Chống nước iphone X

ZhaoYun96
17/1/2018 20:28Phản hồi: 9
Các bác đánh giá khả năng chống nước của iphone x thế nào , em đi làm tay hay có dầu mỡ nên điện thoại lúc nào cũng bẩn , vậy em rửa bằng nước với dầu rửa bát liệu có ổn k ,
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu máy mới do chính bạn đập hộp thì ok, với lại chỉ rửa thôi ko ngâm nước thì ok hết. Mình từng mua ip7 hàng 99% ngu tưởng như mới thử chống nước thì đi tông mới lên IPX đập hộp rửa bình thường. Nhưng đừng lạm dụng nó quá đồ điện tử cũng hên xui và Apple ko bh vào nước.
ZhaoYun96
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhhai1278 Máy em mua ở store của appple bên đài loan , tự tay bóc hết
Thúy Tũnnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko nên bác nhẽ. lỡ đi teo hai mấy chai như chơi
Susu0806
TÍCH CỰC
6 năm
Các máy có khả năng chống nước nhưng đều không được bảo hành khi nước ngấm vào máy nên không lạm dụng tính năng này.
Máy bẩn do dính dầu mỡ nên dùng khăn ẩm hoặc miếng mút chấm chút nước rửa chén bát xoa lên thân máy rồi dùng khăn ẩm lau sạch.
ZhaoYun96
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Susu0806 Cám ơn bác , em thử cho vào chậu nước xem youtube vẫn ngon lành
Susu0806
TÍCH CỰC
6 năm
@ZhaoYun96 Biết vậy nhưng 25-35 củ khoai chứ có ít đâu!
Làm trong môi trường dầu mỡ thì tốt nhất khuyên bác nên kiếm thêm 1 con máy cùi nữa rồi chuyển cuộc gọi sang, khi nào làm việc mang theo con máy cùi đó cho đỡ sót
Bác mua hẳn loại dung dịch chuyên làm sạch điện thoại màn hình để tốt cho máy nhé. Lau xong nó tự bay hơi luôn. Còn dùng xà phòng xong có khi trong các kẽ vẫn còn dính lại không đi hết. Để lâu có khi còn bẩn hơn 😆
iPhone X chống được nước đó, nghe nói ngang ngửa với mấy con note của samsung: http://thaymatkinhiphone.vn/iphone-x-chong-nuoc/
còn bác xài đt trong môi trường dầu mỡ, mà đem điện thoại rửa với dầu thì còn x2 lần hư máy nữa. xài đồ bảo vệ điện thoại như cái ốp lưng full từ màn hình tới mặt lưng, dán điện thoại kĩ vào chó nó sạch sẽ bác ạ. bài này hướng dẫn cách bảo vệ điện thoại full nè: http://thaymatkinhiphone.vn/iphone-x-bi-vo-man-hinh/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019