HỎI ĐÁP? Chọn Mi 9, Note9 hay S9+?

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Đặng Trung Hòa, 22/6/19. Trả lời: 34, Xem: 1914.

?

Em nên chọn máy nào ạ?

Poll closed 29/6/19.
  1. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
    0
    Đặng Trung Hòa
    ĐẠI BÀNG
    #1 Đặng Trung Hòa, 22/6/19
    Sửa lần cuối: 22/6/19
    Chào các bác :D Em đang tính mua điện thoại mới và hơi phân vân giữa S9+, Note9Mi 9.

Note9 xách tay Hàn em xem trên web của Viettablet và XTmobile thì sẽ có giá khoảng 12tr890. Đó là máy 'nguyên seal - full box' được họ cho 1 đổi 1 trong 30 ngày.

S9+ em xem của Viettablet thì họ đang bán bản 64GB hàng công ty (!!?) với giá 10tr890. Em cũng chưa rõ đây có phải là hàng chính hãng Việt Nam mới 100% hay không nhưng bên đó bảo là máy mới full box nguyên seal.

Còn Mi 9 thì giá chỉ 10tr950 cho bản 64GB và 11tr850 cho bản 128GB, chính hãng DGW bảo hành 18 tháng.

Em không chơi game nhiều trên điện thoại, cần máy dùng bền và ổn định trong khoảng 4 năm và đang không biết phải chọn máy nào :D Note9 được màn hình + pin trâu + thương hiệu lớn nhưng Mi 9 có hiệu năng ngon hơn + camera tốt + được team Xiaomi hỗ trợ lâu dài. Còn S9+ thì có mọi thứ từ Note9 trừ cục pin và cây S-Pen.

Em cũng hơi lăn tăn không biết có nên mua S9+ hoặc Note9 xách tay Hàn ở Viettablet hay XTmobile không. Em đang nghiêng về phía Note9 vì nó hỗ trợ công việc tốt hơn 1 chút, nhưng chỉ sợ vào đó mua phải hàng dựng, hàng cũ đóng lại seal. Tiệm nào lên mạng search cũng ra phốt :D Em vẫn chưa yên tâm lắm. Các bác cho em lời khuyên với, bỏ ra hơn 11tr mua điện thoại thì tất nhiên phải mua cái nào cho thật đáng.

Em cảm ơn các pros ^^

Đang tải 20DD1C5B-2D65-4420-AF08-82A88B07A7D5.jpeg…

Đang tải 284080E0-51CD-4D23-AD95-E9F9FA69D556.jpeg…

Thảo luận thêm về chủ đề này?
    #1 Đặng Trung Hòa, 22/6/19
    Sửa lần cuối: 22/6/19
  2. sony m2

Best Answers:
    0
    sony m2
    ĐẠI BÀNG
    Note 9 là hoàn hảo nhất

xuanvu0306Đặng Trung Hòa thích nội dung này.
  3. Heo Sữaa

Best Answers:
    0
    Heo Sữaa
    CAO CẤP
    thích Note 9 nhất :D thiết kế đẹp

Đặng Trung Hòa thích nội dung này.
  4. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
    0
    Đặng Trung Hòa
    ĐẠI BÀNG
    Các bác cho em ý kiến nên mua Note9 ở đâu với :D Em đang phân vân giữa XTmobile và Viettablet.

5. Lexuancuong95

Best Answers:
    0
    Lexuancuong95
    VIP
    note 9 chứ còn gì nữa bác

1. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
      0
      Đặng Trung Hòa
      ĐẠI BÀNG
      Đặng Trung Hòa @Lexuancuong95 Mua Note9 ở XTmobile ổn không bác :D? Em đang nhắm bản màu đen 12tr859 :)

6. Khoi2603

Best Answers:
    0
    Khoi2603
    ĐẠI BÀNG
    Mình nghĩ bạn nên mua mi 9 vì:
    - vơi số tiền mười mấy triệu thì nên mua hàng chính hãng nguyên seal , cảm giác bóc hộp rất thích và chế độ bảo hành 18 tháng ngon lành ( note 9 va s9 hàng cũ và xách tay thì không nên )
    - mình thấy rất nhiều người đã xài qua mi 9 đánh giá rất cao con này, như kênh youtube Vinh Vật Vờ vừa rồi cũng làm bài so sánh giữa note 9 và mi 9 rồi bạn nên xem rồi quyết định ( mình thấy bạn vinh này đánh giá mi 9 cao hơn và đáng mua hơn note 9 đó).
    - mình đang xài mi 8 pro và cảm nhận quá tuyệt vời từ camera tới màn hình và mọi thao tác đều rất mượt chưa bao giờ bị giật lag là gì nên mình nghĩ mi 9 mới ra thì sẽ tốt hơn nữa.
    Đó là những cảm nhận cá nhân của mình.

lê kỳ quanĐặng Trung Hòa thích nội dung này.
    1. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
      0
      Đặng Trung Hòa
      ĐẠI BÀNG
      Đặng Trung Hòa @Katenguyen610 mình mua ở Hoàng Hà ấy bác. cũng phân vân S10 với XR nhưng mà cái quả viền dày vãi ljt và cái màn hình HD làm mình suy nghĩ lại ấy. tính cũng thích vọc vạch, cần màn hình và camera đẹp với không chơi game nên mình chọn S10. lúc đầu tiếc cái cử chỉ vuốt của iOS nhưng mà One UI 2.0 có cái đó rồi nên mình thoả mãn vl =))) nói chứ nếu bác muốn dùng máy ổn định + dễ dùng thì vẫn nên lấy iPhone (mình cũng khuyên người nhà lấy XR), chịu khó cái viền + màn hình hơi rỗ + camera k được nét như S10... gửi bác tấm ảnh ngược sáng s10 ˆˆ

File đính kèm:

2. Katenguyen610

Best Answers:
      0
      Katenguyen610
      ĐẠI BÀNG
      Katenguyen610 @Đặng Trung Hòa wow cảm ơn bạn nha, m đã đặt mua Note 9 rồi, hy vọng cũng chụp ảnh ngon nghẻ :D S10 đợt Hoàng Hà giảm còn 15 triệu nhưng giờ không thấy bán nữa nên m chốt mua Note 9 luôn :D

3. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
      0
      Đặng Trung Hòa
      ĐẠI BÀNG
      Đặng Trung Hòa @Katenguyen610 Note9 cũng ổn phết đó bác :D hồi em đăng thread hỏi trên reddit vụ mi 9 với note9 thì bạn bè quốc tế chọn note9 khá nhiều, bảo là dùng bth k chơi game thì sẽ k gặp vấn đề gì về hiệu năng đâu vì nó mở app cũng rất nhanh (nhanh mà mình k thấy rõ so với mi 9 í), quan trọng là màn hình note9 đập chết mi 9, camera hơn 1 xíu vì là hàng flagship

4. Katenguyen610

Best Answers:
      0
      Katenguyen610
      ĐẠI BÀNG
      Katenguyen610 @Đặng Trung Hòa hihi vâng ạ, mình cũng thích mi lắm mỗi tội m cần bộ nhớ nhiều nên ko dám mua sợ sau này muốn thêm vô ko có thẻ nhớ ko biết sống sao :D

7. Tony_HD

Best Answers:
    0
    Tony_HD
    TÍCH CỰC
    Mấy con SS giá đó chưa chắc đã có hàng mới 100%.
    Mua đồ điện tử thì cứ mới 100% mà quất bác ạ.
    Mấy con iPhone với Samsung thì hàng sửa chữa mông má quá nhiều.

1. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
      0
      Đặng Trung Hòa
      ĐẠI BÀNG
      Đặng Trung Hòa @Tony_HD 12tr9 là đã có hàng mới 100% xách tay Hàn ở XTmobile rồi đó bác :D Em search trên mạng thấy các bác mua Note9 xách tay ở đó nhiều, review cũng ổn, không thấy report hàng dựng. Còn Note9 like new thì 10tr 11tr có đủ hết bác ạ :D

2. Tony_HD

Best Answers:
      0
      Tony_HD
      TÍCH CỰC
      Tony_HD @Đặng Trung Hòa Cứ chuẩn mới 100% là được bác ạ.

8. stranport

Best Answers:
    0
    stranport
    ĐẠI BÀNG
    Note 9 đi bác, em đang dùng S9plus 64gb, 64gb thì cá nhân em thấy hơi ít (dùng thẻ nhớ thì tốc độ ko ngon bằng bộ nhớ trong). Pin em dùng từ 7h sáng tới cỡ 11h mấy tụt còn có 60% (em xem YT, video trên fb thôi, ko có chơi game) nên thấy hơi đuối

1. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
      0
      Đặng Trung Hòa
      ĐẠI BÀNG
      Đặng Trung Hòa @stranport Oke bác em sẽ xúc Note9 :D Vừa có 128GB ROM vừa có cục pin 4000mAh.

9. Cong_An_Dai_Loan_+86

Best Answers:
    0
    Cong_An_Dai_Loan_+86
    TÍCH CỰC
    Sao bạn lại ko múc Note 9 chính hãng ? Xác định dùng 4 năm thì cứ chính hãng, có BH mà mua. Các siêu thị đang giảm giá mạnh mà, nếu chịu khó theo dõi thì tầm 16tr là mua được bản 128G nguyên seal 100% BH chính hãng 12 tháng.

Đặng Trung HòaVibanVita thích nội dung này.
    1. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
      0
      Đặng Trung Hòa
      ĐẠI BÀNG
      Đặng Trung Hòa @Cong_An_Dai_Loan_+86 Em chỉ có tầm 11tr và cố hết cỡ lên 13 thôi ạ :( Hàng chính hãng thì chỉ mua được S9+ & Mi 9 ở giá đó thôi.

10. yellowcricket90

Best Answers:
    0
    yellowcricket90
    TÍCH CỰC
    Nên mua bản quốc tế ý, ở hà nội mua của one mobile cũng đc, m mua ở đó con note 8 rùi

11. Ponja1102

Ponja1102 Dự bị

Best Answers:
    0
    Ponja1102
    Trứng
    Nêm mua note 9 nhé.
    Tớ đang dùng Mi 9, ok về cấu hình nhưng loa phải nói là siêu tệ luôn nghe ức chế lắm! Camera thì chấp nhận được, chiến game vô tư, pin đủ dùng 1 ngày (chơi game, fb, nghe gọi nhiều cũng được 1 ngày. Có sạc nhanh nên pin cũng ok lắm).
    Cô bạn cùng phòng dùng Note 9, so 2 màn hình với nhau thì mình chỉ thấy tủi thân! Màn note 9 đẹp lung linh chả bù cho cái mi9 của mình!| Nếu đc chọn bạn nên mua note 9!

1. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
      0
      Đặng Trung Hòa
      ĐẠI BÀNG
      Đặng Trung Hòa @Ponja1102 Dạ vâng :3 Em đang nghiêng hẳn về Note9 rồi, chỉ là hơi sợ khúc mua máy xách tay thôi ^^ Bác có kinh nghiệm gì về máy xách tay hông ạ?

12. kawakami

Best Answers:
    0
    kawakami
    VIP
    S9 + đi bác,dù sao sam sung cũng ổn định hơn.

13. shinnosuke9999

Best Answers:
    0
  14. dmc3se

Best Answers:
    0
    dmc3se
    ĐẠI BÀNG
    Note 9 đi bạn ơi, trên chục chai thì cứ ip và ss mà mua. Về màn hình thì xaomi quỳ lạy ss. Đang dùng S9+ mà nhìn qua màn hình N9 thấy đã hơn rồi.

15. dmc3se

Best Answers:
    0
    dmc3se
    ĐẠI BÀNG
    Ráng quất hàng chính hãng đập hộp đi bạn. Bh ngon lành xài yên tâm

1. Đặng Trung Hòa

Best Answers:
      0
      Đặng Trung Hòa
      ĐẠI BÀNG
      Đặng Trung Hòa @dmc3se Note9 chính hãng giá vẫn còn cao lắm bác :D Chính hãng em chỉ đủ lấy S9+ thôi.

16. tranquan94

Best Answers:
    0
    tranquan94
    ĐẠI BÀNG
    Con nào cũng tốt cả , bạn thích con nào hơn thì quất con nấy thôi :))) nếu mình mình sẽ chọn s9+ , còn cửa hàng thì nên mua ở xtmobile , mình đang xài s8+ hàn mua ở xt đây , hơn nửa năm nay chưa thấy lỗi lầm gì

17. h0angtuthjensu

Best Answers:
    0
  18. xuantung

Best Answers:
    1
    xuantung
    TÍCH CỰC
    Vote Note 9 nha bạn. Bạn nên kiếm mấy em Note9 used chính hãng còn bảo hành ấy, đù sao cũng yên tâm hơn mua xách tay. 11 - 13tr là đủ mua rồi.

19. tonyhoangnguyen

Best Answers:
    0
    tonyhoangnguyen
    ĐẠI BÀNG
    Bác chủ cần note 9 thì ới em nhé , 2 sim quốc tế mới mua fullbox

20. zo111

zo111 Thành viên

Best Answers:
    0
    zo111
    Không biết chủ thớt chọn được điện thoại phù hợp chưa, giờ mình cũng đang phân vân giữa note9 và s9+, do cần điện thoại đồ họa đẹp tự chỉnh ảnh cho món ăn ngon kiểu cơ bản mà không cần app. Hic

Đang tải...