Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chống bám hơi nước kính đeo mắt: Hết sợ mờ kính khi mang khẩu trang, ăn phở, uống cà phê nóng

Nam Air
19/8/2017 8:5Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gakhonggay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình nghĩ trừ khi yêu cầu đặc thù hoặc cận quá nặng mới bắt buộc phải mổ. Còn với mắt dưới 3 độ thì tuyệt đối đừng mổ, đừng tự làm suy yếu mắt của mình đi, chưa kể vẫn có nhiều rủi ro khi mổ mắt .
vietanhtr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gakhonggay giờ công nghệ mổ ngày càng hiện đại rồi bác, quan trọng là thời điểm mổ thôi. nên mổ khi thị lực đã ổn định sau vài năm số kính không tăng hoặc giảm. nghĩa là cơ thể mình đã điều tiết tốt và nội tiết ổn định rồi. chứ nhiều người mổ
sớm, xong đến lúc cận lại thì đổ lỗi cho việc mổ. thậm chí cực đoan với phương pháp này, theo mình như vậy là không đúng.
vietanhtr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 bên soft99.vn bán bịch khăn 275k đó bác
Hay đó
Hay quá!
Dennis.Dinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bữa thấy giá thấp nhất thấy 245k :v
spy179
TÍCH CỰC
7 năm
cần loại nào có thể chống nước mưa cho người cận
Lê.M.Đức
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay hay, nhưng mình vẫn lựa chọn cách dựng kiến lên đầu khi ăn đồ nóng ( đỡn tốn tiền và thêm cái khâu bôi bôi )
@Lê.M.Đức Bác cứ thử cận 8 độ đi rồi bỏ kính ra xem có nhìn thấy gì mà gắp không
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
MÌnh khó chịu nhất là mùa hè ngồi trong xe hơi điều hòa, mở cửa bước ra ngoài là kính mờ tịt luôn, ko nhìn thấy gì. Chắc sẽ mua tuýp để trên xe cho tiện lợi. Thank chủ thớt nhiều đã giới thiệu sản phẩm hữu ích!
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
Mua cái khăn để dành lâu kính nón fullface đi phượt lúc trời mưa thì ngon ^^
bngkhoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đi chơi tennis mồ hôi bám vô kính cũng bị mờ như thế này nước còn đọng lại nữa. Đánh nhìn méo thấy trái banh đâu luôn. Đây đúng là loại tôi cần haizz
THÁO KÍNH RA SỢ KHÔNG THẤY ĐƯỜNG GẮP THỊT,
CKG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hạt dẻ hơn có thể lấy thuốc lào chà nhé :v
hnd169
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không mổ vì vào viện mắt thấy bác sĩ toàn đeo kính 😆)
josep.tinh
TÍCH CỰC
7 năm
Sao thấy bán 275k cho bịt khăn nhỉ? có nhầm giá không chủ thớt ơi
https://www.soft99.vn/product-page/vải-lau-kính-chống-sương-mù-glasses-anti-fog-cloth-for-repeated-use
7101981
TÍCH CỰC
7 năm
Sao lên xem giá của soft99 cái bịch khăn là 275 nhỉ? Không thấy 99k
0946416504
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mắt mình 9/10 không ngại nhỉ
Smowtion
TÍCH CỰC
7 năm
Có link típ thuốc không nhỉ
transonvcc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này dùng cho kính bơi không biết ổn không ? Mỗi lần xuống nước nó lại trôi mất thì cũng phiền nhỉ
@transonvcc bôi vào bên mặt trong nha bạn. Bạn ra mấy tiệm tdtt mua có vài chục, mỗi khi bơi thì xịt vào và rửa sơ lại bằng nước sạch, rõ bao tia gái 😃.
Cận chỉ mắt bên trái, 2 độ.
Ai same same ko, cách xử lý hợp lý nhất là ntn?
hiepmu
CAO CẤP
7 năm
cái này thích hợp dùng vào mùa đông ở ngoài Bắc thoy, mình ở trong Nam, cũng đeo kính nhưng ít khi bị vụ này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019