chọn nhớt sell ultra hay motul 300v cho ex135

24/11/2015 5:27Phản hồi: 19
xin chào các bác! xe em mua trc giờ toàn đi nhớt <100k tầm 2k km em thay một lần;). nghe nói mấy loại nhớt tổng hợp chạy ngon lm nên tính đú theo thử 1 lần cho biết😁. em đang phân vân giữa sell ultra và motul 300v. theo các bác em nên chọn loại nào. e thg xuyên đi xa quãng đường ~60km, em cần loại chạy êm 1 xíu mát máy, ít xào. xe em là ex135. cám ơn các pro tư vấn giúp ạ!
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhocbeen
TÍCH CỰC
8 năm
Đi 300v đi bạn, shell đó đâu có cửa so với motul 300v đâu !
vominhduy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Shell advance phẩm chất cao hơn motul 300v nha thánh. Tại ở vn thần thánh lên nên nó nâng giá cao hơn. 1 vấn đề nữa là độ nhớt shell qá cao nên k hợp vs ex thôi
nhocbeen
TÍCH CỰC
8 năm
@vominhduy Ng ta đi ex 135, ng ta hỏi, thì 2 loại đó loại nào ngon, tôi củng đi ex 135 thì loại nào đi ngon tôi nói loại đó ? Còn thằng nào xịn hơn thì kệ nó tôi quang tâm cho ? Wtf " thánh " ?
@vominhduy Độ nhớt shell bao nhiêu vậy bạn? Mình tìm mãi không thấy!
Cám ơn các pro xem e cũng gần 50.000km rồi. 2 cái đó cái nào đi êm hơn ạ.
nhocbeen
TÍCH CỰC
8 năm
shell lên ex chạy như kiểu tuột nồi chán lắm, mà tầm 2000km ~ 2500km mà ko thay nó gầm gầm cái máy khó chịu lắm !
Mình có 2 dòng xe 135 mình đi liqui moly và 150 xài motul mình thấy 2 thằng này như nhau ( bốc, êm, ko nóng máy ) Shell hồi xưa mình chạy vài bình thấy sida quá chuyển qua liqui moly xài tới h gần 3 năm thấy oke 😃
@nhocbeen 😃 cảm ơn bác tư vấn z để e thử chai 300v xem thế nào ạ. Còn liqui moly thì e tính thay nc mát hãng này k biết thế nào ạ?😁
Mà bác cho e hỏi 300v chạy khoảng bao nhiêu km thì thay ạ?
nhocbeen
TÍCH CỰC
8 năm
@ngô thế lương Mình vẫn xài nc mát hảng + liqui moly cho 2 xe! Mình thấy chả có gì khác biệt 😁
Mình chạy khoảng 2500km ~ 3000km thay 1 lần !
@nhocbeen ;) cảm ơn bác ạ! Mà bác cho e hỏi bác biết ở đâu bán nhớt uy tín k ạ? E ở tp hcm
nhocbeen
TÍCH CỰC
8 năm
@ngô thế lương Khoản này mình bó tay 😁 Mình ở Bà Rịa 😃
@nhocbeen Z thì cứ đi nhớt ngon còn nc mát cứ chạy nc hãng là ok rồi :p
nhocbeen
TÍCH CỰC
8 năm
@ngô thế lương Theo cá nhân thì mấy cái nc mát mà đi mấy chiếc pkl thì cho thấy hiệu quả, chứ mà kiểu như mấy chiếc pkn hiệu quả chả rỏ rệt! Bạn để ý mấy chiếc tầm tầm 200cc đổ xuống vẫn có chiếc làm mát bằng gió đó, có sao đâu ! Rider nè, sonic...
yamaha1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
Motul 300v đi bạn! đáng đồng tiền bát gạo, mình xài Shel Ultra và Motul 300v rồi
Theo quan điểm cá nhân mình thì :
Shell Ultra : chạy gần chưa nóng máy vô số rất ngọt, chạy đường dài sang số sượng máy gào, chán nhất là đi vào trời nắng gắt vs máy nóng gào.
Motul 300v : Vô số ngọt nhưng k bằng Shell Ultra, chạy đường dài vs máy nóng sang số vẫn ngọt k gào, đi êm ru
Xe mình T135 xài combo nhớt vs nước giải nhiệt Motul đi bá cháy bọ chét 😁
Shell Ultra : 7 điểm - Motul 300v 10 điểm:D
@yamaha1988;) tks nhìu vì đã cho cái nhận xét. Em sẽ chọn 300v mà nước giải nhiệt motul xài mát hơn nc hãng k bác? Giá như thế nào và có cần dùng dung dịch j xúc két k ạ?
@yamaha1988;) tks nhìu vì đã cho cái nhận xét. Em sẽ chọn 300v mà nước giải nhiệt motul xài mát hơn nc hãng k bác? Giá như thế nào và có cần dùng dung dịch j xúc két k ạ?
Công Cẩn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cứ motul mà phang mình thì đang hp với mobil 1 shell thì mình chưa xài nên chưa biết , mới xài qua liqui moly 5w40 với mobil và motul tiện đây mình chia sẻ luôn
Liqui 5w40 không ngon mới thay thấy máy êm mát chạy vài trăm cây là muốn thay ngay mình chạy ex 150 mà số 4 kéo lên 40 nó gằn nghe nói phải đi w50 mới ngon 😔
Motul cảm nhận hoàn hảo loại mình đi 10w40 do phải chạy lên sài gòn mua với giá hơi chát nên giờ không xài
Mobil thì cảm nhận quá ổn nó thua motul có 1 tí mà rẻ hơn 100k ;) Hi vọng vài dòng cảm nhận của mình sẽ giúp bạn chọn được loại nhớt đúng ý mình
@Công Cẩn ;) tks bác cho nhận xét z bác biết sg địa chỉ nào bán nhớt motul uy tín k? 😁 tại nhớt mắc mà e mua phải hàng dỏm nữa chắc chết hi
Công Cẩn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngô thế lương Bạn có thể qua shop 2banh ở 427 đường trường chinh tân bình mua chỗ này mình thấy rất uy tín

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019