Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chọn mua xe ga hay xe số cho nữ đi vài chục cây mỗi ngày

thanhnguyen1405
23/5/2019 5:0Phản hồi: 13
Em chào các bác, như tiêu đề thớt đã nói rõ thì hiện em đang phân vân giữa việc chọn mua xe ga hay xe số ạ :-/

Sơ qua thì công việc em đi lại nhiều, đơn vị tính vài chục km mỗi ngày. Xe ga trước em cũng dùng rồi, dễ đi mà tiện để đồ lỉnh kỉnh cho nữ. Lần này có tiền đổi xe cân nhắc thêm xe số vì tính chất công việc.
Hầu bao em rơi vào khoảng 30 củ cho con xe này.

Em không nhiều kinh nghiệm nên các bác đi qua đi lại cho em xin ý kiến và có thêm tên con xe để em nghiên cứu thì em cám ơn vô cùng 😁
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vấn đề là tiền bạc thôi chứ đi lại mấy chục km thì ga hay số đều được. Với 30 củ thì mua đc con janus của yamaha, chứ vision của honda thì sợ ko mua đc vì bị chênh giá.
Nếu xe số bạn nên mua con future vì con này cốp khá to.
@phulongdietbao mình thấy so sánh yamaha với honda là vấn đề muôn thuở rồi bạn ạ, cviec đi lại nhiều nên mình có phần nghiêng về honda bởi động cơ và độ bền đc khen hơn, không biết bạn thấy sao 🤔
@thanhnguyen1405 Xe nào cũng bền hết nha bạn. Chỉ cần bạn biết chăm sóc. Yamaha, honda hay suzuki đều là nhật. Bạn yên tâm khoản máy móc. Nhà có con SYM của Đài Loan dùng 14 năm vẫn chạy phà phà nha bạn.

Wave anphla tiết kiệm xăng, siruss bốc hơn. Là xe phổ thông thì ít hỏng lắm. Tùy bạn chọn thôi.
Ráng thêm 1 tý đợi con yamaha phiên bản sau của acruzo mua chạy bạn à
@thuynhatnghe công việc của mình chạy qua chạy lại đại lý cũng nhiều, có chở hàng dù ko quá nặng nên ko chắc yamaha có ok ko bạn ạ
@thanhnguyen1405 Thế thì bạn cứ mua 1 chiếc honda ạ, tuy nhiên 30tr cho một chiếc tay ga honda quả thực là khó, bạn mua future nhé
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhnguyen1405 Nói thực là độ bền bây giờ honda ko có cửa với Yamaha đâu nhưng thôi bạn nên mua honda đi. Lỡ gì bán lại còn đc giá rồi mua xe khác
@thanhnguyen1405 Bao luôn, miễn bạn thay nhớt cứ dưới 2000km 1 lần, chế cái vòi rửa xe trước sân, mỗi ngày về sịt 3 đến 5 phút. Đọc trên youtube cách giữ xe tay ga bền. Bảo đảm xe chạy trên 10 năm. Con Latte gì đó là điểm hội tụ về tiết kiệm xăng, nhẹ, nhiều tiện ích.
xachtayusa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở Hà Nội thì 30tr mua đc Vision bản chìa cơ đấy bạn. Nữ đi ít trả số thì dùng xe số nhanh tã lắm, xe ga hợp hơn
@xachtayusa Xe ế thôi bạn ơi. Đời nào bọn đại lý chịu bán giá đề xuất.
Vấn đề là tài chính thôi bạn ơi. Vài chục km mỗi ngày đừng nói xe ga hay số. Moto cũng được. Trước mình học trung cấp. Co ông thầy ở tập thể nhà cách nơi làm việc có vài chục mét. Ỗng còn lái ô tô đi được nữa mà.

Vấn đề chính ở đây là xe ga chi phí chăm sóc, sửa chữa, thay thế đắt hơn xe số. Nhưng được cái ưu điễm nhẹ ga và thời trang hơn. Muốn xe bền thì bạn phải thực hiện nghiêm ngặt thời kỳ rodai cũng như thay nhớt định kỳ. Xe ga dùng 2 loại nhớt. Nhớt máy và hộp số.
đi xa hay đi gần thì xe nào cũng được, nhưng nên đi xe ga vì có cốp, đồ to đồ nhỏ có gì cứ nhét vào cốp, vừa an toàn lại đỡ phải đeo trên người, tiện để áo mưa luôn. Với 30tr thì khó mà mua đc xe ga Honda, xe ga rẻ nhất của Honda là Vision bản tiêu chuẩn, giá ny hình như 29tr, cộng với làm giá nữa thì chắc phải 31tr chưa kể đăng ký... Có Janus của Yamaha bản tiêu chuẩn giá 28tr là đủ mua.
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
5 năm
Janus là hợp với tiêu chí của bạn nhất đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019