chọn ai note 2 hay lumia 920

Prince23
29/9/2012 8:2Phản hồi: 101
Em có s3 ùi định làm thêm 1 trong 2 em này vì vợ mê s3 hơn em ùi hjx, mà 2 em này đỉnh quá hơn ip5 nhìu với lại ip tuy sang đẹp ios đỉnh nhưng giao diện chán như con gián.Các bác tư vấn cho em với.Nhu cầu của em là học tập, nghe nhạc, và chụp hình ah.
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lumia 920 sao có cửa với Note 2 mà so sánh?
@vndnguyen bác suy nghĩ cho kỹ trc khi nói thế nhá. =))
@vndnguyen Với mình, tuy Note2 có hình dáng hơi quá khổ với 1 cái ĐT (lai mà) nên mua hơn
Chưa bàn vội đến thẩm mỹ thiết kế, hay tập trung vào một điểm mạnh cụ thể nào đó, thì chưa một ĐT nào tập hợp nhiều tính năng thú vị như note2.

P/S: Mình đang sử dụng Numia 920, (nâng cấp từ S2 😁)

Mượn topic giao vặt chút:
Cần đổi Lumia 920 lấy Note 2. Hoặc bán lại Lumia 920 màu đen (chưa trầy xước) mới sử dụng 10 ngày, giá 13 triệu, tặng bộ phụ kiện xạc không dây, tai nghe BT, và xạc dự phòng 6.600 mA, Ốp lưng Rock màu trắng.
WebRep

Xếp hạng chung

Trang web này chưa được xếp hạng
(không đủ phiếu bầu)
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@Hoang_S Hàng ngon mà h chỉ iu sony z bác qh hjhj
maquan
CAO CẤP
12 năm
Note 2 đầu tháng 10 còn 920 tận tháng 11 mới có. Em sẽ xếp hàng mua note 2 trc có khi đc giá tốt, rồi lúc nào có 920 thì đổi, mất giá là vừa 😁
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@maquan heheh em ko có nhìu tiền như vậy bác ơi hehehhe
ủa cấu hình nó bằng nửa thì so sánh kiểu gì đây mà ko đồng tình?

RAM 1GB vs 2GB, CPU dualcore vs quadcore. Ko bằng nửa thì là gì?

Ít ra cũng một 8 một 10 thì mới so sánh chứ nhỉ?
Tùy sở thích từng người bạn ợ:
Nếu thích màn hình to -> note 2
Nếu thích cấu hình mạnh -> note 2
Nếu thích android -> note 2
Nếu thích xanh đỏ tím vàng -> 920
Nếu thích chụp hình đẹp -> 920
😁
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@sướng từ nhỏ hjhj em có s3 ùi bác ỡ với em 5.5 cũng sướng mà 4.5 cũng ngon em mê chụp ảnh hehehe
maquan
CAO CẤP
12 năm
iphone 5 cấu hình cũng bằng nửa note 2 đó bác. So mấy cái đấy làm gì =)) một thằng chạy android một thằng chạy WP nó cũng khác nhau nữa. Giống như thằng lực sĩ phải vác cục tạ thì chưa chắc chạy nhanh bằng thằng trẻ con cầm cục bông
Em thích cả "màn hình to, cấu hình mạnh, android, xanh đỏ tím vàng và chụp hình đẹp" nên trước mắt cứ mua Note 2 dùng cho sướng (xếp hàng để mua với giá giảm 30%, nếu ko đc giảm hay ko tới lượt xếp hàng thì em cũng ko mua nữa). Sau hơn 1 tháng vọc vạch chán thì bán NOte 2 đi (với giá giảm 30% so với giá gốc :D) rồi mua Lumia 920 về. Thế là lợi cả đôi đường mà chẳng tốn thêm đồng nào
kiểu gì thì cũng phải có gì tương đồng mới so sánh đc, chứ kiểu này thì tuỳ vào nhu cầu sử dụng hoặc khả năng tài chính của chủ topic chứ biết đường nào mà so sánh!

Cá nhân mình ko thấy 2sp này ko có nét gì tương đồng để so sánh. Có chăng thì đó là cả 2 đều là sản phẩm đỉnh của 2 hãng khác nhau? Có thể là có cùng mức giá, nhưng hiện tại chưa có giá.

Nếu so sánh 920 với S3 thì dễ hơn chút (cùng phân khúc màn hình)
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
vì có s3 ùi nên mới phân vân 2 em này bác ợ
ctn100
CAO CẤP
12 năm
E sẽ vote cho NOTE 2 ^^ ,HĐH Lumia cũng giống như iOS - nền tảng đóng, cái gì cũng làm khó người dùng như: chép nhạc hinh, video đều phải thông qua Zune, dùng Bluetooth cũng ko (ko tính hack này nọ nhé) , đa nhiệm chưa thật xuất sắc (so với Android), ít phần mềm, game (và đa phần là trả phí)......

Còn Note 2 thì e ko cần nói gì rồi nhé, mạnh, đẹp, giá ok, spen,....
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@ctn100 ủa wp8 ko phải cắm cáp vô lap là nhận sao bác
ctn100
CAO CẤP
12 năm
@Prince23 Là sao ạ? cấm cáp vào thì nó vẫn nhận chứ, nhưng mình phải dùng Zune để chép nhạc nạy nọ mà ^^

P/S: mấy phiên bản WP khác đều như dzậy, WP8 đổi thì e ko biết, nó chưa ra mà :|
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@ctn100 hjx chơi vậy chết em hjx ko nhận bộ nhớ ah hả bác
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
anh em chọn note2 nhìu wa hjx
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào box note hỏi câu này bó tay
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@hung2900 bác nói em hok hỉu câu cuối lắm😃
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@smartphones bác vào bõ này hỏi sẽ ko tốt hơn sao vi đây là box đc mọi ng quan tâm mấy box kia đc bao nhiu ng hả bác
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Prince23 Thôi thua bác rồi 😁
E cung chả muôn gây chiến đâu ạ 😃
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@smartphones heheh mình ko nói bạn gây chiến mình hỉu ý bạn nói mà:D mình cũng là giống bạn trải ngiệm công nghệ thoy mà với lại box này nhìu ng coi nên sẽ nhìu ý kiến hơn
mfu-01
ĐẠI BÀNG
12 năm
câu này mà đặt ngoài trang nhất thì số lượng bình chọn cho lumia 920 sẽ ́áp đảo.
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@mfu-01 hjhj sao bạn nói vậy🆒
grandholy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Prince23 đơn giản vì Note2 thuộc dòng sản phẩm đặc thù, khó phù hợp thị hiếu tất cả do em nó to =))
Và số lượng anti SS ở tinhte cũng khá nhiều, đặc biệt iFan
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@grandholy hehe các bác iàn thì cứ khuyen mua ip5 vì đẹp đẳng cấp hehe em nghiên về lumia 920 hon vì có thêm nhìu tính năng để trải nghiệm có s3 ùi nên 😃
có s3 rồi thì lumia đi cho nó mới lạ
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@vndnguyen vợ em cũng đòi mua mlumia để chụ hình hehehe
maquan
CAO CẤP
12 năm
Em thích lumia 920 hơn nhưng Note II ra trước nên mua trước 😁
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@maquan ôi trời em ko giàu như bác hehehehe:D chờ đợi là hạnh phúc mà bác:oops:
maquan
CAO CẤP
12 năm
@Prince23 đâu có mua cả 2 cái đâu bác, mua xong bán cái cũ đi mua cái mới mà :D
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@maquan ôi bác giàu quá tới đó kumia bán giá trên trời là 2 bác ta ngồi ngó:rolleyes:
Nói chung đã xài android rồi thì nên chuyển wa WP8 xài thừ, lumia 920 sạc không dây, chụp hình pureview với lại cảm ứng sử dụng qua găng tay hay móng tay đều được rất thích hợp cho các bác nhiều mồ hôi tay. Nó hơi rắc rối ở cái zune. Nghe và chép nhạc hay phim phải đồng bộ nhưng nhờ nó đồng bộ nên xài rất mượt và ít lỗi vặt như android.
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@khukho35 hehhe cái đó chắc em về xài mới bik quá
mua Lumia 920 đi nào, hàng của wp8 mới ra lò vừa đc trải nghiệm hđh mới vừa chờ đợi cập nhật ứng dụng liên tục của nokia với ms sướng lắm...wp8 ko thông qua zune nữa! nhưng thông qua phần mềm xbox music=.=', nhưng mà nó mở hơn ios ít vì ra nó bluetooth đc với cả máy của đối thủ cơ mà
Bác kia muốn đọ cấu hình, thì camera 920 hơn, màn hình HD+ 60fps tính ra là ngon nhất hiện nay rồi, clearblack, công nghệ âm thanh dolby chỉ chờ test âm thanh beast với HTC nữa thôi
@Prince23 Lu 920 chụp tối hẳn thì hơn khá rõ Note 2. Nếu chỉ là thiếu sáng thì Lu 920 ít sạn hơn nhưng lại ko nét bằng Note 2. Theo con demo mình test là vậy.
@Prince23 Note 2 vs s3 the same thôi. Có vẻ bạn quan tâm tới tiêu chí chụp hình trên phone. Nếu tiêu chí đó bạn quan tâm thì chọn 808 ổn hơn. Chứ s3 & note 2 cũng dạng tạm ổn về chụp hình thôi.

Sent from my GT-I9300
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@harrynghiem hehe chắc theo bác hary múc em note 2 vậy nghe anh em nói wp8 còn chưa hoàng chỉnh nhìu cái chưa tốt quá
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@Zanr Zij heheh thanks bác chắc làm em note 2 cho nó có đôi với s3 của vợ em vậy🆒
minhsu181
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình tính mua Nokia 920 hoặc note2, thấy các bác có nhiều ý kiến quá thôi đành mua Iphone 5 cho chắc ăn.
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
@minhsu181 heheh ùi bác sẽ phải hối hận hehehe ip5 cũng tốt nhưng theo mình nghĩ sẽ ko bằng 2 em này mong bác nghỉ kĩ
HDH có khác nhau thì người ta cũng phải thiết kế để vận hành với hiệu suất của 80-90% cấu hình phần cứng.

Nếu chỉ vận hành với < 60-70% cấu hình phần cứng thì xem như HDH đó ko thành công.

Nếu vận hành đc với >100% cấu hình phần cứng thì chỉ có overclock. Ko HDH chính thống nào làm việc này.

Vì vậy HDH nào đi nữa thì cũng với mục đích khai thác phần cứng 1 cách hiệu quả và tối ưu nhất. Vì vậy việc so sánh phần cứng của 2HDH khác nhau cũng ko có gì là quá sai cả.
lionssong89
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác kia nói đúng , 920 chạy trên môi trường mới , có thể bạn sẽ khó chịu để làm quen và thứ 2 là ứng dụng ít 😃
chọn note 2 nếu bạn ko ngại màn to 😃
Khuyên bạn là ko lumia....nếu bạn đã dùng wp nào rồi..thì bạn muốn vứt sừ cái đt đi. Đã dùng qua 800 và 610...ngu ko tả..phần mềm thì ít...mà tính phí toàn vớ vẩn....cách tiếp cận trực quan thấy nhạt hơn cả iOS
Còn bạn mua đt để chụp ảnh thì đợi 920 fix lỗi chụp ảnh đã rồi hẵng mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019