Cho mình xin giao diện

nhoccavali91
4/7/2012 4:58Phản hồi: 26
😁 thấy symbian có icon đẹp quá,ai biết Icon của anna trên iphone làm ơn giúp mình với
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giao diện đó có tên A black của android
drvalianto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoccavali91 Bạn xem theme này được ko?
http://www.deviantart.com/download/264758874/symbian_belle_by_iar7-d4dmp96.zip
@drvalianto mình đã tải xong nhưng ko biết làm như thế nào nữa???
Bạn cài WinterBoard từ Cydia vào máy
Dùng iFunbox chép folder theme mà bạn muốn từ PC (khi chép folder phải có dạng "TênTheme".theme) vào đường dẫn var/stash/Theme trong iPhone
Trên iPhone --> vào WinterBoard --> stick chọn tên theme mà bạn muốn set --> respring hoặc restart lại iPhone --> Done!😃
mình biết rồi nhưng làm xong ko thấy được,có trong WB rồi mà ấn chọn xong Res xong mà cũng ko có
folder bạn copy vào nó dạng như thế nào???
Ví dụ dễ hiểu nhé, bạn muốn set 1 theme tên là nhoccavali91 thì folder theme đó phải có dạng nhoccavali91.theme (bên trong folder thường thường vào là thấy ngay mấy folder Bundles,UIImages,Folders và mấy file Info.plist,Wallpaper.png, LockBackground.png, SMSBackground.png) thì khi chép vào WB nó mới nhận ra theme của bạn nhé!
Và lưu ý là để theme hiển thị 100% thì nó phải là bản mod cho đúng đời máy và FW bạn đang dùng, không thì chỉ hiển thị cùng lắm là 60% thôi😃
@bunrieucua mình tải về nhưng ko rõ là của Ip4 hay sao ấy,máy mình là 3gs,có hiển thị trong Wb rồi mà,nhưng set rồi,xong hết mọi thứ rồi,chỉ có điều Respiring ,tắt máy vẫn ko hiện
anhlovemom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bunrieucua may thế , đọc dc bài này , mình mới đổi dc , hóa ra phải thêm chữ theme đằng sau , làm mình làm bao nhiêu lần đều ko dc , sắp đi đến tuyệt vộng , tks chủ thớt nha
@anhlovemom Tớ có phải chủ thớt đâu nào😁
anhlovemom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bunrieucua dù sao cũng cám ơn :D
drvalianto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đó là theme HD bạn à... mình tưởng bạn dùng ip4...nếu bạn dùng 3gs thì link theme SD nè:
http://www.deviantart.com/download/268314154/symbian_belle_sd_by_iar7-d4fqwiy.zip
@drvalianto thanks hèn chi ko dùng được mình thử rồi trả lời bạn sau
@drvalianto mình làm được rồi nhưng theme này ko full chỉ được tầm 50% biểu tượng
@nhoccavali91 Đó là do fw máy bạn đang dùng khác với fw mà theme đó quy định nên nó không hiển thị 100% đâu nhé😃
ipod 3 5.0.1 dùng dreamboard đc ko
upupup
ipod dùng dream boảd thoải mái bạn nhé 😁
Oánh dấu đã
😁 chủ thớt mù tịt,bạn bủnieu có theme nào tâm huyết cho 3GS 4.1 thì chia sẻ mình với
@nhoccavali91 Dạo trước mình có share cho 1 bạn nào cũng 4rum mình nè, mà giờ chả nhớ là share ở topic nào bạn à. Giờ mình chỉ chơi theme hệ thống nên bỏ hết theme WB rùi😔
@bunrieucua :eek: phí quá,theme giao diện chỉnh lung ta lung tung hôm qua mình bị lỗi,bạn cho hỏi luôn khắc phục lỗi ví dụ số ko có trong danh bạ như 900 thì tại sao tin nhắn đến số đấy toàn là 90 0 hoặc 8530 thì là 85-30,hoặc +84 97 8xxx00 thì thành +84 978xxx mất 2 số 00 là sao,mình vừa bị hôm qua
Mình chưa bị vậy bao giờ nên không rõ, nhưng mình nghĩ không phải do lỗi theme mà do bạn đụng chạm gì đến file hệ thống òi😔
@bunrieucua 😁 chuẩn,mình vào sửa thử file trong /var/mobile/Crah gì gì đó nghịch thế là bị
Trùi, bạn nghịch hệ thống gì thì gì, chớ động vào cái đường dẫn var/mobile/...😕
Mà phải tập thói quen back up toàn bộ 1 folder trước khi máy mó vào nó chứ bạn:rolleyes:
@bunrieucua 😁 hỏng thì lại RS,ko lo,nửa năm nay mìnhc xung chưa RS máy rồi
Mình dùng con 3Gs từ lúc mua (hồi mới ra 3Gs màu trắng thì bạn tính là được bao lâu) và 1 con iP4 đen nữa --> mỗi con restore có 1 lần😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019