Cho mình xin rom gốc của mobell s18

siu[sk]
25/3/2013 5:31Phản hồi: 7
Tình hình là mình root xong và cài recovery xong...định up rom mới mà quen backup lại rom cũ...giờ muốn quay lại không có...

Bác nào có rom gốc của nó cho mình xin lại với...

Còn ai muốn root hay cài recovery của thằng mobell s18 này pm mình hỗ trợ
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lê_La_113
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn chỉ cho mình cách root s18 này nhen...
Cám ơn bạn nhiều.
Bạn xài mobell s18 hã. Bạn nhớ Backup bản Rom cho minh xin nha.
Lưu ý: Root phải có kết nối mạng.
Bước 1: Đầu tiên bạn vào trang unlockroot.com
Bạn tải phần mềm unlockroot về nó có 2 bản 1 free và một tính phí.xài bản free nhé.Sau khi tải về cài đặt xong.

Bước 2: Bạn kết nối dt với máy tính nhớ cài driver nhà (cái này lúc cấm dt vô máy tính nó vào mycomputer sẽ thấy có thêm 2 ổ đĩa mới 1 là ổ thể nhớ dt còn lại là ổ driver vào đó cải đặt bình thường thôi).

Bước 3: Trên dt nhớ bật chế độ gỡ rối USB (Trong phần Cài đặt -> Ứng dụng -> Phát triển -> check vào ổ gỡ rối USB).

Bước 4: Sau khi cài đặt xong phần mềm Unlockroot bật nó lên. Click vào nút Root màu xanh.
Đợi tí để nó kiểm tra dt mình thuộc loại nào nếu mà hiện lên hộp thoại hiện thị loại dt là Micromax a54 bạn chọn click chọn nó.
Còn nếu mà hiện loại khác hay là báo không kết nối thì reset lại dt với máy tính.

Bước 5: Sau khi root xong nó sẽ tự động khỏi động lại vào ta vào trong dt sẽ có thêm app là SuperSU bạn vào CH play update nó lên và khỏi động lại rồi tải phần mềm root checker về kiểm tra.

Còn nếu root không được thì bạn pm để mình chỉ cách root khác.
@siu[sk] bạn ơi, bạn có thể chỉ cho mình cách rôt và recovery được k vậy, nếu có thể team viewer giùm mình cũng được nha. cám ơn bạn nhìu
Jackie006
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi giúp mình với máy minh không vào recovery được dù đã ấn volume+power nhung no vẫn chỉ treo ở logo khởi động thôi
Jackie006
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanhluu2060@gmail.com các bạn giúp mình nhé
Ai có bản rom gốc máy s18 này cho mình xin
bạn vào gocmobile.net tìm mục android vào phần cho micromax ấy có hướng dẫn up rom và root chi tiết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019