Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chơi thử PES 2019 Demo: Hình chưa đẹp nhưng đá cùng bạn bè rất vui

P.W
8/8/2018 15:34Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ông thử trên ps4 pro và màn 4k chưa mà phán hình chưa đẹp! cần so sánh nhiều hệ mới khách quan.
Khoa81
CAO CẤP
6 năm
@thuyetbq đang chơi trên ps4 pro đây thánh, fifa chơi như LOL 😁
tungvu1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình quen với gameplay của Pes hơn nên nhìn kiểu đá của Fifa cứ cảm giác cứng khó điều khiển 😃
Em k hiểu sao mấy game đá bóng này em dẫn bóng nó cứ bị chạy ra biên các bác ạ. K biết chơi sao luôn, các bác có mẹo gì giúp em cải thiện kĩ năng k 😁
huy_dk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Archibald_Mclean e không thích pes
@Archibald_Mclean

Toàn ban bật ở giữa....^^
tiêu đề chán quá
Nhiều bạn cứ cãi nhau theo kiểu "gameplay PES hay hơn FIFA" hoặc ngược lại, mà không dẫn chứng cụ thể chúng hơn nhau ở cái gì, rất kém.

Là người chơi cả 2 game này suốt hơn 20 năm qua, mình khẳng định thế này: PES trội hơn ở phần chuyển động cầu thủ, còn FIFA làm phần tác động vật lý tốt hơn hẳn.

Nói cách khác, nếu 1 game nào đó kết hợp được đa số animations rất giống thực tế của PES, với phần physics được đầu tư cực tốt của FIFA về cả đường bóng di chuyển lẫn khi cầu thủ va chạm nhau, thì đó mới là game bóng đá hoàn hảo.

Điều này cũng lý giải vì sao một lượng người chơi cảm thấy game này hay hơn game kia. Ai bị thu hút bởi các động tác chuyển động sẽ thích PES và sẵn sàng bỏ qua cả tá chi tiết vô cùng ngớ ngẩn khác của nó; ngược lại, ai nhận thức được rõ những gì tuyệt vời FIFA mang lại sẽ vô tư cho qua phần chuyển động cầu thủ khá cứng nhắc và nhiều lúc như trượt trên mặt cỏ...

Đơn giản thế thôi mà chúng mày suốt ngày đâm chọt nhau :rolleyes:
kimduy0312
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DarthTyr Chuẩn đấy, phải đá lâu năm, nhiều phiên bản mới cảm nhận được điều này, mấy bố vào đá được vài trận phán như thánh
@DarthTyr Nó như LOL với DOTA ấy mà, cuộc tranh cãi bất tận.
@alakazam1994 Khác nhé. LOL là trò ăn theo giẻ rách bẩn thỉu, tuổi gì so với DOTA huyền thoại :rolleyes:
@DarthTyr Wow =))
@DarthTyr Cha này nói chuẩn này, tui chơi Pes từ 2006 và vẫn quan tâm chơi cho đến 2018. Fifa thì bắt đầu chơi từ bản 12 cho đến nay. Tui chưa bao giờ đọc được cmt của ai thấy thoả mãn như cmt của cha này
Anthropology
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái tit buồn cười quá
hóng bản cho mobile hehe
Nhìn mặt mấy ông cầu thủ như đi phẫu thuật thẩm mỹ vậy 😃
htdancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã chơi ở cả fifa và pes, sau 1 năm chơi fifa 18 thì mình có chuyển sang pes 18 và cảm thấy cơ chế vật lý của quả bóng của pes tốt hơn rất nhiều fifa, cách di chuyển rồi va chạm. Hôm trước có chơi thử pes 2019, thì mình thấy hài lòng hơn rất nhiều. Nhưng việc chờ patch sẽ hơi lâu 😆))
HRed23
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htdancer e mới tập tành chơi steam hay fifa trên orgin nên không rành lắm, bác cho e hỏi chút: là pes trên steam thì vẫn add patch dc bình thường hả bác? và giờ steam khóa pes tại vn nên muốn mua chơi là phải fake ip thì mới chơi dc đúng ko vậy bác.
htdancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HRed23 Pes chỉ khóa bản demo tại VN thôi, nếu bạn mua pes 2019 sau khi cài đặt vẫn chơi bình thường, xài patch vô tư luôn, đá onl vẫn hiển thị tốt.
HRed23
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htdancer Thanks bác nhiều ạ 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019