Chống bám hơi nước kính đeo mắt: Hết sợ mờ kính khi mang khẩu trang, ăn phở, uống cà phê nóng

Nam Air
19/8/2017 8:5Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quote xong mới đọc lại thấy nhiều bạn bảo mổ lasik là ko nên rồi bị lại blah blah.
Đúng là phần bắn lasik thì tuỳ vào mắt mỗi người và trình độ thằng kỹ thuật và ra kết quả khác nhau. Mình ko sure là 100% sẽ ngon lành tất cả vì có chị đi bắn cùng mình thì trên 10 độ nhưng về còn hơn 1 độ vì bs trc khi làm có bảo là do mắt nó mỏng ... nên chỉ làm được thế thôi

Còn bị lại còn do mình nữa, mắt bình thường có cận mie gì đâu mà tại sao nó lại bị cận =)) bắn 1 phần nhưng mình phải điều tiết lại 1 phần chứ vẫn thói quen như cũ thì bị lại thôi.

Bản thân mình bắn được 15 năm, tháng đầu sau khi bắn thì phải giữ và hơi khó chịu nhưng sau 1 tháng đi kiểm tra thì perfect 10+/10 cả 2 mắt. Có thể do mình cận nhẹ chỉ hơn 2 độ. mà đến bây giờ 2018 là dân coder 1 ngày xài máy hơn 10h chưa kể điện thoại xuốt từ 2010 tới giờ. Vẫn 10/10 2 mắt ngon lành :|

Ngày đầu tiên chạy ra đường xài mắt sau khi bắn cảm giác như được hồi sinh =)) đường đẹp / cây đẹp nhà đẹp cái gì cũng đẹp, trời xanh ngắt. Cảm giác éo thể diễn tả được bằng lời :|
kopan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào dùng thử món này 1 thời gian chưa, review thực tế phát 😁
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm sao để chống bám bụi và vân tay cho kính vậy ae
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kính có polarized sử dụng dung dịch này về lâu dài có bị hỏng không ? Vì nghe mí em bán kính bẩu chỉ rửa bằng nước lã thui !
jumanji225
ĐẠI BÀNG
7 năm
rất hay cho mấy thằng cận cận như mình 😆
robocon88
TÍCH CỰC
7 năm
Hay đấy ạ! 😃 Rất thích hợp cho những người mắt cận như em.
hien146
ĐẠI BÀNG
7 năm
Soft99 bán vải lau 275k mà ad?
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài test chưa chính xác lắm . Vì lúc đầu clip là tròng kính chống xước không có tác dụng chống bám hơi và chống nước nên như vậy ạ . Thực ra trên thị trường đã có tròng kình tích hợp luôn tính năng này vào tròng mắt kính ( Nó là lớp phủ SuperHydrophobic ) . Chỉ cần thay mắt kính đó là được , không cần mua cái này ạ .
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Đa phần người Việt mình mua hàng đều chỉ lựa chọn theo giá tiền và PR của người bán hàng. Và chi trả quá cao cho mục đích sử dụng kính. Nếu bạn bị cận khoảng 4 , 5 độ gì đó thì đeo mắt kính 1.74 sẽ ko hợp lý về tiền cũng như sẽ ko tốt bằng tròng kính thấp tiền hơn nhé ( ví dụ chiết suất 1.60) . Tròng mắt kính ko phải lýc nào cũng càng đắt càng tốt, đôi khi còn ngược lại
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhuyen Có fb để mua hàng ko bạn, mình cận 2 độ thôi thì nên mua loại nào
linhuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuan_vip Fb của shop đây ạ
https://www.facebook.com/VLookXaDan/
linhuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
MN ĐEO KÍNH ĐÃ BAO GIỜ GẶP TRƯỜNG HỢP NHƯ NÀY CHƯA Ạ :-o:-o:-o

Rất khó chịu đứng không ạ , sản phẩm Dagas và MiHan ở dưới bên mình giải quyết được vụ trên nhá

DAGAS 1.60 MR-8 UV400 SUPER HYDROPHOBIC - TRÒNG KÍNH TỐI ƯU

Tròng kính tích hợp những công nghệ tiên tiến và tối ưu nhất :
* Nguyên liệu Nhật Bản : Nguyên liệu MR-8 của Nhật Bản với chỉ số ABBE cao ( 43) đem lại hình ảnh sắc nét , trong suốt đem lại cảm giác dễ chịu khi đeo

* Chống chói : Tròng mắt kính được phủ 1 lớp 7 màu có tác dụng loại bỏ những tia phản chiếu giảm tình trạng chói lóa . Tròng kình chống chói sẽ đem lại tầm nhìn tốt và rõ nét hơn giúp chúng ta lái xe vào buổi tối an toàn hơn, hạn chế mỏi mắt khi sử dụng thiết bị điện tử.
* Chống tia UV : Tia UV gây hại cho mắt là tác nhân dẫn đến đục thể tinh thể và gây ưng thư mắt . Những người thường xuyên di chuyển , tiếp xúc nhiều với ánh nắng mặt trời cần được trang bị tròng kính chống tia UV .
* Chống bám vân tay , chống bám nước : Lớp phủ Super Hydrophobic hiện đại nhất giúp nước trên bề mặt tròng mắt kính dễ dàng trôi đi duy trì sự rõ nét cho tầm nhìn của bạn. Bề mặt trơn không bám bụi và dễ lâu giúp tuổi thọ của kính cao hơn .
Sản phẩm được nhập khẩu nguyên chiếc từ Hàn Quốc
LINK http://m.dmo.co.kr/

MIHAN 1.56 UV400 PHẢN QUANG SUPER HYDROPHOBIC - HOÀN HẢO CÔNG NGHỆ
Tròng mắt kính MiHan 1.56 UV400 Super Hydrophobic sở hữu công nghệ phủ mạ tiên tiến và mới nhất rất ít gặp trên thị trường
Lớp phủ Super Hydrophobic là gì và nó mang lại lợi ích gì cho người sử dụng kính mắt

Công nghệ phủ Super Hydrophobic được áp dụng và phát triển bởi tập đoàn Pilkington Glass vào năm 2001 trong dự án Pilkington Activ ™ giúp các cửa kính không bám nước , sạch và trong hơn. Kể từ đó nó được phát triển và áp dụng vào tròng mắt kính thời trang chuyên dụng cho vận động ngoài trời hoặc chơi thể thao giảm tối đa nước hay mồ hôi trên tròng giúp kính.

Đến nay công nghệ phủ Super Hydrophobic này đã áp dụng trên những tròng kính thuốc , tăng hiệu năng sự dụng và độ bền của tròng mắt kính .
Super Hydrophobic làm việc như nào : lớp phủ Super Hydrophobic giúp bề mặt tròng mắt kính không hấp dẫn với các phân tử nước. Có nghĩa là thay vì nước bám vào bề mặt của tròng mắt kính và làm lan rộng ra, thì nước giờ sẽ đọng thành giọt trên bề mặt tròng mắt kính. Các lớp phủ Super Hydrophobic cũng làm suy yếu sức căng bề mặt giữa các giọt nước và bề mặt của tròng mắt kính. Điều này có nghĩa là các giọt nước sẽ trôi ra khỏi bề mặt của tròng kính.

Lợi ích khi dùng tròng mắt kính phủ Super Hydrophobic :
1. Nước và mồ hôi trên bề mặt tròng mắt kính sẽ tạo thành một giọt nhỏ (như hình trên) không lan nhòe ra làm méo hình ảnh.
2. Lớp phủ Super Hydrophobic sẽ giúp giảm đọng nước trên bề mặt tròng mắt kính, giúp kính luôn trong và ko bị nước che tầm nhìn . Nó giúp chúng ta đi ngoài trời mưa dễ dàng hơn, hoặc cho những người đổ mồ hôi nhiều làm mờ tròng kính.
3. Lớp phủ Super Hydrophobic kèm theo chống tĩnh diện(EMI) . Đẩy văng những ion tích điện trong không khí không bám vào bề mặt tròng kính ( ví dụ như bụi và các chất bẩn khác) giúp kính luôn sạch trong.
4. Lớp phủ Super Hydrophobic chống thấm nước có nghĩa là, mắt kính ít cần vệ sinh hơn. Lớp chống thấm nước chống lại các vết bẩn và nhờn từ các dấu vân tay. Giúp chúng ta làm sạch tròng mắt kính nhanh và dễ dàng hơn , tăng tuổi thọ của tròng mắt kính.
@linhuyen Điên.
Thực ra tính năng chống nước là tính năng cơ bản có từ rất lâu trên thị trường với lớp phủ SuperHydrophobic chống nước trên các tròng kính rồi. Quan trọng là mọi người mua được sản phẩm chính hãng thì chất lượng mới đảm bảo theo cam kểt.
Giờ tính năng cao cấp nhất trên tròng kính đó là kiểm soát ánh sáng xanh, chống tác nhân gây hại cho mắt, mỏi mắt:

@linhuyen Còn về Khánh Linh là công ty độc quyền thương hiệu Huvitz tại thị trường Việt Nam.
100% hàng hóa nhập khẩu từ Hàn Quốc, giấy tờ nhập khẩu đầy đủ, sản phẩm nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, cam kết chất lượng theo thông số kỹ thuật đưa ra.
Còn hàng MiHan của bạn lấy chỗ Hải Nhãn ấy - thì nguồn gốc chất lượng sản phẩm như thế nào chắc tự bạn biết, mình ko cần phải nói. Cái gì cũng tỏ ra nguy hiểm là không tốt bạn ah.
--THÂN--
linhuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hhoc26 Ha ha , chất liệu chủ yếu bây giờ là CR-35 . Chết cười với kiến thức của bạn , bạn biết vì sao người ta gọi là CR-39 không ? Không hiểu gì về chất liệu làm nên những loại mắt khác nhau thì mình chịu bạn rồi , mình không hiểu bạn tư vấn cho khách kiểu gì nữa . Câu hỏi mình hỏi bạn cái ánh sáng xanh 1.61 Huvitz làm từ chất liệu gì ? Bạn có biết câu trả lời không ? Bạn biết vì sao Khánh Linh chỉ có duy nhất 1 dòng kính cắt ánh sáng xanh Huvitz ko ? Nếu bạn biết thì sẽ ko nhập ở đó bạn nhé .
@linhuyen Mình đã viết rất kỹ rồi CR-39 chỉ có chiết xuất 1.49 thôi bạn nhé.
Còn đây là những vật liệu làm tròng kính hiện tại trên thế giới, gửi bạn để bạn mở mang đầu óc:

Cr-35 là tên gọi quản lý trong điều hành sản xuất trước bên mình làm, quen nên gọi mã là như vậy, có thể là tên nội bộ nên những người cả đời chưa thấy cái tròng kính nó được làm như thế nào như bạn ko biết được.hajzz.mình xin lỗi nhé.
Mình bán hàng là phải có cái tâm, chứ không phải dựa vào ba cái linh tinh lòe khách hàng không biết xong đi cắt cổ khách hàng đâu bạn ah.
HUVITZ không phải là MIHAN - vỏ IPHONE mà chậy phần mềm android nên đừng đánh đồng bạn nhé.
HUVITZ cũng không phải là Khánh Linh, mình cũng không bán hàng cho Khánh Linh, Khánh Linh chỉ là đại diện được ủy quyền phân phối trực tiếp sản phẩm của HUVITZ - 100% hàng được nhập khẩu từ Hàn Quốc, hàng chính hãng, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, chất lượng đảm bảo 100% => cái gì mà đảm bảo quyền lợi cao nhất cho khách hàng,có cơ hội kinh doanh thì mình làm thôi bạn ah. Chứ mình cũng không quan tâm Khánh Linh như thế nào đâu bạn ah. Tư tưởng con buôn như bạn thì mệt lắm.
@hhoc26 không mang gương vẫn tốt hơn mang gương nhé
Các bác thể tham khảo về toàn bộ tính năng chống ánh sáng xanh tại đây nhé, rất hữu ích cho mọi người dùng kính: https://www.facebook.com/h2tekinhmat/posts/1694447327252497
linhuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn cứ trả lời câu đơn giản đi , huvitz 1.61 là nguyên liệu gì ? để mình mở mang kiến thức cái ha ha. Còn những cái bạn google ở trên ý , đứa lớp 3 nó cũng làm đc nhá . Đi sâu vào chuyên môn đi bạn ơi , đừng nói vòng vo .
@tuanmaskhp nó chỉ quảng cáo là chính mà. Bài đăng hỏi có nên hay ko ? thì việc không xài kính vẫn tốt hơn xài kính rồi. Còn tụi nó là kiểu hãy xài kính nhưng xài kính loại nào tốt hơn. Tụi bẩn bựa PR ấy mà
linhuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanmaskhp Cảm ơn bạn đã nhận xét . Bạn nói rất đúng ngành này nó đặc thù , nhưng không phải là quá khó hiểu . Tất cả đều là kiến thức quang học và khúc xạ , hiểu được căn bản ( ví dụ như nguyên liệu làm lên tròng mắt kính , các lớp phủ gia tăng , chỉ số ABBE , quang sai , thiết kế của tròng mắt kính ...) lúc đó sẽ biết được tròng mắt kính nào PHÙ HỢP với mục đích sử dụng của mình . Đây cũng là tiêu chí của mình , mang đến khách hàng sản phẩm đúng với mục đích của họ , tránh lãng phí bởi những tính năng thừa . Bạn cần tư vấn gì về tròng mắt kính mình sẽ giải đáp cho nhé . Chúc bạn ngày làm việc hiệu quả
Cho mình hỏi dung dịch này dùng được cho nhựa ko , mình đang muốn dùng cho GOPRO để chống bám nước . Nếu được cho mình xin địa chỉ mua lun nhé
tonglien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhẹ nhàng bằng 1 khăn lau kính!!!
Mắt kính Nhật Bản IU-GLASS.
Website: iu-glass.com
FB: https://www.facebook.com/matkinhnhatbaniuglass/
cao van do
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm nào xem nó có tuýp to như tuýp đánh răng ko để nhập về cho các pro mua bôi lên gương xe và chắn gió ô tô. Cần gạt nước cho nghỉ hưu
dukichlang
TÍCH CỰC
5 năm
Anh em cho hỏi kính bơi thì nên dùng loại nào anti fog được lâu không ? cái kính bơi của mình nó mất lớp chống fog rồi.
Usepo
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình đang quan tâm
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
Bôi xong thì lau bằng gì? Mình bôi thì nó đóng 1 lớp mờ kính luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế