Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chip Apple T2 trong MacBook Air, Pro sẽ tự ngắt microphone khi đóng máy, đảm bảo không bị hack

Duy Luân
30/10/2018 22:35Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Laptop cùi hằng ngày của mình cắt bỏ mic và webcam luôn, phương án đảm bảo 100% rẻ nữa. Cần xài gắn loại gắn ngoài xài thế là best luôn. Haha bạn ko thể nắm đầu thằng trọc đầu.
vidspider
ĐẠI BÀNG
5 năm
ko có bản 11inch nữa nhỉ. Viền mỏng vậy thì siêu nhỏ gọn, tha hồ mang đi
Mình thì quan tâm đến body hơn đang dùng con macbook pro 2017 đợi có đột phá thay đổi kiểu dáng mới sẽ đổi đời
quá hay luôn
Ít dùng touch bar nhưng em vẫn thích máy mình sở hữu tính năng đó 😆
hàng mình làm mình muốn chế gì mình chế, thèm
thế hóa ra trước giờ nó vẫn không tắt à? tưởng là gập màn hình vào rồi là mặc định tắt. Như kiểu vá một cái lỗi nhưng mà qua lời nói nó lại thành một tính năng :eek:
@MysticForce Nó tắt, nhưng nếu OS bị hack thì thằng hacker vẫn có thể bật lên được :rolleyes: lắp *** vào đi đồng chí.
KLQ nhưng kỳ này Apple cho ra đời Macbook Air retina là bóp chết con 12 inch cmnr... hu...
Lắng nghe câu lệnh Hey Siri các dòng macbook đời cũ có từ lâu nhé.Ông phải làm thủ công mấy bước
Cái chip bảo mật thì mấy con Hp có từ lâu luôn. Còn dã man hơn con ipad pro này có gì để khoe đâu mod Duy Luân
TonyWu
CAO CẤP
5 năm
Hỏi ngược lại:
Có con laptop nào hiện nay mà khi tắt máy rồi, nhưng các thiết bị khác bên trong máy còn hoạt động ko? vd camera, microphone, ethernet, wifi, ...
@TonyWu Vẫn có thể mà bác, có nhiều tùy chỉnh lúc gập màn hình mà, có thể chỉ là gập thôi chứ đâu làm gì hơn, thậm chí còn chả đưa về chế độ sleep, máy vẫn chạy bình thường. Hay như trên mac thì khi kết nối với màn hình ngoài thì gập máy nhưng vẫn hoạt động, mặc định thì sleep, nhưng vẫn có app ngăn vụ này.
Còn con chip này chỉ làm nhiệm vụ màn đóng thì ngắt mic, máy sleep hay chạy hay làm gì thì kệ, ngắt hết.
@TonyWu Gập máy mà không tắt hẳn thì máy chỉ sleep ở tầng OS (vẫn có tuỳ chỉnh đóng máy không sleep), nó hack được vào OS thì sleep vào mắt nhé 😁
https://www.itsupportguides.com/knowledge-base/windows-10/windows-10-how-to-stop-laptop-going-to-sleep-when-lid-closed/
iFix mổ Macbook Air ra và thấy cái công tắc này, chấm điểm 10/10 dể sữa vcl
kurt80
TÍCH CỰC
5 năm
Có một điều mà dòng MacPro không bao giờ làm được so với laptop khác về vấn đề bảo mật của mình. Khi nào tắt máy mình toàn tháo pin và ổ cứng ra luôn....
@kurt80 :eek:
hay ghê nhỉ! mình thích touch ID quá. ko biết về đến vn gì giá khoảng nhiêu nữa.
Hay luôn
liltjkay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn con chíp dòng Y giá rẻ quá xá yếu hơn cả U, bản 8G Ram, 128 SSD đã 1199 thì... Làm ăn dc gì trên con máy này, lướt web xem youtube và ít văn bản nhẹ nhé
@liltjkay Macboook pro chào đón bạn - timcook said!
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ lợi cho khách hàng là ok 😃
Không biết đến baoh lại có người hack con chip T2 này :3
@Hoàng Ngu Sy 5s đến giờ vẫn chưa ai hack được con secure enclave đâu bác 😁
logomanage
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko lẽ apple lại tiếp tục tạo ra xu hướng nữa à. Hay, cũng là tiền đề cho các hãng sx laptop hay smartphone học theo cách này.
"Cơ chế ngắt kết nối được triển khai ở tầng phần cứng"
@Duy Luân, nói thêm chỗ này được ko?
@thuongthuongtu Để rảnh rỗi mình đọc thêm docs của Apple
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào thắc mắc về vụ bảo mật này thì nên coi film Mật Vụ Snowden
Coi xong thì hiểu, khỏi thắc mắc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế