Chống bám hơi nước kính đeo mắt: Hết sợ mờ kính khi mang khẩu trang, ăn phở, uống cà phê nóng

Chống bám hơi nước kính đeo mắt: Hết sợ mờ kính khi mang khẩu trang, ăn phở, uống cà phê nóng

Điện tử - Tiêu dùng, 19/8/17. Trả lời: 162, lượt xem: 84,608.

Airblade14 Airblade14

Thảo luận trong 'Điện tử - Tiêu dùng' bắt đầu bởi Airblade14, 19/8/17. Trả lời: 162, Xem: 84608.

Chia sẻ

1. Airblade14

Airblade14 Nam Air

Nếu bạn mang kính, chắc thế nào cũng có lúc vừa kêu tô bún bò, tô phở, hay bưng ly cà phê nóng lên uống, và ngay lập tức kính của bạn bị bám hơi nước, chẳng còn thấy đường để làm ăn gì nữa hết. Mình bị hoài luôn, nhưng từ nay mình đã hết bị vụ này rồi, vì mình dùng món đồ chơi này. Giới thiệu cho anh em biết dùng chung luôn :D

Tóm tắt thì thế này, xem video bạn cũng có thể thấy tác dụng thần kỳ của nó

Loại sản phẩm chống bám hơi nước này có 2 kiểu, 1 là cái bịch khăn giá 99k, bên trong có 3 tấm khăn, các bạn lấy ra lau kính là xong, có tác dụng chống bám hơi nước ngay tức thì.
    Hoặc bạn có thể mua cái tuýp bôi, giá 275k, nặn ra một ít, bôi lên 2 mặt kính thì cũng có tác dụng tương tự.

Đang tải tinhte-chong-hoi-nuoc-kinh-1.jpg…

Tuỳ nhu cầu và kiểu sử dụng mà bạn mua cái nào, mình thấy cái khăn tiện dụng, nhưng cái tuýp thì có thể dùng ở nhiều trường hợp khác nhau hơn

Đang tải tinhte-chong-hoi-nuoc-kinh-3.jpg…

Nặn ra, bôi lên kính là có tác dụng chống hơi nước.

Đang tải tinhte-chong-hoi-nuoc-kinh-2.jpg…

Cái tuýp thì đa dụng vì bạn có thể bôi lên kính bơi được luôn, khi bơi sẽ không bị đóng hơi nước, rất hữu ích với các bạn hay đi bơi

Đang tải tinhte-chong-hoi-nuoc-kinh-5.jpg…

Mình bôi 1/2 cái tròng kính và đưa vào hơi nước, các bạn có thể thấy là phần không bôi sẽ đọng nước, phần có bôi thì vẫn trong suốt :)

Đang tải tinhte-chong-hoi-nuoc-kinh-6.jpg…

Tác dụng của cái này không phải là vĩnh viễn, ví dụ kính của bạn bị dơ và bạn đem đi rửa nước, thì lớp chống này sẽ trôi đi mất, bạn sẽ phải bôi lại nhé.

Bịch khăn 3 cái giá 99k, Tuýp bôi giá 275k, thích mua cái nào cũng được, không cần phải mua cả 2, mấy món này made in Japan, bạn có thể nhờ bạn bè mua bên Nhật, hoặc mua trực tiếp ở vn tại soft99.vn

Chúc các bạn vui

Cập nhật: có vài anh em trên YouTube comment là có thể lấy nước rửa chén bôi lên kính cũng chống bám sương. Cũng hay, nhưng mình không dám làm vì sợ hư lens. Anh em không thích bôi cái dung dịch này cũng có thể thử với nước rửa chén:)

Chia sẻ

#1 Airblade14, 19/8/17
    Sửa lần cuối: 20/8/17
    duongtrungb, longtth, tranlamsg25 người khác thích nội dung này.
  2. bkpro185

bkpro185 Thành viên

Bỏ kính ra là xong mua chi cho tốn tiền

puckshaker, Bằng tịt, gb.vudong19 người khác thích nội dung này.
    1. lee jin ki

lee jin ki Thành viên

lee jin ki @bkpro185 Bỏ ra thấy gì đâu mà ăn uống, đi lại ???

2. nhuthoang

nhuthoang Thành viên

nhuthoang @bkpro185 đi chết đi. phản động

3. Trung Thanh

Trung Thanh Thành viên

Trung Thanh @bkpro185 Kẹt 1cái ~ người đeo kính kô buôn kính ra được em ơi.

4. vietkhungs

vietkhungs Thành viên

vietkhungs @#JK bác này nói đúng nè, mình có cái kính đi mưa to vẫn nhìn được khá tốt nhưng đeo khẫu trang thì hơi nước vẫn bám lên khá khó chịu tuy là mất đi nhanh thôi nhưng vẫn khó chịu

1
      #JK thích nội dung này.
  3. allstreet

allstreet Thành viên

:) tiện lợi thật

1. CS4B 0961713331

CS4B 0961713331 Dự bị

4. vietduc_tt

vietduc_tt Thành viên

Hàng Nhật chất thiệt .

tranlamsgThằng Hâm thích nội dung này.
    1. CS4B 0961713331

CS4B 0961713331 Dự bị

5. finalmagic

finalmagic Thành viên

Em chẳng sợ mờ vì e đã mổ LASIK :D :D

trongvuneu thích nội dung này.
    1. Ms All-Sunday

Ms All-Sunday Thành viên

Ms All-Sunday @longhuynhka lóa như thế bằng mình đeo kính rùi. tiền mất mà tật vẫn mang may mà mình k đi mổ

2. aslan_zara

aslan_zara Thành viên

aslan_zara @TuanDungprofessional Quá sức tào lao. Tôi ko hiểu bạn bị lừa chuyện gì nhưng vấn đề bạn đưa ra hoàn toàn ko chính xác gì cả. Tôi mổ lasik cũng gần được 10 năm rồi và chưa hề gặp bất cứ vấn đề nào cả. Mặc dù sau mổ thì tần suất sử dụng mắt của tôi cũng rất cao vì bản thân rất thích xài điện thoại và máy tính, cộng thêm tính chất công việc hay thức về đêm. Khách quan đánh giá từ lúc mổ đến giờ chỉ bị khó chịu lúc đi bơi mà ko đeo kính bơi thôi.
      Còn bảo lợi ích khi mổ thì rất nhiều ví dụ như ko còn cảm giác vướng víu của cặp kính nữa, tự do thoải mái vận động mạnh, hoặc được làm những công việc mình yêu thích mà ko gặp cản trở nào. Cũng ko sợ ngủ quên ko tháo kính sáng ra đè dẹp lép nữa. Còn ông bảo môn thể thao phổ biến nào ko cần đeo kính tôi xem nào? Đá banh cầu lông tennis bóng chuyền bơi lội võ thuật... hay ông bảo người ta chuyển qua chơi cờ vua cờ tướng các kiểu phỏng.

3. shininglife

shininglife Thành viên

shininglife @long.nd nên mổ nhé . Mình mổ từ hồi mổ để đủ dk thì An Ninh là 2003 mà đến giờ 2018 vẫn 10/10 2 mắt nhé. Mọi thứ đều OK.

1
      long.nd thích nội dung này.
    4. longhuynhka

longhuynhka Dự bị

longhuynhka @Ms All-Sunday
      Được cái đeo được kính râm, đi ăn phở không lo mờ kính, lại tia gái tốt. Với cả đeo kính 10 năm giờ nhìn mắt cứ dại dại sao ấy, cả lồi to ra nữa cơ o_Oo_Oo_O

6. Danggiatea.com

Danggiatea.com Thành viên

Đúng là đi ăn đồ nóng đeo kính hay bị hấp hơi nước nó cứ bực bực sao ấy. Cũng hữu dụng, đặt hàng ngay thôi :)

tranlamsg thích nội dung này.
  7. soskhanh

soskhanh Thành viên

Có nên đi mổ mắt khi bị cận không các bác, đeo kính suốt vướng lắm :(
    Đi bơi không ngắm gái được nữa :((

canhcutnamphiBá Đạo BMT thích nội dung này.
    1. Loyal1991

Loyal1991 Thành viên

Loyal1991 @soskhanh Nếu mổ bạn nên cân nhắc phải có khoảng thời gian nhất định để mắt phục hồi sau phẫu thuật, chứ mổ xong và lao vào làm việc ngay thì mắt cũng bị cận nhẹ lại thôi. Mình mổ cũng được hơn 3 năm, mổ xong chỉ nghỉ đúng 1 tuần rồi đi làm lại, nên giờ cận nhẹ, nhưng không cần đeo kính. Và có thể có tác dụng phụ là mắt bạn sẽ hơi nhạy cảm với ánh sáng ban đêm hơn, nên bị đèn xe rọi sẽ bị loá hơn bình thường. Tóm lại, nếu được cứ mổ, không đeo kính nữa cũng thuận tiện hơn trong sinh hoạt hằng ngày. Thân :)

1
      soskhanh thích nội dung này.
    2. doan_viet_tan

doan_viet_tan Thành viên

doan_viet_tan @soskhanh Chẳng biết, nhưng bọn bác sĩ thà cận như lòi chứ chẳng chịu mổ.

1
    3. Bá Đạo BMT

Bá Đạo BMT Thành viên

Bá Đạo BMT @soskhanh Chuẩn rồi bác, nhiều khi đi bơi chỉ để ngắm gái, mà muốn ngắm toàn phải ngồi trên bờ

4. shininglife

shininglife Thành viên

shininglife @soskhanh nên mổ nhé . Mình mổ từ hồi mổ để đủ dk thì An Ninh là 2003 mà đến giờ 2018 vẫn 10/10 2 mắt nhé. Mọi thứ đều OK.

1
  8. prince_of_peace

prince_of_peace Dự bị

ăn uống thì tháo kính ra là được, quan trọng là lúc mưa thôi

nightmoonlightcienkang thích nội dung này.
    1. Phu Audi

Phu Audi Thành viên

Phu Audi @prince_of_peace Theo kinh nghiệm của một người sáng mắt như mình, thì muốn nước không đọng lại ở kính khi mưa, thì bạn nên bôi một ít mỡ, hoặc dầu ăn hoặc dầu xe lên kính, như thế mình nghĩ là nó không bị dính nước đâu =)) nước mưa hắt vào là chảy đi luôn =))
      Mình thì không phải đeo kính, nhưng mình đoán thế =))
      Bạn thử test và quay lại nói cho mình biết kết quả nhé =))
      Thân!

2. vietkhungs

vietkhungs Thành viên

vietkhungs @Phu Audi mình đeo kính từ nhỏ nên cái bác nói thì lúc đầu tưởng ngon vậy nhưng thực tế là đi bôi thứ đấy vào mắt kình sẽ đở nước nhưng bì nhòe kiểu nước mắt lưng tròng ấy khá khó chịu nhưng đang đi đường thì lấy đâu ra mở, chỉ có dầu trên da mặt thôi nhé kaka, túm lại là không xài được nhé

3. Phu Audi

Phu Audi Thành viên

Phu Audi @vietkhungs Vâỵ mà từ trước cứ nghĩ là làm thế sẽ được :D hehe
      Em không bị cận hay viễn gì, cho nên k phải đeo kính =)) Thấy các bác đeo kính nhiều lúc vất vả quá =)) được mỗi cái là bụi khó bay vào mắt :D

4. vietanhnb1993

vietanhnb1993 Thành viên

vietanhnb1993 @prince_of_peace Nói thật chứ e cận tới 7', ko có điều kiện mổ mắt. Bác nói thế e buồn quá :(

9. kill-you

kill-you Thành viên

có chống dính nước khi trời mưa không?

1. type

type Thành viên

type @kill-you Cụ ngồi 4 bánh trở lên là có gạt nước

2. khanhduy1997

khanhduy1997 Thành viên

khanhduy1997 @kill-you chắc chắn là không chống nớc rồi vì trong review có nói rửa là mất tác dụng

3. trieuniemvui

trieuniemvui Thành viên

trieuniemvui @type Kính ô tô thường bám hơi nước bên trong khi đi trời ẩm ướt mà ko bật điều hòa.cái bày bôi bên trong ko biết có hiệu quả ko?

10. hovjnh

hovjnh Thành viên

Bây giờ cũng có loại mắt kính chống mưa rồi. Mình đi mưa vẫn nhìn rõ vì nước mưa trên mắt kính không đọng, y như nước đổ lá khoai ý

1. longdh86

longdh86 Dự bị

longdh86 @hovjnh Có hả bạn, vô BV mắt or tiệm kính bảo cắt loại chống nắm nước là có hả

2. vietkhungs

vietkhungs Thành viên

vietkhungs @hovjnh thật ra mình cũng đang đeo cái tròng giống như vậy nó vừa chống chói, chống tia cực tím, nhưng quan trọng là khi đi mưa rất tuyệt vời, nhưng phải mưa to to tí mới thấy rõ tác dụng, nước nó trôi đi nhanh nên dể nhìn lắm còn loại mưa phùn thì nó gom hạt lại trên kính, nhìn nó có màu tim tím dưới ánh sáng, giá cái tròng 5,5 diop của mình là 350.000 vnđ. Nó cũng mõng nữa, nhưng có điều là khi đeo xong mà tháo kính xuống thì mắt nhìn mọi thứ xung quanh có vẽ mờ hơn so với loại kính trước mình đeo tuy cùng một độ. kính trước thì khỏi bàn rồi mưa to thì mình tháo kính ra chạy luôn chứ đeo không thấy đường ( thế nào cũng có bác nói cận thế sao tháo kính ra thấy đường thì mình nói luôn mắt mình dạng viễn trẻ, giống mấy ông già ấy nhìn thì vẫn thấy nhưng mọi thứ có vẻ nhỏ hơn, chỉ biết diễn tả vậy hihi )

1
      hovjnh thích nội dung này.
    3. hovjnh

hovjnh Thành viên

hovjnh @longdh86 Có mà, hàng bán kính mắt nào cũng có. Nhưng đừng tin cái loại chống loá thôi

11. ocaidet

ocaidet Thành viên

Tuýp này ở nhật giá 80k :v

NgocFreedom thích nội dung này.
  12. rongxike

rongxike Thành viên

Nghe nó trộn dấm với nước mắm độ đạm cao cũng làm được chuyện này...

Há há há

13. Mido8x

Mido8x Thành viên

Cái này đi mưa có chống đọng nước đc ko nhỉ ???

14. haiduong87

haiduong87 Thành viên

Mưa thì sao thớt?

15. aduckuba

aduckuba Thành viên

Hay nhờ, sáng sớm tinh mơ đi thể dục k sợ mù đường vì sương muối nửa r:)
    Aduckuba signature

16. pro744

pro744 Thành viên

Dùng đc bao lâu lại phải dùng tiếp nhỉ. Có vĩnh viễn ko nhỉ. Cả lấy nc rửa chén bôi lên thì ko sợ nhớt sao

17. holokids

holokids Thành viên

ra hàng điện thoại mua lọ nano về bôi kính. Bao đâm các kiểu... đi mưa nước hạt sen luôn.

duonglongbg thích nội dung này.
    1. longdh86

longdh86 Dự bị

longdh86 @holokids Đã thử chưa hay phán đại vậy bạn. Hôm trước xem Người Lạ review chai nano bôi kính mũ BH, có ông xem xong lấy bôi lên kính cận và bảo ko thành công

18. dung082002

dung082002 Dự bị

Dùng nano bôi lên thì bụi bám khủng khiếp, lau hết bụi đi thì cũng bay lớp nano, công nghệ hydrophobic
    Còn loại này thì ứng dụng được nhiều mặc dù thời gian lưu lại ngắn. Cũng là công nghệ nano, hydrophylic
    Còn nước rửa chén cũng có tác dụng tương tự do cũng tạo hiệu ứng làm sạch hydrophylic tạo bởi các hóa chất làm sạch đơn thuần. Bạn nào không sợ hóa chất thì cứ sử dụng, vdu gương phòng tắm

19. finalmagic

finalmagic Thành viên

Mới mổ thì như bác nói, qua thời gian sẽ hết ạ, e mổ tháng 2, giờ mắt đỡ bị khô nhiều rồi, cũng bớt chói hơn hẳn:D
    Cận lại hay không thì tuỳ người nhưng thường trên 20 rồi mắt cũng ổn định khó cận lại :D, đủ yêu cầu hay không thì phải ra viện khám nhé :D 500k

long.nd thích nội dung này.
    1. Hoang-kuro

Hoang-kuro Thành viên

Hoang-kuro @finalmagic chi phí bây giờ là nhiêu bác, mình ở tỉnh nên cũng ngán vụ đi xe trong thời gian chờ mổ. mắt mình cận 2.0 .
      với lại khi mổ xong chạy xe ban đêm có bị chói mắt đến mức không thấy gì hay có đốm sáng ttước khi mắt khi bị đèn pha không?

2. Mr.Geccu

Mr.Geccu Thành viên

Mr.Geccu @finalmagic

20. dangtu4444

dangtu4444 Thành viên

tại sao các bác không dùng sơn nano nhỉ ?

Chia sẻ

Đang tải...