Cho em hỏi sửa đồng hồ đeo tay ở đâu uy tín ?

30/9/2013 4:32Phản hồi: 773
Cái đồng hồ ba em mới tặng nhân dịp đỗ đại học mấy hôm trước bị rơi khá nặng, gãy chốt, máy móc bị sao ây..tịt ko chạy, hãng D&G chắc cũng tầm mấy triệu thôi với lại là đồ kỷ niệm (cái này của em có tí vàng trong máy) bác nào biết chỗ nào uy tín sửa đồng hồ thì báo tớ với
773 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chú ở đâu? Nếu ở HN thì mang đến 41 thi sách
hoangbao341
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hongngoaihang ok bác, chỗ này loại nào cũng sửa đc hả bác?
đồng hô thì ở hồ chí minh mới tốt thui bạn à
Bây giờ chỉ có đồng hồ được tặng là để mấy bác sửa đồng hồ sống được, chứ đồng hồ mới rẻ, đẹp cũng nhiều, làm một cái mới cho theo thời trang bác àh.
Mình ở Hà Nội, hay sửa chỗ ông bác bên Hàng Bông.
Sau này vào Nam học thì tìm thấy chỗ anh Ánh bên chợ Bà Chiểu sửa khá yêu nghề, tỉ mỉ, cửa hàng hình như tên là đồng hồ Mỹ Tân. Chỗ này làm nghề gia đình cũng lâu, nghe nói đã ba đời rồi...
Cơ bản là mình thấy chống nước cho đồng hồ tốt, làm kỹ, thay pin Nhật hay Thụy Sỹ chính hãng đàng hoàng,... Dán keo cũng gọn, đẹp, không lem như bác mấy bác lớn tuổi (có thể do mắt kém rồi)... Chưa lau dầu vì đồng hồ còn mới...
Cần thì gọi số này 0985 998 887.
Anh Ánh sửa ok đó, thanks bác #blackboy100287. Hôm nọ tôi ghé đó thay pin, thấy vệ sinh sạch sẽ, gọn gàng và kiểm tra kỹ. Ưng ý ghê. Mà lúc gọi điện thoại thì anh Ánh không báo giá trước được bác ah. Anh ấy bảo pin nhiều mã số lắm. Giá pin tôi thay đắt hơn mấy xe lề đường (chắc do chi phí hay đúng pin xịn nó mắc??? Tôi không rõ) nhưng tôi thấy là có loại pin thường rẻ hơn.

Cơ bản là hài lòng. Để đeo ít bữa xài nước có tốt không? Quan trọng là vụ đó, lỡ mà... Hjx hjx, toi cái đồng hồ gấu tặng.
@Ho Trong Địa chỉ của hàng chỗ nào vậy bạn 😃
Sửa Đồng hồ của bác xài pin gì sao thợ biết được. Cầm đồng hồ trên tay đố ông thợ nào dám phán pin gì. Chắc chắn phải mở ra để coi rồi mới báo giá được. Ông thợ kia nói vậy là đúng rồi đó.
Mà pin xịn giờ phải cả trăm hoặc hơn mới đúng Nhật hay Thuỵ Sỹ, chứ thay loại vài chục hay gặp thợ tham thì gắn đại pin anh Hồ Cẩm Đào thì... coi như đem tới "trâu lành thành trâu què".
Để đem đồng hồ ông bác ở Nhật về qua thử ông thợ này coi, nếu được làm mối luôn.
P/S: em ko khoe có Việt kiều nha, vì sự thật bên Nhật chúng không chịu thay pin lấy liền! Kaka.

P/S 2: Đã check! Một con Seiko Nhật xách tay pin 150k (lần trước thay pin dầy hơn pin zin theo máy, ông Ánh chỉ thấy đúng, bó tay các bác thợ lề đường làm ko có tâm gì hết). Thêm con Rado cũ quá, lau dầu, phục hồi IC, pin Thuỵ Sỹ, thay ron, chống nước, dán keo kính,... hơn 1tr. Hài lòng.
Ông thợ Ánh này chưa tới 30 tuổi đã hói. Làm kêu chú, hớ nặng.
con_zubo
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu không ok nữa thì bác có thể đến Tân Tân Watch nhé, chỗ này sửa chữa cũng uy tín lắm, mình đã tới đây một lần rồi, cảm giác rất chi là ok.
@con_zubo Chổ này sữa đồng hồ nó chém mỏi tay,vừa mắc,vừa phục vụ kém,đồng hồ mua 2tr,nó báo chùi dầu,phục hồi ic 1tr.thay pin 250k,đem đh về quăng luôn
Tân Tân họ sửa mắc vì thuê mặt bằng ngoài Sài Gòn. Có lần mình ghét vì "vẽ" thay cái miếng đồng giữ viên pin khỏi bung ra trong đồng hồ Omega của vợ mình 380k. Lần đó báo hư IC kêu thay 3tr500k mà 2 tuần mới có nên vợ mình đem về.
Thiệt bạn mà thấy cái miếng đồng đó chắc bạn sẽ hiểu mình nói họ vì sao họ "vẽ" vì nó chả bao giờ hư!!!
Cũng lân la Google mới biết chỗ đồng hồ Mỹ Tân. Thấy ở 34 Lê Quang Định cũng gần nhà nên chạy qua dò giá con IC, báo thay 2tr5, 3 ngày lấy.

Có bác nào đã từng thay IC Omega tại đó chưa?
@Hung Minh Chổ này sữa đồng hồ nó chém mỏi tay,vừa mắc,vừa phục vụ kém,đồng hồ mua 2tr,nó báo chùi dầu,phục hồi ic 1tr.thay pin 250k,đem đh về quăng luôn
Chắc ăn nhất #Hung Minh lên Google tìm "sửa đồng hồ uy tín ở Sài Gòn". Mình thì tin tưởng bên anh Ánh sửa đồng hồ rất hiền, có thể gọi hỏi sđt 0985 998 887
Hôm trước mình có sửa đồng hồ Omega của mình bên 171 đồng khởi, thấy ok lắm.
các bác cho em hỏi thay kính đồng hồ TAG Heuer mất khoảng bao nhiêu, kính e loại dày 😔(
@tvnhat Thay kính bạn có thể đến 34 Lê Quang Định, p.14, q. Bình Thạnh (gần chợ Bà Chiểu 200m) cửa hàng đồng hồ Mỹ Tân. Theo như mình biết thì chỗ này nhận thay tất cả các loại kính khó, kiểu dáng độc lạ nhận làm luôn. Giá cũng mềm và có kiểm tra khả năng chống nước luôn.
@Nguyendung20k Giá vừa mắc vừa phục vụ kém,
Chỗ này có máy canh chỉnh balance đồng hồ tự động, lên dây cót là thấy thích rồi. Làm xong đưa vào canh chỉnh phát xài luôn. Những năm 90 tôi được biết máy canh chỉnh đó hơn 1.500 USD, những cửa hàng phải lớn và uy tín mới dám trang bị để làm cho khách.
Sau này tìm những cửa hàng có máy đó chỉ có ở khu trung tâm Sài Gòn và đi đôi với giá đắt đỏ. Nếu xài những mẫu đồng hồ Seiko 5 "chặt góc", "tấm thớt",... sao dám mang vào đó canh? Hay những mẫu đồng hồ nhái với giá chỉ hơn triệu thì phải làm sao?
Cửa hàng sửa đồng hồ Mỹ Tân mà tôi biết được qua sự giới thiệu của các bạn rất uy tín. Tuy tôi không thuận lợi sửa 1 lần là chạy tốt, phải tới lui 2 -3 lần nhưng tôi hài lòng. Ít ra là ở thái độ phục vụ, bảo hành...
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
10 năm
e có con hàng fake mà mua 2 củ, rơi giờ đơ đang tìm chỗ sửa
@n@mtruong THường thì hàng như bạn đều bị lêchj cơ, khi rơi các bánh răng bị lệch nên bị chết, thường phải tháo hết ra và lau chùi, lắp chặt lại.
Bên mình làm xong luôn có bảo hành từ 6 đến 12 tháng cho bạn bạn nhé! MD watch là nơi bán và sửa đồng hồ uy tín và trách nhiệm cao trên diễn đàn tinh tế ạ!
Thân!
@n@mtruong hàng fake thì chắc k sửa đc :3
AMwatch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuthientrang Sửa được bác ạ!
Nếu ở Hà Nội bạn có thể đến shop 21 22 tòa nhà 49 Hai Bà Trưng có trung tâm bảo hành đồng hồ chính hãng cơ sở vật chất ở đây đạt chuẩn quốc tế luôn nhé cả nước chỉ có vài nơi trang bị như vậy thôi .bạn vào đây mà tham khảo thêm : http://donghos2.vn/tin-tuc/Ban-tin-hang-ngay/Primawatch-Bao-hanh-sua-chua-dong-ho-tieu-chuan-quoc-te-2/
@kimquyet88 100 Thái Hà ah. Uy tín và chuyên nghiệp ah
Đồng hồ Mỹ Tân cảm ơn những góp ý cụ thể từ bạn error, xoehoa, moonlit_lonely và đặc biệt là đồng nghiệp uy tín MD Watch (78 - Ngõ Giáp Bát - Hoàng Mai - Hà Nội). Rất nhiều khách Hà Nội gọi hỏi địa chỉ Mỹ Tân và được giới thiệu sang MD Watch (do Mỹ Tân ở Sài Gòn) và mọi thứ tốt đẹp. MD Watch là đồng nghiệp có chuẩn mực, rất uy tín tại Hà Nội nói riêng và cả nước nói chung

Những góp ý rất chi tiết và cụ thể là bài học thiết thực mà chúng tôi cần để hoàn thiện quy trình làm việc và chăm sóc khách hàng. Chắc chắn không thể làm hài lòng 100% tất cả khách hàng nhưng lắng nghe học hỏi và tiến bộ là điều mà chúng tôi hướng đến - trong nghề nghiệp và tâm với nghề.

Những vướng mắc mà các bạn đưa lên là do sai sót bên mình đã không có những thông tin cụ thể và hướng xử lý tích cực, hợp tình hợp lý... làm các bạn không hài lòng. Mình xin lỗi và nghiêm túc nhận trách nhiệm khắc phục, xử lý vấn đề thoả đáng. Chân thành cảm ơn các bạn đã góp những ý kiến chân thành để công việc của chúng tôi hoàn thiện hơn.
error
ĐẠI BÀNG
9 năm
@donghomytan Không như đồn đại nhé, Chú ý cho các mem đi sửa Đồng Hồ mới vô nghề phải chuyên nghiệp 1 xíu. Cho dù là được quảng bá ok. Nhưng trên phiếu nhớ ghi.
Số máy, loại máy, tình trạng máy trước khi bàn giao. Để mất công khỏi đổ thừa.
Em đã từng sửa tại đây nhé. Và share đi thông điệp này.
@error Bác chắc bị bên đó làm gì về máy ạ!
@MDwatch Chỗ bạn MDwatch sửa cả đồng hồ cơ và điện tử hả ?
@domita Bên em sửa được tất bác ạ!
thanhhaviet
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MDwatch Mình có cái seico actus (cổ) chạy sai muốn chỉnh lại thì giá bao nhiêu bạn ơi
Bạn phải cho mình biết là đồng hồ bạn là đồng hồ gì/? Cơ hay pin? Đồng hồ bạn rơi chắc là bị sai cơ rồi, có gì bạn có thể mang qua MD watch để bên mình xem lại và sửa chữa đồng hồ lại cho bạn nhé!
MD watch là thương hiệu uy tín và trách nhiệm cao với a em tinh tế ạ!
Thân!
@MDwatch bác cho em xin địa chỉ với
@macservice Bác mang qua MD watch 78 ngõ giáp bát hoàng mai hà nội ạ! 0904616318
@MDwatch Con orient của e 22h tối nhảy sang ngày mới chỉnh dc ko bác
error
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vâng Bác ! Đem đồng hồ đi chống nước 400k, về nước hết vào nhưng đồng hồ cũng không chạy nữa. Được kêu tư vấn thêm là lau dầu 500k. Trước khi giao đồng hồ chạy đoàng hoàng nhé.
Thế theo Bác có kinh nghiệm là em mang cái đồng hồ không chạy về đeo vì nó không vào nước có dễ chịu không. Thế mà được giải thích là máy không ngon. Tốt nhất các bác cứ cẩn thận không áy náy. May mà Đồng Hồ của em rẻ tiền, đắt chắc lại to chuyện rồi
@error Chống nước là 1 chuyện không hề đơn giản. Một phần cũng vì để chống nước đc 1 chiếc đồng hồ ko hề đơn giản. Phải dựa vào 3 bộ phận là núm, kính và đáy. Bên em thường ko nhận chống nước ko mà thường phải kèm làm thêm cả máy. Nhưng với cái giá mà bác nói trên cho việc chống nước 400K và máy 500 là quá đắt. Bên em làm toàn là 400K cho cả 2 việc trên và bảo hành 6 tháng.
Đồng hồ từ việc mua đến việc sửa để chọn được nơi uy tín công nhận là rất khó đối với những người ko chuyên sâu.
Nhưng mỗi lần như vậy có thêm chút kinh nghiệm và truyền lại cho thêm người chưa biết đúng ko ạ!
Lần sau có gì bác cứ pm em sẽ tư vấn giúp bác! thân!
error
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MDwatch Cảm ơn Bác rất nhiều ! Tương lai sẽ nhờ bác nhiều, dài..!
@error OK bác! Có gì sau này bác cứ pm, Giúp được gì em sẽ cố gắng ạ!
huydq6
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MDwatch Mình có con tissot T065430A có lẽ cần lau dầu rồi vệ sinh kim, giá như thế nào bạn?
todaituong69
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có con đồng hồ romanson đeo đc 3 năm rồi nên hết pin. Bữa em chạy qua chỗ Huỳnh Thúc Kháng- Q1 hỏi mấy bác vỉa hè để thay pin thì được báo giá là 50k. Em hỏi pin gì thì ổng bảo pin Maxell, em hỏi pin được bao lâu thì ổng bảo tiếp được khoảng năm rưỡi.
Vậy là em lại xách chim về.

Các bác ở đây cho em hỏi có giá đấy có phải pin xịn Maxell ko? Nếu ko thì pin xịn giá thay khoảng bnhieu& tgian pin được bao lâu ạ.
Thêm nữa là em đeo 3 năm rồi giờ thay pin thì có nên lau dầu ko. Giá lau dầu là bnhieu ạ?

Quả thật là dù đeo đồng hồ nhưng em chả biết gì mấy vì quả đồng hồ này e đc ông cụ tặng. Đeo 3 năm chả vấn đề gì nay hết pin mới lên mạng mò mẫm 😃
Bác MD nhiệt tình quá. Tiếc là bác lại ở HN 😔
@todaituong69 Lời đầu gửi lời chào đến bác TO ĐẠI TƯỚNG 69!!!
Đồng hồ RRomason của bác thì chắc chắn là hàng chuẩn rồi. Bên em có bán nên biết ạ!
Đồng hồ bác dùng 3 năm thì cũng nên lau dầu máy để vệ sinh và bảo dưỡng các thiết bị đặc biệt là IC được tốt (Bộ phận đắt nhất của 1 em đồng hồ pin).
Địa chỉ trong sài gòn bác có thể mang qua chỗ shopdongho hoặc số 3 - Đường 3/2 Q.10 - TP.Hồ Chí Minh (trung tâm bảo hành của hamex, cty phân phối romáason ạ!)
Giá thì pin tầm 100k chạy được 2 đến 3 năm còn lau dầu tầm 200 - 300 K ạ!
Nhớ thỏa thuận bảo hành cho đồng hồ về chống nước và máy bác nhé~! Thường thì phải bảo hành 6 tháng cho 2 vấn đề trên!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019