Cho mình hỏi về số Imei và Seri của Iphone 3G

nhipsongso
23/4/2011 9:58Phản hồi: 27
Tình hình là em mới mua lại ở tiệm ( sữa chửa và bảo hành Iphone ) con Iphone 3G-8GB còn mới 98% với giá 5 triệu 2.
Chủ tiệm nói em nó con zin lắm, chưa bung va thay gì hết. ( bảo hành 1 tháng, muốn bảo hành thêm thì bù thêm tiền )

Nhưng sau khi em đem về xài 1-2 hôm thì phát hiện số Imei & Seri ở trong máy khác với thông số trong thanh đụng sim. Còn về Model trong máy cũng khác hẳn với nắng lưng sau máy.
Chức năng phần mềm và truy cập GPRS, 3G, Wifi hiện tại thì vẫn bình thường.

Vậy cho em hỏi mấy bác nào có kinh nghiệm xài IPhone 3G rồi thì chỉ giáo dùm em về vấn đề này.
Có phải như vậy là em đã bị lừa rồi chăng. Vì đây là lần đầu em xài Iphone.

Xin cảm ơn !
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn đã bị bung ra sửa chữa hay thay thế linh kiện chứ ko còn là nguyên bản nữa bạn à 😃
Hic. Vậy là mình đã bị 1 phát lừa thật đau vì cái tội chạy theo trào lưu Iphone old.
Dù sao cũng cảm ơn LIENHUONG nhiều nha.
thinhpcr
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng là rút kinh nghiệm thôi bạn ah .nếu nó sử dụng ổn định thì cũng ko sao đâu cái giá đó cũng được
Cũng do lỗi 1 phần của bạn là ko kiểm tra kỹ máy 😃 Hy vọng nó chỉ thay cái khay sim khác thôi :p
Bác cho e hỏi câu ngu tí, e xài 2 đời ip nhưng vẫn không hiểu im không trùng vs máy trên khay sim đánh giá được điều gì về chất lượng của cái máy đó? Và tại sao ng ta lại để chuyện ấy sảy ra, và vì sao mình có thể đoán có thể máy bị khui khi thấy im khay sim không trùng vs máy?
Thì mình đưa ra các khả năng đó bạn 😃
demonvn
TÍCH CỰC
13 năm
cho em bàn luận ngu tí, hehe. khi làm hàng dựng thì ng ta fải tháo ra hết, khay sim vứt tùm lum, mà ng ta làm thì fải làm nhiều máy mới làm nên khay sim bị lộn tùng phèo nên khi lắp vào bị lộn.
Còn nếu như IP xịn, khay sim theo máy thì khi tháo sim ra xong lắp vào liền thì sao mà lộn dc 😁

mà giờ khay sim cũng khắc dc rùi, ko quan trọng lắm. em cũng có cái khay sim mà lấy sim ra rùi ko để ý ngồi đè cong queo, fải mua khay khác hix hix. Khi bán máy lại chắc ko dc giá lắm.
demonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Nhân đây cho em hỏi, làm sao nhận biết dc iphone đã thay vỏ nhỉ........ loại 3G í.
sonhtc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như khay sim bản World chỉ có chức năng đựng sim thôi, cái nào mà chẳng được nhỉ, mạn phép bàn như vậy thui. mình mua 2 con, 1 lock 1 world và thấy khay sim không quan trọng lắm..uhm
Theo tí kinh nghiệm nghèo nàn của mình thì: ráng nhìn kĩ 2 con ốc vít xem ng ta vặn có đều không, tại đa số các máy là các góc của vít song song nhau, nhưng vẫn có ngoại lệ nhé, rồi nhìn kĩ khe ghép 2 mặt xung quanh máy xem có khít đều vs nhau không, nhìn thử lỗ camera xem có ngay không( có cái bị lệch hẳn qua 1 bên).
Mình cũng giống bạn, chờ trả lời của LIENHUONG xem thế nào.
sonhtc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pro thấy sao..? quan trọng là sử dụng không bị lỗi là ok
Thanks Bác, tại e thấy nhiều ng để ý chuyện đó quá nên muốn tham khảo xem sao thôi.

---------- Post added at 10:10 PM ---------- Previous post was at 10:07 PM ----------

Ùm, tất cả liền lạc mà cái đó rời rạc cũng không sao mà.
Là bạn đoán thế thôi, cả chục chai đâu ông nào ngu mà vứt tùm lum, đã dựng máy thì tiêu chí zin được nhiều thì càng tốt. Va rất nhiều trường hợp bị hư như bạn. Máy còn liền lạc mà khay sim rời rạc cũng bình thường, giò không quan trọng lắm.
máy bác bị bổ ra thay rồi, ít nhất là thay cái lưng sau máy và cái khay sim. Nhưng mấy cái đấy thì cũng ko đang lo đâu. Chỉ sợ sau này trong lúc sử dụng, màn cảm ứng tự nhiên chết hoặc main trong máy tự nhiên chết thì coi như bác để vào tủ kính mà trưng bày thôi. 3G - 8Gbs bị tháo như thế làm gì còn 98% mới nữa. Mà 5tr2 thì quả là hơi đắt rồi, bạn mình vừa mua con Iphone 3Gs 32Gb (World) hàng cũ nhưng hình thức đẹp mới có 8tr5 thôi bạn ạ. Nên tham khảo trước khi mua thì tốt hơn
cái khe sim không quan trọng bác ah? quan trọng là cái main còn zin hay ko kìa! bác nhờ ai bik về phần cứng rồi mở máy ra xem coi cái main có miếng keo dán trên 2 miếng inox ko? nếu còn thì máy này có main zin nè!
Khay sim trùng máy thì tức là con main chưa bị thay và bị luộc ( chả có thằng bán nào mà nhầm khay sim cho máy khác đâu),Nếu ai không để ý cái đó thì bị lừa đồ mua lại tráo main chip rồi, mà cái đó quan trọng khi đi bảo hành nhé.
Bạn chủ topic nên kiểm tra kĩ mấy cái : màn hình, main, wifi, loa nghe gọi, pin.... etc nếu thử restore lại tầm 2-3 hôm mà thấy ổn ko bệnh biếc gì là có thể tạm yên tâm. tầm 85% rồi.
khay sim đâu quan trong bạn ơi.máy còn xài ngon là ok rồi
Cái này khó nói lắm, máy bị mổ ra thay rồi thì ko biết lúc nào nó chết đâu. Nhiều ông cứ thấy "ai phôn" với "quả táo" là lao vào mua. Về dùng vài tháng xong chết máy luôn đấy. Bỏ tiền chục triệu ra mua đồ mà bị thuốc thế thì hơi bị đau nhỉ ^^
khai sim trùng imei với máy...là hàng chưa bung à....?
quan trọng là bác dùng thấy ok ...và Main chưa sửa chữa gì hết là good....!
tự nhiên máy đang yên đang lành thì lại có ý định mang đi viện là sao....?
sướng quá hóa rồ à....
ai dám bảo đảm là cứ mua hàng zin thì dùng sẽ ok ....?
mình thì chỉ cần mua về dùng được là ok ko quan trọng là bao nhiêu % hay sửa chũa ntn....!
he he mà mấy cái % ai quy định ta....? vãi cho câu loại như máy này 99% , 95% ........?
em gái 90t còn zin và em gái 18t tè le ..các bác múc em nào....?
thôi vui vậy thôi...nói chung đừng khó tính quá....đừng cầu toàn quá...nhớ ..tiền nào của nấy...may hơn khôn...

---------- Post added at 11:12 AM ---------- Previous post was at 11:06 AM ----------

ai vậy....? phải pro không đó....? nhớ nào giờ pro đâu có trả lời mấy câu hỏi kiểu này ta...coi chừng mất nét nha nha...A Di Đà Phật...tội lỗi tội lỗi....
Sẵn tiện các bạn đoán dùm mình thằng em trai luôn: Mình mua iphone 3g 16g màu đen, tuy nhiên số serial trống rỗng model thì hiện N/A và một đặc điểm nữa là trong mục chọn địa điểm múi giờ thì chỉ có shanghai china thôi, ngoài ra không có TP.HCM hoặc Hà Nội. Vậy con acc của mình là hàng nào và tình trạng nó ra sao. số imei của mình 011744002478832. Nhờ các bạn check kie3m tra và tư vấn tình trạng máy dùm mình. Thank anh em.
@nguyenvanthum Mình nghĩ là hàng ... dựng bạn à 😔
@nguyenvanthum HIÊN TẠI IMEI NÀY APPLE VẪN QUẢN LÝ
HÁNG ANH BẢN LOCK
NẾU MUA RÙI
UP BẢN 3.1.2 BIẾT LIỀN
@vvvvvv Của mình là 3.1.3 rồi mình ra tiệm kêu update lại bản cũ hay sao. Tức là làm sao để cho nó hiện số seriel và eimei thôi. Với lại mình cũng muốn máy mình trở lại hiện trạng ban đầu. Thì phải làm sao.
@nguyenvanthum tự tay mà làm
mới khẳng định đc
thực hư

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019