Chơi game trên Milestone dễ hơn với tay cầm D-pad

Didu
14/4/2010 16:46Phản hồi: 39
Chơi game trên Milestone dễ hơn với tay cầm D-pad

Với một số công cụ giả lập, bạn hoàn toàn có thể cài một số trò chơi hấp dẫn như Mario, Contra... lên trên chiếc Motorola Milestone của bạn và thưởng thức. Tuy nhiên, bàn phím QWERTY ngang của Milestone chưa thể cho cảm giác bấm thoải mái với các nút bấm chuyên dụng như tay cầm D-pad (tay cầm khi chơi game console) được. Nắm bắt được điều này, Game Gripper đã sản xuất một chiếc tay cầm D-pad dành riêng cho Milestone, nó gồm các nút điều hướng, nút chức năng tương ứng với các nút bấm được cài đặt sẵn trên bàn phím QWERTY của Milestone. Lúc này, Milestone trông không khác gì một chiếc máy chơi game thực thụ. Game Gripper bán ra chiếc tay cầm này với giá 15USD. Nếu thường xuyên chơi game trên Milestone thì đây là lựa chọn không tồi, hy vọng Game Gripper sẽ giới thiệu thêm các phiên bản tay cầm giành cho các smartphone khác. Mời bạn xem video dưới đây.

Video: Game Gripper
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này thực chất chỉ là cái vỏ nhựa thôi mà, nhìn cũng không đẹp như phụ kiện cho hàng Apple mà sao bán mắc thế?
Apple sản xuất Milestone khi nào vậy?
Mấy ông ifan này cứ mở miệng ra là apple, quen miệng rùi, cái gì hay ho là của apple hết sao!
se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
Ông có đọc kĩ ko vậy, bác ấy nói là ko đẹp như phụ kiên của iphone chứ có nói là MS do Apple sản xuất đâu.
Nhìn cái tay cầm như hàng đồ chơi trung quốc mà lại còn gần 300k.
kenyhuy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chúa ghét mấy thằng như thế này
gollum
ĐẠI BÀNG
14 năm
Yên tâm đi, chỉ cần máy bác TQ mà thấy là tất cả các dòng máy đều có, đồng giá 50k =))
pnjdang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sợ làm nhựa tốt ko ai mua thì lỗ hay sao mà làm thế ko biết? làm nhựa đẹp đẹp tí có phải dễ bán hơn ko 😔
hhduong
ĐẠI BÀNG
14 năm
cai nay minh cung da nghi den dang dinh che cho con n900 de choi game gia lap lam bang mika dep hon ma lam gi dat the
hhduong
ĐẠI BÀNG
14 năm
cai nay minh dang che cho con n900 cung de thoi la gi ma dat the
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này mình nghĩ ra lâu rồi nhưng mà ko biết chế bằng gì. Chế 2 cái rồi ship tặng mình 1 cái nha bạn ^^
hhduong
ĐẠI BÀNG
14 năm
ok minh tim du cac nguyen lieu roi se chia se cho a em maemo sau nhe
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Thank bạn nhiều nhiều ^^
N900 thấy dùng dc tay game của ps3 ma, kai do chơi fê lun
ìan lại nhảy vào. rõ chán.
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Ủa có thấy iFan nào đâu bác?
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
E vừa xem video tưởng mình nhìn nhầm, hóa ra k phải, cái miếng nhựa của chúng nó nhìn rẻ tiền không chịu đc mà bán 15$...
duco2
ĐẠI BÀNG
14 năm
[/COLOR]
bạn nghỉ nó chỉ là cái miếng nhựa re tiền ( cái này đúng 100% )

nhưng bạn ko nghỉ là nó tại sao có giá 15$ ( mắc ở chổ người ta sáng tạo cái miếng nhựa ấy để cho mình mình chơi game )

- người ta có óc sáng tạo chế ra miếng nhựa này ( nói cho đúng hơn: VD 1 bạn trên tinh tế sáng tạo ra 1 thứ gì đó thì bạn đó sẻ bán bao nhiêu khi phải vắt óc ra mà sáng tạo.

- chung quy việt nam sài hàng rẻ của bác hồ cẩm đào quen rồi nên thấy hàng xịn mắc thôi
ôi không biết đến bao giờ mới có cho X1 nhỉ
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
hic, chế được chưa, rao bán là khối người mua đấy
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Qua đọc tin thấy thích quá, tối về định mua thì nó sold out rồi :|, mà hình như chỉ ship trong Mỹ 😔.
chuotcon_86
ĐẠI BÀNG
14 năm
tay cầm chơi nấm hay thế moto dạo nầy được đấy 😃
Chữ ký hay......................:bounce:
isky
ĐẠI BÀNG
14 năm
hé hé có gì đâu, “ Đàn ông muốn hư hỏng phải có tiền, Đàn bà muốn có tiền phải hư hỏng” câu này trong bài rap của LK đó mà 😆
se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
ĐT xịn thì phải xài cái tay cầm cho đẳng cấp tý chứ.
Mình đang xài cái PS3 thấy quá good 😁
hhduong
ĐẠI BÀNG
14 năm
bac.bay mua cai nay bao nhieu the dang dinh mua mot cai
gollum
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phải tìm cách gắn N900 lên cái tay cầm mới pro, để N900 trên bàn chơi thì ko pro đâu ;))
nhìn hay nhỉ. nhưng đã chơi Moto MS như mình. thiết nghĩ sẽ chẳng quan tâm đến game như mấy cái táo đâu.
Với cái giá đó thà mau tay Blue cho nó lành :| nếu nó bán giá khoảng 150K thì còn chấp nhận đc :|
Làm bằng nhựa cũng được nhưng thiết kế bắt mắt một chút và là màu đen giống MS thì OK.
ước gì con satio cũng có 1 cái tay cầm gắn vào như thế để chơi game thì hay biết mấy ....!
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm

MS là máy đầu tiên có game gripper nhưng hãng này sắp tới cũng sản xuất thêm sản phẩm tuơng thích với các dòng máy khác nữa đó ;).
Ko phải gu mình rồi, toàn chơi xếp kim cương ko à ^^. giá vậy theo mình vẫn còn hơi đắt. Mình ko rành mấy vụ này, nhưng nghĩ rằng để chế ra 1 cái tay cầm như thế này thì ko khó lắm đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019