Cho hỏi về lịch sử cuộc gọi iPhone

Dicky_Ng
30/6/2015 8:27Phản hồi: 11
Mình đang sử dụng chính 3 máy iPhone (5s, 6, 6plus), đang sử dụng chung một tài khoản iCloud, trước kia thì chạy iOs 8.0.2 (jailbroken), bây giờ thì chạy 8.3 (jailbroken). Trên 3 máy mình đều mua phần mềm iBlacklist. Khoảng 2 tháng nay (tức là sử dụng từ 8.0.2 đến 8.3), cả 3 máy đều tự động đồng bộ lịch sử cuộc gọi với nhau (gọi đi, gọi đến lẫn gọi nhỡ). Mình có ông anh sử dụng 6 và 6plus cũng bị tình trạng tương tự (máy ông ấy chạy 8.0.2 jailbroken, cũng cài iBlacklist và dùng chung một iCloud).
Cho hỏi đây có phải là một tính năng của iOs, và bây giờ có cách nào hoặc có teawk nào có thể ngăn việc đồng bộ lịch sử cuộc gọi này không? (Có cách đơn giản nhất là không dùng chung iCloud nữa nhưng mình phải dùng để còn xài chung Thư viện ảnh nữa nên mới tức).
Mong được các bác chỉ bảo với.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phacati
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vào setting bỏ chon handoff là xong
Dicky_Ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn bị bạn ơi. Hic
Kinh nhỉ 1 tay dùng 3 máy mà toàn ip
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
Backup ảnh qua icloud kiểu gì vậy bác?bật cái nào trong phần photo vậy?mình toàn back up qua itunes thôi.mỗi lần restore lại máy chỉ thấy load lại danh bạ chẳng thấy load lại ảnh
Dicky_Ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cả Samsung nữa nhưng hay dùng iPhone thôi. 😁
Mình backup bằng iTunes đều có lại đầy đủ ảnh mà.
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
Ý mình là chỉ back up nguyên ảnh thôi ấy.backup bằng itunes nó có back uo luôn cả phần other k b?nhiều lúc phần other của mình lên hơn 3gb
Dicky_Ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình backup bằng iTunes thì có bao nhiêu ảnh, nó backup lại hết. Kể cả phần Kho ảnh của tôi. 😃
Mình cũng bị giống bác này, có bác này biết cách fix ko ạ? "hand off" e tắt rồi vẫn bị
kenny74can
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tungmilan Tắt iCloud Drive.
Dicky_Ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tắt cá đó thì Kho ảnh iCloud còn xài được không bạn?
kenny74can
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dicky_Ng Không.
Nếu 3 máy đó là của bạn bạn có thể dùng 3 id khác nhau nhưng dùng chức năng chia sẽ ảnh hoặc dùng dropbox, google drive, google photo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019