Chọn vỏ không ruột nào cho xe máy?

zonzongl
28/4/2017 6:35Phản hồi: 158
như tít ạ, nhờ các bác tham gia poll hộ e phát.
tầm 800k 1 cặp thì thay của hãng nào tốt ạ?
đi êm xe, bám đường là ok. e đi nhẹ nhàng, k tải j nặng cả.. đang đi lốp kenda chữ đỏ chuyên tải nặng nó nảy xe kinh lắm ạ, xả cho mềm bớt thì đi nó xàng xe thôi rồi luôn. hôm nào chở thêm ông anh 80kg ngồi sau thì nó mới yên....
e ở gia lai, tìm các loại lốp hơi khó. đi vòng vòng hỏi thử thì có khoảng nhiêu đây hãng trong tầm tiền... trăm sự nhờ các bác ạ.
cập nhật thêm: e đi JUPITER FI đời 2013 ạ.
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kgsang
TÍCH CỰC
7 năm
Maxxis mới lắp cho con raider cái 100-70-17 chạy cực chuẩn nhé bo cua sát không chợt bánh nhé, vỏ zin là sấp mặt cmnr😁:D
Cũng đang quan tâm vụ này. Bác cho thêm thông tin giá cả với
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
tks bác. e cũng đang nghiêng về maxxis. :v
e cũng k giàu có gì nên lựa toàn mấy e rẻ rẻ thôi bác ạ.
đắt nhất là dunlop, tầm 1tr 1 cặp. sau đó là duro. cỡ 900 1 cặp.
đám phía sau giá same same nhau cả, chênh nhau vài chục, tầm 600 đến 800 1 cặp.
kgsang
TÍCH CỰC
7 năm
@zonzongl maxi coi chừng hàng lỏm nhé bác cái lốp sao em mới lắp 490k đó bác tại đại lí maxi luôn đó😁
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@kgsang
490k chắc lốp sau ex hả bác. E chẳng biết đại lý nó nằm chỗ nào luôn. Ở tỉnh chán thật.
Có cách nào phân biết thật giả k ạ?
1 phiếu cho Duro thái, an tâm vs loại này từ hồi EX 08 tới h chưa thấy trục trặc. Vì m dính phốt maxxis đi chưa được 3 tháng bị xì mọt, mà dính tới 2 cái ở 2 xe khác nhau. Bơm lên chạy tiếp được, nhưng để vài ngày tự bánh nó mềm hoài.
Nếu có điều kiện hay dư dả thì dunlop nhập indo rất tốt, giá cao :v
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@digimonxxx
Tks bác. Tài chính k đủ chắc làm cái lốp sau trc đã. :v. Ở e kiếm hàng duro hơi khó khăn....
@digimonxxx Ở HCM mua Duro ở đâu z a?
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@biglion07 hóng. chắc e mua từ xa quá... hây dà...
@biglion07 có thông tin rõ ràng thì ra Long Phụng hoặc Phúc Thảo. còn bạn bik giá rồi có thể ra khu ký con hoặc lý thái tổ.
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính mua maxxis nhưng hết hàng nên phải mau dunlop và công nhận ngon
Mình thì không chọn Michelin mà chỉ chọn Dunlop hoặc 1 thương hiệu của Thái Lan là Vee rubber
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@bongxu_79
Ở e có hàng veloce j đó. Thấy ông sửa xe khen lắm. Mà e chưa thử. Lên mạng cũng ít thấy thông tin....
@zonzongl Của Đài Loan nha bạn, mình đang chạy thấy cung ok. Vỏ sau future 2 giá 400k, ko biết có bị "thuốc" ko nữa
@bongxu_79 vee rubber là vỏ theo xe, bữa mình tìm 1 trang bán, hỏi giá thì báo là 650k vỏ bánh sau. hic, nghe xong thấy chóng mặt quá =))
tonyhieu92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngoctuan-vinhlong theo xe airblade 2018. vee đi trơn, mấy vạch sơn đã liệng xe rồi
lamqsb
TÍCH CỰC
7 năm
Mình chạy duro nên vote duro
thong fz150i
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao mình không thấy lốp michelin, loại này giá hơi cao nhưng bù lại chạy đường trường rất êm.
@thong fz150i Bạn " cảm tình " với thương hiệu là chính rồi,hàng Michelin châu âu của PKL thù thì ko phải bàn cãi. Còn hàng PKN sx tại DNA thì cũng ko phải là vô đối đâu
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@thong fz150i
E k bỏ michelin vào vote vì lý do giá cả ạ....
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
7 năm
Là sao nhỉ, e bị chém sao, bữa thay có cái lốp sau maxxis mà tới tận 600k 1 cái
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@th4nhvtvn
Chắc bác đi ex. E đi ju bánh nhỏ rẻ hơn ạ....
Đang thắc mắc giữa 2 loại duro với dunlop, vỏ trước đang xài irc đi đường đất đá sỏi trơn kinh khiếp.
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@DannyLe_TG
Irc trơn hả bác. Vậy để e loại ra. :v
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
Maxxis diamon vân 3d, rẻ, êm, bám đường cực tốt, tuy nhiên nhanh mòn hơn bt và theo cá nhân đánh giá thì vân là k đẹp lắm.
nhoxkid520
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ex 135 xài cặp yokohama ninja ổn k các bác giá tầm nhiu mình ỡ tphcm
@nhoxkid520 theo m bik dòng này giá ko rẻ đâu, chắc cũng khoảng 900k 1 cap quá @@
có điều kiện thì thay, theo kinh nghiệm m thì vân loại này đi đường khô rất tốt, còn đường mưa ướt thì kém hơn 1 chút.
@nhoxkid520 Đag sài cặp này
Độ bền cực cao
Đi 10.000km rồi vân lốp như mới
Lốp bơm cả tháng ko xuống hơi
Đi bám đuờng khô thôi,đuờng uớt hơi trơn
Mà loại này nó chỉ có size 70 truớc 100 sau
Nhìn có cảm giác bé hơn lốp zin IRC
Giá 900k mua về tự thay
Cặp maxxis trước 100 sau 150 giá khoảng bao nhiêu các bác?
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@luncat88 bác chơi to thế..... cặp này chắc tầm trên dưới 900k 1tr bác ạ....
@zonzongl Trước em lắp cặp này trên con cbr 150 bác ạ. Nhìn xe hầm hố hơn hẳn 😃
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
7 năm
Continental cho máu.
A.K.121
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang đi dunlop cho ex11 thấy ok. Mình thấy duro cũng ổn, mấy loại kia chưa xài qua nên ko có ý kiến
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
7 năm
@A.K.121 Mắc có dunlop ngon. Rẻ hơn thì duro good. Đừng xài maxxis sàng xe lắm, được cái dày nên đỡ vụ đinh.
A.K.121
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kiếm Ca Uh bạn, mình k có ý định xài maxxis đâu, nhìn ngoại hình vỏ mình ko thích hehe
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
quả này hơi chua ạ..... chắc k nổi.....
vâng. chắc e kiếm duro xài. ở e thấy đi maxxis nhiều, bán cũng nhiều....
tks bác đã góp ý ạ.
Kiếm Ca
TÍCH CỰC
7 năm
@zonzongl Đùa chứ chơi conti hay dunlop phí tiền. Dĩ nhiên ngon hơn nhưng giá chát quá, xui xui cán vài lần thay xót hơn loại khác. Duro của thái cũng ngon lắm á, mắc hơn maxxis có vài chục thôi.
Maxxis thay xe mình (cá nhân) 2 lần thấy đều sàng xe bám kém, nhất là bánh sau, nên ko thay nữa.
KLQ nhưng ko biết hỏi ở đâu nên post đại ở đây.Mình cần mua 1 cái vỏ trước theo xe Winner,bác nào muốn thay vỏ khác bỏ ra ko xài vui lòng để lại cho mình.Giá cả thương lượng.SDT mình 0983997993.Cám ơn.
@denon3500 HN hay ở đâu đấy
@bongxu_79 Mình ở Saigon bác ơi.
Với giá của Michelin thì Dunlop vẫn còn mềm hơn chút. Tham khảo loại Pirelli giá mềm hơn chút nữa,chất lượng cũng ổn. Với mình không thích Michelin lắm chỉ chọn Pirelli hoặc Dunlop thôi. Dòng Vee rubber cũng khá tốt nên tham khảo thêm
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác thống kê 1 lô nhãn hiệu lốp nhưng chắc ít ai tư vấn trúng vì không biết lắp cho xe nào. Không hẳn lốp đắt tiền hơn là phải tốt hơn mọi mặt, không phải lốp cỡ vành 17" tốt (chân số) thì 14", 16" (tay ga) phải tốt hơn so 2 nhãn hiệu. Nói chung lốp tốt là khi lắp vào vành bơm căng nó thật thẳng gai, không vặn vẹo, cao su lâu mòn, hình thức gai đẹp... lốp mỏng thì đi êm nhưng không cứng lốp, gai khó thẳng bằng lốp cứng, lốp cứng chở nặng, đi 2 người bền lốp hơn loại mỏng.
zonzongl
TÍCH CỰC
7 năm
@witterboy cảm ơn bác đã tư vấn ạ. e đã cập nhật thêm. e đi jupiter fi ạ....
vậy là còn tùy vành mà lốp nó lên khác nhau hả bác? ví dụ cùng vành 17 như jupiter với future chẳng hạn....
e cứ tưởng vành chuẩn như nhau thì lốp nào cũng sẽ thẳng gai và các thứ chứ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019