cho mình xin rom stock của máy Gionee infinity lotus

acquihepho
27/11/2012 6:13Phản hồi: 15
http://www.thegioididong.com/dtdd/gionee-infinity-lotus
Mình mới dùng android nên không biết kiếm rom gốc ở đâu,
mình làm theo hướng dẫn http://www.tinhte.vn/threads/1666189/
up cái rom cua gionee passion vào h máy bật không lên nữa cơ.
ai cứu mình với mình ở Điện Biên nên việc đến TTBH xin rom gốc thì chịu

Màn hình hiển thị Loại màn hình WVGA, 262.144 màu

Độ phân giải 480 x 800 pixels

Kích thước màn hình 4.0 inches

Hỗ trợ cảm ứng Cảm ứng điện dung, đa điểm

Cấu hình chi tiết Hệ điều hành Android OS, v4.0 (Ice Cream Sandwich)

Chipset MTK 6577

CPU Dual-core 1 GHz

GPU PowerVR SGX531

RAM 512 MB

Quảng cáo

Bộ nhớ trong (ROM) 4 GB

Danh bạ Không giới hạn

Ngôn ngữ Tiếng Anh, Tiếng Việt

Thẻ nhớ ngoài MicroSD (T-Flash)

Hỗ trợ thẻ tối đa 32 GB

Camera Camera sau 8.0 MP

Quảng cáo

Camera trước VGA (0.3 Mpx)

Tính năng camera Đèn Led Flash

Quay phim

Videocall Không

Kết nối dữ liệu Băng tần 2G GSM 850/900/1800/1900

Băng tần 3G, 4G WCDMA 900 / 2100

Tốc độ 3G, 4G

Hỗ trợ đa SIM 2 Sim 2 sóng

GPS

Bluetooth

GPRS/EDGE

Wifi Wi-Fi 802.11 b/g

Trình duyệt Wap 2.0/xHTML

Kết nối máy tính Micro USB

Kết nối khác Không

Giải trí & Ứng dụng Xem phim H.263, WMV, MP4, H.264(MPEG4-AVC)

Nghe nhạc WAV, WMA, MP3, eAAC+

Ghi âm

Giới hạn cuộc gọi

FM radio

Jack tai nghe 3.5 mm

Chức năng khác Mạng xã hội ảo
YouTube, Google Talk, Gmail

Thông số vật lý Kiểu dáng Thanh + Cảm ứng

Kích thước 123 x 63 x 11 mm

Trọng lượng (g) 95

Loại pin Pin chuẩn Li-Ion

Bảo hành 12 tháng

Dung lượng pin 1550 mAh
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acquihepho
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai giúp với đi mà làm ơn. cám ơn nhiều nhiều
bạn ơi mình k rành android lắm nhưng mình hỏi bạn máy này tốt ko? (có lỗi hay lag, chậm j k). mình đang tính mua, tks bạn
ken137
ĐẠI BÀNG
11 năm
up
Cùng chung hoàn cảnh, hic
ken137
ĐẠI BÀNG
11 năm
up
ken137
ĐẠI BÀNG
11 năm
up
Hehe.. chào các Đồng hương. Mình cũng đang xài dế này đây. Mình đã làm xong cái rom ( đảm bảo giống 100% rom Gốc ban đầu của máy) gốc của bé này đây (phần mềm của unlockroot) và đã thành công rồi. Cách up rom hiện tại chưa có (~~") đơn giản là vì máy mình vẫn chưa root được ( gg search thăng tiến mà vẫn chưa tìm dc). Nhưng khoan, tinhte cũng đã đề cập cách root lotus rùi mà mình vẫn xảy ra lỗi(keke). Mà là người dùng android lâu năm (đã từng cống hiến rom 4.x nhiều) mình ngại nói ra ở cái topic đó quá (hihi). Thôi thì như vậy:
1. Thỏa thuận: Mình sẽ giúp các bạn flash lại máy. Các bạn sẽ phải hướng
dẫn mình root em lotus ( thực sự là mình chưa biết). Thành công, mình sẽ test trước ( xông pha giùm mấy bác trước nhé) :kool. Tất nhiên khi đã có backup. Kết thúc , mình sẽ gửi rom qua ngay = yahoo Or phone. Mình chỉ thích send yh thôi. Vả lại, send = cái đó âm thầm hơn ( Kẻo bên tinhte nó biết mình ko root dc máy T_T). Trong trường hợp này mình chỉ sợ máy nó đơ (bootlop) thôi mà backup + up rom cũng không được gì!!! Chỉ có 1 cách để cứu nguy thôi..... Dùng thiết bị nạp ( việc này cực tốn thời gian). Nhưng thôi, mình sẽ cố gắng. À không... mà là làm hết sức mình ( "cố" là 1 từ thiếu quyết tâm mà) vì cộng đồng tinhte.vn/threads/1696338/ ( nhìn đi đâu thế?!! ^^ trang này chứ đâu... từ từ đã nào... biết đâu đã trúng... (keke). Understand???
2. Thấy sao??? Nãn không??? Rất ngẫu hứng phải không??? Vì mình là 1 người rất logic..... " Nói có sách mách có chứng mà". Vào đề lại nào... Mà quên! Lúc nãy mình có nói cho các bạn biết về phần backup ( ở đoạn 1), có thể mình sẽ tạo cho các bạn 1 bản backup từ máy của mình để rồi các bạn restore lại những phần chính của máy mình cho nhanh mà xác suất thành công cũng cao nữa ( tầm 90%) tùy tình trạng máy của bạn nữa... (bootlop nặng là nguy to @@). Và cũng đừng lo, tất cả App mình sẽ dồn vào bộ nhớ máy hết để các bác restore được 100% nhá. Các bác có 2 cách restore chính sau đây ( Em sẽ nói rõ sau). C1: Dùng phần Restore chính có ngay ở chế độ fastboot (Vào Recovery) để restore,*** Lưu ý: file định dạng ".backup" nằm ở thư mục gốc của sdcard ( thẻ nhớ). C2: Dùng CWM để restore.... cái này để sau... ( mình cũng chưa thử cũng chưa biết nó có tính năng restore jì Jì đó không???).......,...
3. Cung cấp tình trạng máy( Cái này đáng lí ra viết lên đầu, nhưng thôi ngẫu hứng mà) : Lúc khởi động máy, tắt máy, fastboot (vào recovery), sạt pin,. Và điều quan trọng là máy có bị bootloop không thôi........
4. Thông tin liên lạc ( xém nữa thì quên): SDTDD:01694376380 (Viettel). YahooID:anhbanoi_anh@yahoo.com ( hình như có dư thừa đôi chút, thôi! Không sao... ~~').
5. Sao hả??? Thấy sao??? Khát nước??? Đói bụng??? Mệt mỏi??? Buồn ngủ??? Vv vs vv..... ( ai biết hết dc.... co ji share minh sau qua Phone nhe π^^)......ĐÂY LÀ BÀI VIẾT NGẪU HỨNG TUÔN TRÀO CẢM HỨNG CỦA MÌNH SHAREEEE ĐI HẾT ĐI NHÉEEEEE.......
THE END: 11H23' PM TO 2H23'AM
MONG DC GAP BAN NAO DO QUA PHONE 1 NGAY GAN DAY( OI BUN NGU QUA) . GIAC MO:" ALO!!! EM HIEU DAY PHAI KO? CHO ANH HOI CACH UP LAI ROM BEN TINHTE CAI.............." MINH QUEN: MINH TEN LA NGUYEN DUC HIEU NAM NAY 15 TUOI ( THIET DO!!! KHONG TIN GOI DT NGHE GIONG THU DI... EHHHH KO PHAI BEDE DAU NHA ^^^DUA THUI!!! SLEPINGGGG........
@tiramitsu.soco ban oi! backup của bạn minh thay k dc roi đó
cách 1: bạn balkup chỉ la backup user thoi nha,chu k phai backup rom
cách 2: dung CWM ,thi k dc ban nhe! CWM chua ho tro gionee nhe ban!
ken137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình root Thanh công Lotus, rất nhanh chóng, nhưng đang kẹt rrôm gốc, Minh đang xài rôm gốc Hina của Lotus, mọi thứ OK chỉ trừ 3G.

Bác có lòng tốt Pm vào inox rom gốc bên máy Bác với, hoặc Bác backup IMEI sim (phải root)

Chân Thanh cảm ơn Bác
ken137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thể backup IMEI không, cho Minh xin cái đo, vì rom gốc China còn thiếu mỗi IMei sim 3G thôi
:eek: ha~ la sao
co rom rui nek ban PM minh qua phone hoac yh de chu😁
ken137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có nghĩa là bác root máy đi, sử dụng cái này
http://www.mediafire.com/?yjid8w5k9k0z9cl
Nhớ cài Wondershare 4 mobile vào để nhận driver

Sau đó cài MobileUncle Tools vào, chọn phần Backup IMEI, sau đó chép cái file backup IMEI ấy và up lên mạng cho mình nhờ

Trăm phần nhờ cậu!😃
hoainam708
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ lấy rom gốc của lotus chỉ còn cách nhờ ai có lotus nguyên gốc, mang root sau đó cài CWM hoặc Lewa recovery rồi backup cái rom đó lại, up lên cho mọi người lấy về dùng thôi, hết cách....ai có Lotus còn trinh mà biết làm cách này thì giúp anh em phát đê...
backup chi bạn down rom stock ve la dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019