cho hỏi cách xóa danh bạ trên windows phone 7 qua windows phone divice

ngoviethanh
21/6/2011 5:25Phản hồi: 19
tình hình là mình mới mua con htc hd7 đã jail break mình ko thể reset được vì sẽ mất jail break , có bác nào biết xóa danh bạ qua windows phone device manager thì xin chỉ giáo !
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up !__________________________
ndlinhql
TÍCH CỰC
13 năm
WP 7 không dùng windows phone divice như WM 5-6.x nữa bàn à mà dùng zune , mình khuyên bạn nên RS máy nếu không bạn sẽ gặp nhiều phiền phức về thông tin và còn nhiều điều khác nữa , rs dow rom JB sau đó dùng zune update lại phiên bản mới nhất cũng không tốn nhiều time đâu chỉ khoảng 1 buổi à
Hi Bạn,
Muốn xóa danh bạ thì bạn gỡ địa chỉ mail ra là nó mất thôi.
Còn nếu muốn xóa nhiều số chứ không xóa hết thì:
- Gỡ account mail mà chứa danh bạ (gmail or hotmail).
- Đăng nhập mail & xóa trên mail.
- Add account mail vào lại trên WP7
viethieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng vậy, e cũng làm theo cách này đỡ phải reset máy.
bác nói thế nào ấy chứ, nếu bác cài hotmail hoặc livemail vào để sycn danh bạ, xong bác làm thế nào để remove đi ạh? wp7 chỉ cho phép remove các acc add sau này thôi, acc đầu tiên ko cho remove đâu ợ
fanliv
TÍCH CỰC
13 năm
Bản thân cái [MENTION=103257]live[/MENTION] cũng là Hotmail mà. Đơn giản thế này nhé! Không cần phải xóa Mail đã Sync đâu. Đối với Gmail thì đơn giản rồi, Bạn vào Setting > Email & Accounts > chọn tài khoản Gmail rồi bỏ tick ở mục Contacts đi.
Đối với Hotmail thì rườm rà hơn 1 tý, bạn đăng nhập trang chủ Hotmail.com (trên máy tính) bằng tài khoản mà bạn đã Sync trên điện thoại WP7, vào mục Contacts xóa hết danh bạ đi (hoặc chỉ xóa những cái cần xóa) sau đó quay lại với chiếc điện thoại của bạn > Setting > Mail & Accounts > Giữ tay vào tài khoản Windows Live khoảng 2 giây sau đó chọn Synchronise.
Xong!

bác này nói chuẩn không cần chỉnh.em đã thực hiện đúng cách và danh bạ đã trở về lý lịch trong sạch.thank bác
DzatBuon
TÍCH CỰC
13 năm
đang muốn xóa địa chỉ email đã add, bác nào biết chỉ dùm.
thanhk moi nguoi .minh nguoi mo qua
các bác nào rành vụ nay cho em hỏi. cái hotmail của em cứ nycs danh bạ lên đến mấy nghìn số mặc dù danh bạ của em có khỏang 200 số. e đã vao hotmail trên máy tính để xóa hết rồi fomat lại máy khi add hotmail lại thấy nó nycs mấy nghìn số là sao. tuy nó nysc như vậy nhưng minh vào danh bạ trên điên thoại thì không co số nào, như vậy là sao bác nào biết chỉ em với. thank
HOHSmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khiếp quá, bác làm thế nào mà tài vậy 😁 chỉ em với. hí hí đùa tí thôi nhé đừng giận em nhưng bác nên kiểm tra lại cài đặt của hotmail trên PC có thể nó đã sync với hòm thư khác, hoặc với các địa chỉ net mặc định nên khi bác sync danh bạ trên ĐT mới bị thế.
bạn nhấn import SIM contacts càng nhiều thì danh bạ của bạn cứ như vậy nhân lên gấp đôi gấp ba rồi thành mấy ngàn số trùng nhau tum lum,bạn xoá hết danh bạ trong mail sau đó reset phone của bạn,khởi động máy nhấn import sim contacts một lần thôi,nhớ add hotmail vào và mở kết nối mạng 3g hoac wifi nhé.
thank bác giup đỡ, nhưng mình mày mò mãi rồi ma vẫn bị vậy không biết đã fomat máy bao nhiêu lần nữa để kiểm tra ma vẫn bị
thank bac. minh cũng hiểu là như vậy, nhưng kho hiểu ở chỗ này cơ " vao hotmail trên máy tính để xóa hết rồi fomat lại máy khi add hotmail lại thấy nó nycs mấy nghìn số là sao. tuy nó nysc như vậy nhưng minh vào danh bạ trên điên thoại thì không co số nào"
cái vụ này hơi đau đâà nha,bạn thử qua box winphoneviet.com hỏi thử xem sao bên đó nhiều pro lắm
đây là các cách xóa danh bạ trên maill...bác nào biết cách xóa danh bạ của sim k..đừng bảo là chỉ duy nhất reset lại máy mới hết danh bạ sim nhé...😔(
Bạn vào mail mà xóa cho nhanh. Sau khi xóa trên mail thì vào people => setting => vào mục cuối cùng có ghi tên mail của bạn. Nhấn giữ vào dòng mail 1 lúc rồi chỉ vào muc synchronise. Sau khi synchronise xong thi danh bạ trong mail vào lại điện thoại. Cái nào xóa trên mail thì sau khi sync xong trên đt cũng không còn danh bạ đó nữa.
Nếu danh bạ lưu ở hotmail thì đơn giản thôi, bạn mở hotmail ra vào mục messenger -> contact và xóa danh bạ cần xóa rồi mở Email trên điện thoại ra ->nhấn vào biểu tương hai mũi tên xoay tròn Sync -> OK ( phía trên cùng của màn hình sẽ thông báo tiến trình Sync đến khi hoàn thành là ok)
ui da, thật là cảm ơn bác fanliv quá đi mất! ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019