Chọn MacBook nào? MacBook Air, MacBook thường, nếu mua Pro thì 13" hay 15"?

Duy Luân
14/8/2017 22:4Phản hồi: 548
548 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn chọn máy nào?
> Bacbook Pro 13" 😁
2. Vì sao?
> Như trên
1. Bạn chọn máy nào?
> Bacbook Pro 13" non-touch
2. Vì sao?
> Muốn thử trải nghiệm Mac OS, nhu cầu xử lý đồ họa 2D + giải trí nhé 😃

Ngoài lề chút, các bác cho em hỏi em đang làm việc trên laptop window nhưng vì do muốn trải nghiệm Macbook nên thắc mắc là những file psd và những file bên window chép qua macbook có sử dụng được không hay phải cần chuyển đổi, em cảm ơn !
0987909880
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> Macbook Air 13"
2. Vì sao?
> Mỏng, nhẹ, đủ cổng kết nối, sạc magsafe
haiduy50
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi là có những con Mac Pro 13" cấu hình options khá biến thái (mạnh hơn cả 15").
Nhưng theo em được biết thì 13" chỉ có 1 quạt tản nhiệt, vậy thì với cấu hình được setup options như vậy thì nó có tăng cường thêm quạt không?
haiduy50
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dogmatix http://www.macstores.vn/macbook-pro-retina-mf843.html

nè bác!
Dogmatix
TÍCH CỰC
7 năm
@haiduy50 Tại bạn không biết kỹ thôi. Nhìn con số hoảng nhưng thật ra đâu phải thế. 13" chip dual, 15" chip quad. Vì vậy xung nhịp 13" cao hơn nhưng nhằm nhò gì? 13" card on, 15" card rời sao so đây???

Xem ra bạn phải bổ túc lại những kiến thức sơ đẳng để người thân trong gia đình có nhờ mua máy thì không bị bạn làm hớ 😁
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
@haiduy50 3.1Ghz 2 nhân sao mạnh hơn 2.2GHz 4 nhân của MJLQ2 được bác.
haiduy50
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dogmatix Hix nhầm thật rồi, nhìn cấu hình khủng quá em hoảng.
Đa tạ bác đã chỉ giáo (thanks)
Dogmatix
TÍCH CỰC
7 năm
17"
varnassi
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> Macbook pro 13" non touch bar
2. Vì sao?
> Phù hợp với nhu cầu, cân đối giữa hiệu năng và giá thành
drquack
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> MacBook Pro 15"
2. Vì sao?
> Muốn một máy mạnh, màn hình to, mỏng, nhẹ, đẹp. (Tự nhiên vô Apple store rờ cái macbook xong sau này rờ mấy máy window khác ko ưng nữa)

Mới quất 1 cái 15" 2.9ghz, Radeon 560, 1tb hết $3k2, đứt cmn lương 3 tháng hè đi làm. Cảm giác hiện tại khá là kimochi (vì máy xài sướng), phù hợp nhu cầu game nhẹ nhàng và sự thẩm mỹ đến từng chi tiết, có thể nói build quality tốt nhất thị trường. Nếu anh em ai có khả năng thì cứ quất 1 em, đảm bảo ko hối hận.
@drquack yêu quá bác ơi. làm gì mà lương cao thế bác
1. Bạn chọn máy nào?
> Macbook Pro 15"
2. Vì sao?
> Cấu hình mạnh nhất
POP84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chơi liên minh thì mua cái nào dùng được
xxi.qwerty
ĐẠI BÀNG
7 năm
@POP84 hỏi câu chán luôn
Nhờ mọi người tư vấn dùm mình nên chọn mẫu nào với.

Macbook Pro 2017:
- Sạc USB type C có thể cắm bên trái hay phải tuỳ trường hợp.
- Củ sạc dây rời.
- Trackpad lớn.

Macbook Pro 2015:
- Cổng sạc MagSafe.
- Có thể nâng cấp SSD.
- Giá mềm hơn 2017.

Xin cảm ơn mọi người.
drquack
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KeNgheoHamVui Mình ra tiệm coi, sờ 2 con 2015 và 2017, nhìn em 2017 đã mắt và hiện đại hơn vì touch pad lớn, máy mỏng hơn, chạy êm và đỡ nóng hơn. Nếu xét về tính kinh tế và hiệu năng, bác cứ 2015 mà triển. Còn về tính thẩm mỹ và ngân sách rủng rỉnh hơn 1 chút thì mình khuyên nên quất em 2017. Nếu mua em 2015 mới thì cấu hình sẽ ko có card đồ họa rời như em 2017. Nên bác ráng thắt lưng buột bụng nhắm em 2017 mà phang. Mình nghĩ đó là lựa chọn tốt.
@drquack Phải thắt chặt buột bụng cứng lắm bác à. haha.
thích macbook pro retina cũ hơn có cổng usb thường so với usb c chả có tính thực dụng
1. Bạn chọn máy nào?
> MacBook Pro 15
2. Vì sao?
> Máy mạnh + đẹp
thaodongta
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> MAC PRO 13
2. Vì sao?
> Mỏng, Gọn, Nhẹ, Cân bằng tốt các khoản từ năng lực làm việc và chi phí
dangson
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> macbook air
2. Vì sao?
> mỏng, nhẹ, đẹp
vietanhxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh ơi cho em hoỉ chút, em mua macbook 13 inch 2014 non touchbar và có dùng để dựng và render một số đoạn video ngắn tầm 2-3 phút, mỗi lần render cũng lâu và nhìn vào cái istatmenu thấy chíp và cạc màn hình hoạt động hết công suất luôn, thấy mà xót quá 😔(( quạt thì chạy hết 7200 luôn, theo anh thì máy hoạt động nặng như thế có hại máy nhiều ko anh
princez
CAO CẤP
7 năm
@vietanhxx về nguyên tắc thì hầu hết các linh kiện điện tử ngày nay đều sử dụng các mối nối vào bảng mạch bằng thiếc, khi chạy hết công suất thì tấm đế của GPU hay CPU có thể lên đến khoảng 100 độ (đó là nhiệt độ bề mặt, còn nhiệt độ tại trung tâm chip chắc còn cao hơn), chưa đủ để chảy thiếc hàn nhưng lâu ngày sẽ làm mối nối lỏng ra và kém tiếp xúc đi, có thể làm bật con chip ra khỏi đế và máy không hoạt động được nữa. Lap ông anh mình cậy có card rời, chơi game liên tục từ 9h sáng đến 9h tối, chết ngay tắp lự
Goute
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> Mac Pro 13'
2. Vì sao?
> vì đang dùng rồi thì phải chọn thôi =))
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> Macbook Pro 13” touchbar 😃
2. Vì sao?
> Vì đủ để làm văn phòng với file Excel nặng vài chục MB, đọc, vẽ Autocad, khi về nhà thì cắm vào màn hình 25” để sử dụng như máy bàn 😃
Van Quan DN
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> macbook pro 13
2. Vì sao?
> vừa túi tiền và vừa nhu cầu sử dụng
chuoi1437
TÍCH CỰC
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> macbook pro 15in
2. Vì sao?
> Màn hình to, rất mạnh, xử lý hết 99.99% nhu cầu
lamngocpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Bạn chọn máy nào?
> Macbook Pro 13
2. Vì sao?
> Phù hợp với túi tiền. Nhưng có một điều vô cùng khó chịu là máy bị bụp và Apple đéo quan tâm đến điều này tí nào, quyền lợi của người dùng gần như không có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019