VN thì giỏi văn lắm, kiểu gì chả bẻ hướng đc theo hướng có lợi nhất
nhái ghê đây
Xl còn hơn thằng quảng bphone
Em thắc mắc các bác mua bơ về xay sinh tố thì có được gọi là homemade không? Hay phải tự trồng bơ rồi xay thì mới đợc gọi là homemade
amdfanboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thúy ji Dân trí thấp vậy, mày vào tab tab dc tao ko?, mở mồm là chửi, nói dân trị thấp hoá ra éo sai
amdfanboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@amdfanboy Ờ nhỉ éo ngờ 3h sáng tao cũng bị dân trí thấp đi chắc thiếu ngủ, mày đính chính tao nhận, còn mày mở mồm là chửi, tao vẫn dân trí cao hơn mày,cay ko
sacutara
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nnminh90 Lý luận cùn quá iphone thiết kế, hệ điều hành đều do Apple làm, nhưng họ vẫn ghi Made in China.
thúy ji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@amdfanboy ù uôi của nhà cháu tất nhé . dân trí nhà cháu cao nhất làng, không khỉ vượn nào dám sánh với trình độ học vấn của dòng họ nhà cháu. thân ái và dí cái đi ... vào mặt mày
a có tiền nên a có quyền...
tội cho ai đó.
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình ko quan tâm về việc nó thiết kế hay sản xuất ở đâu cũng như làm thế nào vì thực ra kiểu này có nhiều rồi, nó là điều bình thường trong thế giới công nghệ, được chấp nhận từ lâu rồi. Cái chính ở đây là việc lập lờ về nguồn gốc, PR cho sản phẩm quá mức đến sai sự thật về sản phẩm.

Thể hiện bản chất con buôn rõ rệt, a mới bước vào việc sx smartphone đầu tư có tí, nhưng ko chấp nhận thua lỗ, mà đã muốn thu lợi nhuận cao ngay từ đầu để bù đắp cho việc đầu tư bằng cách tận dụng lòng tin mù quáng của ng dân vào thương hiệu mẹ, rồi về lòng tự hào sản phẩm việt để bán đc nhiều sản phẩm giá cao.

Anh cứ hô hào lòng yêu nước, rồi tự hào dân tộc rồi a đi mua hàng trung quốc về bán, bán lại còn đắt hơn cả của trung quốc bán cho dân mình để hút máu ng mua hàng, mục đích chính của a cũng chỉ vì lợi nhuận thôi chứ có phải vì nước vì dân gì đâu. Kiểu con buôn vậy thì tốt nhất là tìm cái trò khác mà PR, đừng có yêu nước, rồi tự hào gì cả, toàn là người việt lừa người việt thôi.
@jumboyxx Nói chung vẫn là đi tắt đón đầu
thúy ji
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samsung mới là made in vn , nuôi sống hàng trăm nghìn con người, đem ngoại tệ về cho vn. Hàng đống nhà cung cấp theo nó nữa. Samsung mới có quyền đem lòng yêu nước ra nói.
muctau191
ĐẠI BÀNG
5 năm
NHƯNG MÀ CÁI GIÁ CHÊNH NHAU TRÊN HƠN 30% THÌ SAO NHỈ @@
Dù sao thì tôi cũng không mua mấy cái đt và ô tô, xe máy của Vin
@lamdainhan10 Trước mình còn loại trừ đt vì đt giá trị thấp, tuy nhiên song vụ này thì k loại trừ sp nào
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
Dân trí đã công bố nhé. Xe vinfast đưa vào dịch vụ xe công nghệ. Có vẻ thị trường ko mặn mà. Bài toán đẩy vào vốn nhà nước. 1500 xe đẩy vào xe dịch vụ. Định nghĩa xe dịch vụ công thì mọi người biết nó là cái gì rồi. Thánh nổ Vượng đã nổ thì phải biết. Fastgo của ai thì các bạn cũng biết rồi. Thật sự ko tin vào vin dc lắm
@ToNgoc ai làm ăn với Vin mà chả biết nó là thằng lưu manh ôm bao tiền.
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangnguyen85 Uh làm với vin xác đinh thanh toán chậm dài hạn. Nhất là xây dựng. Mình thấy một số cty làm vỏ hộp vinsmart h còn chưa lấy dc tiền dù công nợ 30 ngày
chungvido
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ToNgoc Thế mà cái vụ đẩy Fadil về dịch vụ công còn đc đám V-Zombies trên fb thần thánh hoá như một phát kiến vĩ đại, thể hiện tầm nhìn của vĩ nhân, đem lại lợi ích cho toàn dân xứ thiên đàng... Chởi chúng nó chúng nó còn xửng cồ cắn chít choét lại.
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@chungvido Thiên đàng cái gì. Sáng nay báo mới đăng một ông phó giám đốc sở nhảy tầng 27 đấy. Trong vụ nhảy nhiều khuất tất lắm
@ToNgoc Fastgo của ai bạn ơi
Đéo bao giờ mua hàng vn nữa, bố láo ăn cắp, thua xa hàng tàu
Khoát lát. Vingroup mạnh đến nổi các nhà báo, ae reviiewr công nghệ đều phải bưng bô cho dù sản phẩm tệ đến mức nào củng ko dám nói.
minoan
CAO CẤP
5 năm
@Lê Bảo Tịnh Vẫn có nhiều người lên tiếng nói lên sự thật mà bạn
Daihung4000
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minoan nhưng ko có trên mặt chính bác à. mặt chính của báo thì giải thích này kia bác ạ.
@minoan Xong bị xoá hay block rất nhanh chóng
Cách bố trí linh kiện thì giống nhau rồi, giờ xem các bộ phận link kiện đó có phải cùng 1 công ty không nữa là biết liền, ví dụ camera của sony, loa của..chip...angten....4g của...mà ông Meizu và Vinsmart cũng y hệt nữa thì kết lụân luôn được rồi, đây chính là con Meizu 16s đổi tên thành Vinsmart ở thị trường Việt thôi, và xuống luôn nhà máy của Vinsmart xem có đúng sản xuất ở đó ko hay Meizu làm cả, đổi logo từ bên kia mang về đây bán thôi....dễ mà, nếu mua cùng thiết kế mà dây truyền sản xuất khác nhau thì ốc vít hay các bộ phận sẽ ko giống hệt nhau được vì linh kiện sẽ mua của các hãng khác nhau....kkk tôi thì tôi tin là Meizu làm cả chứ ko phải Vinsmart làm đâu, khác j mấy con điện thoại Mobi Star, rồi HKphone, rồi cả FPT ngày xưa đâu...kkk đừng nhận sản phẩm trí tuệ việt cho anh em đỡ chửi....
Khaivy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MoonThaoNguyen Linh kiện cùng loại thì mới lắp giống nhau được, linh kiện khác loại khác hảng thì vị trí chân cắm sẽ khác nhau nên không thể lắp cùng vị trí được
@MoonThaoNguyen chuẩn rồi, không lẽ 2 công ty gia công lại cùng màu mực cùng con ốc mà gióng nhau 100% nz
@Khaivy Thì cùng loại, cùng kích cỡ, do ông đặt hàng link kiện người là cấp cho ông mà, nhưng có nhiều ông cấp linh kiện mà, chỉ cần ông đặt hàng thôi, nên ko thể giống nhau. Ví dụ ốc, chỉ cần giống về kích cơ, kiểu gen vặn, còn vặn 2 cạnh hay 4 cạnh đều được mà, hay lục giác đều được mà,....bạn hiểu ý mình ko? con ốc kiểu đó có 1 triệu thằng cung cấp mà vẫn vừa khít luôn, các linh kiện khác cũng vậy ? cớ sao phải giống nhau đến thế ????
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@MoonThaoNguyen Về lắp ráp thì mình ko rõ. Nhưng đóng gói vào hộp thì đúng tại nhà máy hoà lạc. Vì hộp đc giao hàng tại đó.
Chả dám còm, vì bọn nó đông và hung hăng lắm các mợ ạ
vietlinh1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vos kêu là do Vin phát triển 100% chứ, tuỳ biến android thì có, không khác gì android gốc.

đù má có hệ điều hành vos cơ ak, samsung còn sài androi chết mẹ kìa
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@chiuong_saigon Đù má. Chưa thằng nào dùng os adroid kêu là hệ điều hành. Chẳng qua lấy gốc về chỉnh sửa giao diện kêu là hệ điều hành có người chửi cho là phải. Đến tập đoàn lớn như HTC, Samsung, sony họ cũng chỉ kêu là MIUI của os android. Công nhận Vin mạo nhận kinh thật
Luu Eric
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho m hỏi khí không phải, điện thoại Meizu của anh Vượng đã bán chưa ah? bán ở việt nam hay bán ở Trung Quốc?
Talakaki
ĐẠI BÀNG
5 năm
@9500-ht Hy vọng bạn ko phải là ng việt, nếu bạn là ng vn thì đúng là ko bằng chó, cho ăn cứt còn nhớ ng ỉa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019