cho minh hoi cach nang cap iphone 3gs 3.1 len 4.1

zonealarm09
12/12/2010 9:8Phản hồi: 11
iphone của mình lâu wa rồi không nâng cấp. giờ muốn nâng cấp lên mà cách mấy bạn nói mình không áp dụng được. 1/ moderm firmware của mình là 05.11.07 mà cách của mấy bạn yêu cầu 5.14 trở lên. 2/ OS 3.1.
mấy pro giúp mình nha! Cám ơn
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn có SHSH của 4.1 thì mình cho bạn lên luôn, ko có h phải lo vụ BB.
máy của mình 3gs lock .version 3.1.3 firmware 05.11.07 . giờ mình củng đang muốn lên version mới . các bác tư vấn cho mình nên up lên phiên bản nào là thích hợp nhất.
nếu được cho mình xin cái link hướng dẫn cach up lên version mới luôn . cám ơn nhiều .
máy của bạn chỉ lên được được FW custoom thôi. chứ lân bản gốc BB sẽ nâng lên là rắc rối lắm.
bạn tìm bản FW custoom 4.1 hoặc.4.2.1 không nâng BB nhé. sau đó Dùng iREB 4.0.x-4.1-RC2.exe chuyển ip sang DFU rồi restore thôi
ban qua link này download http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/share-custom-fw-4-2-1-iphone-3g-bb-5-13-v1-v2-khong-nang-bb-534764/
dhpsos
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nên dùng custom 4.2.1 đi. Mình thấy ngon hơn custom 4.1. Chỉ có điều mỗi lần off/on hoặc restart máy hơi bất tiện!
Nhớ là custom nha, up bản gốc là thúi quắc à, phiền toái!

Cách up thi bạn search trong forum. Các bô lão đã hướng dẫn rõ rồi đó.
new boot thì 4.1 / old boot thì 4.2.1 và đều lên bằng CFW.
dhpsos
TÍCH CỰC
13 năm
Máy mình newboot, custom nào mình cũng phang đc tất. Thấy 4.2.1 có vẻ ok nhất.
Mai mốt ra 4.3 hong chừng lại thấy 4.3 là ổn nhất. Hehe
thanhnhtl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em mới dùng iphone nên còn gà lắm, cho em thỉnh giáo một vài điều được không ạ
1. new boot là gì và old boot là gì vậy?
2. em nghịch ngợm giờ máy bị ăn táo, màn hình nó hiện lên biểu tượng cái dây cáp phải nối vào itunes và thông báo là máy cần phải restore máy. Thông tin máy em như sau:
3GS Lock, FW thường vẫn dùng là 4.0.2, baseband 05.13.xx.
em kiểm tra SHSH thì trong cydia chỉ lưu bản 4.1 thôi, không có lưu bản 4.0.2, em chưa lưu SHSH trên PC.
giờ em có thể có cách nào restore 4.0.2 không bác. nếu em lên FW4.1 thì giờ chỉ lên custom thôi có phải không ạ.
Máy của vợ em dùng, vì thế mà em rất mong bác trả lời sớm để trả máy cho vợ em, không thì em ăn đòn, hic hic.
-mình vừa down được bản FW 4.1 custom bên link này (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-dung-pwnagetool4-1-3-tao-fw-redsn0w0-9-6-b5-jb-fw-4-2-1-a-143594/)
-bạn đó có hướng dẫn sau khi down về , chạy itune rồi đưa Iphone về DFU sau đó shift+restore rồi chọn file vừa down về,rồi restore.
mình vẫn chưa biết cách để đưa về DFU như bạn đó hướng dẫn . với lại sau khi restore xong thì như vậy là Iphone đã xài được chưa hay còn phải unlock nữa.
vì lần đầu tiên tự up firmware nên mình còn gà .
sắp sửa có thêm 1 thành viên họi đắp chăn, chân thành khuyên là chỉ nên len 4.0.2 thôi, lên custom 4.1 đúng là vẫn dùng được đấy , nhưng nói thật nhiều vấn đề lắm, chẳng khác 4.0.2 là mấy nhưng quá mạo hiểm
vậy bạn có thể cho mình xin link hướng dẫn và down bản 4.0.2 này không
trời ơi. bạn cứ phang 4.1 vào đi. ko có vấn đề gì hết. 4.1 chạy mượt hơn 4.02. còn chuyển DFu thì khi mở Ireb lên chọn Iphone rồi bấm vào chử DFU làm theo hướng dẩn thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019