Chơi thử game trên Apple Arcade: Gia đình là số một?

P.W
17/9/2019 4:40Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

itslevi
ĐẠI BÀNG
5 năm
lúc đầu cứ tưởng Apple Event có Nintendo xuất hiện ra mắt Zelda trên Apple Arcade chứ 😁
hainoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phát hiện ra  làm game để cho anh em mua máy mới dung lượng cao, chứ tải dc mấy game hết dung lượng rồi anh em ơi.
iolna
TÍCH CỰC
5 năm
@hainoc Ha ha chuẩn đó :3 may quá máy 32GB nhưng SE nó nhỏ quá. Bác nào có iPad Pro mới chắc là sướng lắm. Có tiền sướng thật.
@hainoc Muốn game đồ hoạ đẹp nhiều nội dung thì phải chịu dung lương cao thôi bác, có rất nhiều game indie dung lượng nhẹ chỉ điều bác ko chịu khó tìm thôi
avenk
TÍCH CỰC
5 năm
oceanhorn quá tuyệt
minhphong94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@avenk Bạn bik làm sao qua map này ko
tay cầm nào chơi đc hóng để mua nào
iolna
TÍCH CỰC
5 năm
Oceanhorn đang khiến em hoang mang không biết có nên từ bỏ 12.4 JB để lên 13 hay không 😔
Update: vừa vào kiếm trên AppStore - mac thì thấy thông báo cũng sắp khả dụng cho mac, vậy thì quá ngon rồi nên tiện đây, dám hỏi anh em xem có ai dùng tay cầm PS4 và Xbox trên mac thì cho em cái review với. Em thiên về tay XBox nhiều hơn 1 tí do nó cũng tương thích với cả Windows, ở nhà cũng có kha khá game hay 😁
iolna
TÍCH CỰC
5 năm
@iolna upload_2019-9-17_17-27-45.png
Khá ok
Gagarose
TÍCH CỰC
5 năm
Không có Top Eleven nhỉ, mình chỉ khoái loại này
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kiểu này khó quản lý con cái chơi game quá độ, không thích lắm khoản này, thanks bác
@truonghuydn iOS nó có Screentime rồi mà
1 nhược điểm nữa là chất lượng game tệ vkl ay 😁
@AZwarrior tệ vkl khi bạn chỉ biết chơi mấy game như pubg hay lq , mà méo biết game offline là cái mẹ gì
@vuminhquan2011 Thôi xin 😁 thế giới mở ngta phát triển game thì tất nhiên ưu tiên cho cả thế giới chơi chứ ai hơi đâu làm game bom tấn cho thiểu số chơi :D dùng não nghĩ tí là biết chất lượng ra sao mà.
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Nhiều game hay
xuboom2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
Má cái tên
Có chơi được trên apple tv không?
19/9 mới ra mà sao mn đk được trước vậy? Mình vào appstore VN ko thấy tab Arcade
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
Mỗi tháng 19 cành icloud, 59 cành Apple Music, giờ lại thêm 119 cành Arcade nữa 😁 :D Apple biết cách đầu tư dịch vụ thật
Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết có mấy game như need for speed. Gangstar rio spider man. Moderm combat 4 3 không nhỉ
@Neon9x Khả năng các game nổi tiếng là co
ủa sao máy mình chưa thấy nhỉ??
khi nào ra chính thức sẽ liền và trả phí hàng tháng
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
Nhược điểm : Game chưa có nhiều đặc sắc, còn đi vay mượn khá nhiều ý tưởng ( Oceanhorn - Ze... ), content game chủ yếu đánh vào ông lớn Nintendo nên rất khó cạnh tranh. Chất lượng game cũng ko bằng Nin.
Ưu điểm: Ecosystem của Apple quá khổng lồ, sẽ thu hút dc các nhà phát triển game indie. Nhưng việc thu phí theo tháng cũng là 1 trở ngại để thu hút dev
Kết luận sau 1 thời gian ngắn dùng thử: Cần phải nỗ lực cố gắng rất nhiều hơn nữa để có thể đạt bằng Nin, nên hợp tác với các hãng game lớn để có các thương hiệu độc quyền. Arcade + Apple TV+ là 2 con bài tất tay của Táo để cạnh tranh vs các ông lớn trong các lĩnh vực đó. Nếu thành công thì nhà Táo có thể dễ dàng đạt vốn hoá 2k tỷ đô trong 1 thời gian không xa
*Note: Arcade sinh ra để đối đầu vs Nin chứ ko p PS hay Xbox bởi vì Ecosystem của Apple phần lớn thuộc về các tbi cầm tay + những tựa game indie mang thiên hướng gia đình, phiêu lưu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019