Cho Em hỏi về 007sh

nallan
3/6/2012 5:58Phản hồi: 212
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi dùng mobi hay viettel ở Vũng Tàu chạy được ko nhỉ
catcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết 007sh đến bao giờ được lên ICS nhỉ? Một số máy của Sharp đã lên và chuẩn bị lên rồi. Bác nào có thông tin gì về vụ này share cho ae với.
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Khuyến cáo các bạn không nên root đâu nhé. Sau khi root xong sẽ mất khả năng cập nhật phần mềm mới đấy.
Chiếc này hiện nay chưa có bán quốc tế, nhưng đã có bản unlock được bằng phần mềm, nhưng đơn vị unlock này không ở Việt Nam và không bán công nghệ cũng như không nhận unlock, chỉ bán máy ra với giá cực kỳ cao.
Ưu điểm:
+Tập trung những tính năng cao cấp của dòng keitai: CHụp hình 16M, 3D, chống nước...
+Chạy hệ điều hành android --->có thể cài được ứng dụng, vào được wifi đọc tiếng việt, không bao giờ mất multi
007sh có 2 cái nhược điểm lớn:
+Dùng sim ghép unlock, sẽ đi kèm với 2 vấn đề là sóng có khả năng bị out và pin rất hao, cài đặt 3G sẽ rất khó khăn.
+Khá kén ứng dụng. Bộ nhớ ram thực tế nhỏ nên số lượng ứng dụng cài được ít, cài nhiều máy sẽ rất chậm.

Chỉ có vậy thôi 😁
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ram chu nay 512, cỗng thêm android 2.3.5 thi cai app van chay tot chan! Chi moi toi xai sim ghep nen dep vu 3g, vs lai cuc pin cuc ky yeu!
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
@bigmom "Ram thực tế" nhé bạn. Trên thực tế chiếc này khi chạy có tải rất chậm đấy.
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Troi oi, ne, ram thuc te la sao, la khi ban vao cai j do nhu Task manager thi thi phan con trong cua tong dung luong ram cua may phai ko? Cai do co the de dang thay doi! Con cai RAM 512 ma minh noi la bo nho do nha san xuat tich hop vao! Boi vi khi su dung androi hay bat ky cai OS nao, he dieu hanh cung da chiem mot phan ram de chay cac ung dung nen can thiet nhu bo quay so hay google framework hoac cac dich vu khac! Y minh noi o day la ban 2.3.5 ko ngon bao nhieu ca, chi tam 200MB ram la cao lam roi! Phan con, ta dieu chinh dc! Nen viec trang bi ram 512 cua 007sh la ok vs 2.3.5! Viec trai nghiem cham co the la cung luc may phai chay nen nhieu app hoac co task vu nao ngon ram nhieu! Hoan toan giai phong ram dc! Minh xai con FIT co luuc chi xai co 150MB ram, ma ram cua no la 278! Van chay muot rat nhieu app!
Day la y kien cua minh! Xin chi giao!
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
@bigmom Theo như bạn nói thì Ram thực tế của 1 007sh mới tinh là như thế này: 512M ram mặc định-247M hệ điều hành-120M ưng dụng gốc=145M ram trống. Khie kiểm tra trên task thì chỉ hiển thị 2 thông số Ram ứng dụng gốc đã sử dụng và ram trống với tổng ram là 265M. Như vậy chỉ có 145M ram trống. Đấy chính là nguyên nhân như mình nói vì sao chỉ cài ít ứng dụng mà máy đã chậm. Mình nói ở trên là với ý test trên thưc tế chứ không nói về mặt lý thuyết.
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh hieu y ban ma! Van de ko qua kho khan! Yen tam di, nhu minh da noi, android rat de tuy bien va tinh chinh! Dung mot so app kill service ko can thiet di, hoac dung startup manager thiet lap app nao dc chay khi khoi dong may, nhu Y!M chang han! Nhu vay se giai phong duoc mot it ram! Minh khang dinh ban rom ma 007sh chay do tuy bien qua nhieu ma lai do nha mang set nhug app cha bao h minh dung toi nen no lang phi dung luog ram thoi! Van de la do ng dung use nhu the nao de dat dc hieu nang cao nhat ma thoi! Truoc day minh xai galaxy fit, vs chip 600 va ram 278 van dap ung tot nhieu nhu cau! H dg xai asha 200 lai them s4 pro! Van de dat ra khi chon dien thi nhieu lam! Chu yeu dan choi japan phone la me cai kieu gap vo so truyen thong day me hoac ma thoi! Chi tiec, ko co j la hoan hao 100% het! Dg tinh gom lua xuc 007sh nhug lai ngai!
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
@bigmom Vậy là bạn chưa hiểu vấn đề rồi. Vấn đề ở đây là 007sh còn quá ít bộ nhớ ram trống để có thể cài ứng dụng ngoài. Còn các ứng dụng mặc định của room gốc thì bạn không tắt cũng như xóa được đâu, dù có dùng phần mềm gì đi nữa. Như vậy bạn chỉ có 145M ram để xoay trở thôi, cho nên muốn kill thì cũng chỉ kill trong khoảng đó thối, đấy là nguyên nhân vì sao cài ứng dụng hay bị chậm máy.

Nhưng lưu ý 1 điều, 007sh dù nhiều khuyết điểm nhưng nó đã về đúng giá trị của nó, không thể yêu cầu quá nhiều ở 1 chiếc máy vẫn đậm chất keitai như thế. Nếu có so sánh, thì ta hãy so sánh với những chiếc máy keitai khác không chạy android, với tính năng tương đương nhưng không có khả năng vào mạng cũng như cài đặt ứng dụng. Như vậy 007sh vẫn là sự lựa chọn hợp lý của người chơi .
Bác fan_ryu nói đúng đấy, lâu lâu xài app nhìu máy hơi bị lag thiệt. Em dùng app Ram booster pro để giải phóng ram, ko biết có tốt ko mấy bác
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Moi ng mot y! Minh da tung xai qua nhieu rom cook cung nhu stock rom cua cac phien ban android! Minh khang dinh vs ram 512, 007sh chay rat ok! Minh se ko can nhac neu cuc pin cua no la tam 1500! Roi se chung minh cho cac ban thay viec may chay ko muot app la do ban than minh use thoi! Tin minh di! Ma ne, cuc pin cua 007sh nhu the nao ta! Bac bao dg xai chup anh cuc pin cho minh xem voi! Voi cac app booster ram, nen can than, ko thoi se lam mat on dinh cua may! Root may di roi se co nhieu app va cach thuc khac nhau de mo rong dug luong ram!
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
@bigmom Pin của 007sh là 820mah bạn nhé . Lưu ý nè, 007sh hiện nay chưa có room cook cũng như stock. Cho nên chỉ có cách xài FW gốc của máy mà thôi. Như vậy về lý thuyết, nếu muốn tối ưu hơn, chỉ có cách root, cài titatium black up, gỡ bớt ứng dụng Nhật ra, may ra ram sẽ được giải phóng nhiều hơn.

bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Doc ky bai tra loi cua minh, minh biet la 820 nen moi noi neu la tam 1500 tro len thi xai vo tu! Co nhieu phuong phap de backup stock rom theo may, can thiet unroot hay flash lai la ok! Lo gi, dan khoai voc nhu minh thi chuyen flash, root FW nhu com bua! Minh da tim duoc mot ban stock rom cua no! Do ko co dieu kien nen chua the down ve share cho may pro dc! May con japan phone chay android nay rac roi that! Nhug minh lai me nhu the, cang voc cang cang thay thich! Cung co cach ko can root ma van xoa app kem theo rom dc! Lau ui ko xai android nua, kien thuc bi mai mot dan! Dg gom lua xuc con Xiaomi MI 2! Hux, bao h cho den luc do day!

Thank ban vi da up hinh cuc pin! Them chi tiet dc ko ban, nhu chan tiep xuc, kich thuoc...! De minh tim cuc pin khac dung luong cao hon xem co ko! Hjhj
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
@bigmom Ảnh trên mình lấy từ bài review ra, chứ không có chụp chi tiết cái đó. Vị trí chân tiếp xúc, bạn có thể nhìn 2 cực âm dương trên pin là có thể xác định được đó.

007sh thì không flash được, mọi chuyện nó đơn giản như thế thì cũng không cần phải bàn nhiều.
Nếu như tính được phương án can thiệp vào hệ điều hành của máy, thậm chí sẽ unlock được bằng phần mềm giống như bên jphone.ru đã làm.
Hy vọng bạn có thể tìm được giải pháp tối ưu cho chiếc 007sh này ^^
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok, de gom lua cai da! Minh se nho cac mem ben xda va vai trang o nhat! Chac chan se co! Thak pro da chia se! Have a nice day
mình đang có 007sh bán nè 🤔 pin hơi yếu chứ màn con này 3.4 nên cũng ko quá yếu 😃
baque01
TÍCH CỰC
12 năm
007sh, đến các dev bên XDA root con này còn 50/50 thì tính j đến chuyện software unlock, chả hiểu ông thần bên j-phone ông làm kiểu j mà lại unlock đc.mà theo như e quan sát cái máy test thì nó là máy chưa root, thế mà vẫn unlock đc, vào 3G ầm ầm haizzzz
428293
TÍCH CỰC
11 năm
tình hình là mình vừa nhặt 1 em 007 của anh Minh xinh trai về.

sim mobi (sim chính) ko thấy sóng. lọc cọc ra ngoài mua cái sim vittel thì ok, nhưng chỉ khi đặt 3G nó mới có sóng. mà 3G thì ko nhận dc cuộc gọi, sms. mấy bác đã dùng 007 cho em ý kiến với.
@428293 bác lắp máy khác kích sóng xem sao 😁
còn dùng 007sh nên dùng sim vina phone hoặc vietnam mobile :D sóng ổn định cực đã luôn :D
bigmom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dg gom tien tinh xuc mot em nhug nan qua
có j nản bác 😁 e đang dùng ngon lành :D chỉ có pin hơi yếu là đáng nản thôi :D mà hình như con này dùng GPRS đk rồi :D
bigmom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Unlock thi xai cai j cug dc! Moi toi cuc pin chua toi 1000! Unlock dc thi cug chi xai gsm thoi!
@bigmom được cái có Gprs có 3D còn chức năng chụp ảnh thì chuyên sâu ngon thôi rồi luôn 😁 cảm ứng khá mượt 😃
kiểu dáng gập dùng khá sang :D
dù sao với mức giá hiện tại của nó thì thế cũng 0k rồi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019