Chrome 13 nhanh nhất trên Mac, IE9 trên Windows

Didu
5/4/2012 16:15Phản hồi: 137
Chrome 13 nhanh nhất trên Mac, IE9 trên Windows

Trong bài so sánh mới nhất do New Relic thực hiện về các trình duyệt web, Chrome 17 dù là phiên bản mới nhất của Google Chrome nhưng nó thua Chrome 13 về tốc độ trên nền tảng OS X. Trong khi đó, Internet Explorer (IE) 9 là trình duyệt có tốc độ tải trang nhanh nhất trong số các trình duyệt cho người dùng Windows.

New Relic chọn ra những trình duyệt phổ biến hiện nay như Chrome, IE, Firefox, Safari và kết quả là Chrome 13 về nhất trong số các trình duyệt web cho nền tảng OS X. Phiên bản Chrome này chỉ mất 2,4 giây để hoàn thành tải trang trong khi Chrome 17 là 2,5 giây; Firefox 11 là 2,8 giây và Safari 5.1 là 2,7 giây. Trong khi đó, IE9 chiến thắng trong cuộc thi với thời gian tải trang là 3 giây, đánh bại Firefox 14 (3,5 giây), Chrome 17 (3,5 giây) và Safari 5.1 (4 giây).

Đối với nền tảng di động, Opera Mini dành chiến thắng trong bài test của New Relic. Opera Mini tải trang trong thời gian 2,6 giây trong khi Safari trên iPad lâu hơn gấp đôi. Cũng dễ hiểu khi Opera có tính năng giảm kích cỡ trang web khi qua server của họ, nhờ đó thời gian tải sẽ nhanh hơn.

Khảo sát từ New Relic còn chỉ ra rằng tốc độ tải trang trung bình (trên tất cả trình duyệt) trong năm nay là 5,5 giây, nhanh hơn một chút so với con số 6 giây trong năm ngoái. Đồng nghĩa các phiên bản trình duyệt mới hơn đã được tối ưu tốt hơn qua từng năm để cải thiện thời gian tải trang.

Nguồn: The Next Web
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

☺♥☻
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm sao để down đc xuống 13 nhỉ? :|
@bebi1250 rồi tắt chức năng tự động update
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longhau í ẹ, iam sorry;)
@duckh4nh bảng so sánh có chrome 19 rồi kia kìa
@☺♥☻ Gỡ bỏ Chrome đang dùng mà tải bản V13 chứ sao
Chắc phải tập tành lại cách sử dụng IE9, từ ngày có Chrome quên hẵn sự tồn tại của nó 😆
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao thấy dùng IE 9 chậm thế kia mà sao bà test lại thể hiện là nhanh hơn Chrome nhỉ? Dùng Windows thấy trình duyêt Chrome ổn định
inhead_19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duckh4nh Chắc do bạn xài bản Win lậu oh, mình xài thấy cung nhanh lắm. Nhưng mà thấy IE zi Chrome ngang nhau, Firefox dạo này cùi wa'
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@inhead_19 100% dùng Windows!
;)
Dùng tinhte.vn để test thử thì Chrome nhanh hơn hẳng về tốc độ tải trang, load ảnh khi cả hai đã khởi động.
Nếu tính thêm thời gian khởi động nữa thì IE còn thua tiếp nữa
Hihii, đấy là máy tính nhà em nhé, em ko khẳng định hoàn toàn đâu😃
inhead_19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duckh4nh Máy tính mình thi ngược lại, theg IE khởi động nhanh hơn Chrome.
Mấy cái phần mềm test này cũng hên xui lắm đó. Mình thấy xài kai nào cung duoc, thấy thích thích là xai thui, có nhanh hơn thì cug chừng 1,2s là cùng, hok ảnh hưởng là mấy.
youngj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duckh4nh bạn so sánh hơi bị khập khiển.
Nếu làm 1 bài test cho chính xác thì bạn nên xoá hết cache và cookie cho cả hai trình duyệt rồi test. Kết quả sẽ khách quan hơn.
Bản thân mình khi dùng chrome rồi qua dùng IE lại thì cũng thấy IE chậm hơn, nhưng ngẫm nghĩ lại thì cũng chưa đúng hẳng... và mình cũng chưa test bao ngờ, cái nào tiện vẫn dùng thôi, lâu lâu dùng IE ủng hộ tinh thần cho microsoft.. 😁
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duckh4nh Em cũng kết Chrome thôi, IE í ẹ lắm....
Trình quyệt trên windows mà thiếu Opera là sai lầm
Mình kết Chrome rồi, ;)
FF có 14 hả bác, e thấy trang chủ mới ghi tới 11 chứ mấy @@
Có firefox 14 lúc nào vậy ta, check update đã có đâu nhỉ ?
@tienduong1368 Bản 14 Firefox có 1 thời gian rồi bạn nhưng chưa phát hành chính thức, bạn down tại FTP Firefox nhé.🆒
sao mình dùng ie10 trên win 8 thấy nó tải trang nhanh khủng khiếp? thế là win 7 mình dùng chrome còn win 8 mình dùng ie10 😁 mỗi tội em nó không hỗ trợ flash trong metro ui
Trên MAC thì cứ Safari mà chiến.
Còn Windows thì Chrome. Xài nhiều add-ons thì Firefox.
Khỏi suy nghĩ chi mệt.
FF 14 ở đâu vậy ta
hunhun
TÍCH CỰC
12 năm
tiêu đề của bác chủ tối nghĩa quá
warnbroom
TÍCH CỰC
12 năm
test thì test, thực tế mình dùng thế nào mình biết. Ko phải là cảm thấy chậm hơn mà rõ ràng là dùng IE9 vẫn chậm hơn hẳn Chrome
warnbroom
TÍCH CỰC
12 năm
Firefox thì tốt nhưng start up chậm và mở nhiều tab là bắt đầu dở chứng ><
ntuanngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
IE9 chạy trên windows á? sao mình dùng chrome vẫn thấy nhanh hơn nhỉ
Bài viết này sai chăng?
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
IE xem youtube nhanh hơn chrome, nhưng mà dùng chrome thì tiện vì cái khoản đồng bộ app với bookmarks của nó. IE muốn đồng bộ phải cài hơi nhiều.
IE có cái menu chuột phải dài dòng quá nên bị rối mắt nữa. còn IE9 ra lâu thế rồi mà vẫn còn nhanh hơn Chrome update liên tục ;))
bản firefox 14 là thế nào vậy nhỉ? :eek:
Mình thấy IE 8 nhanh hơn IE 9 mới ảo, khởi động cũng nhanh hơn. Còn Chrome ngày càng ì ạch sao ý, lại hay bị treo đột ngột nữa. Chẳng biết cỏ phải xung đột gì tương tự với IDM ngày trước không nữa? Nói chung là dùng Chrome quen rồi khó mà bỏ được. Thích sự đơn giản và tiện dụng của Chrome.
Trước giờ chỉ trung thành với Opera
Mình dùng Chrome vì trên Chrome có Smooth Gestures rất tiên lợi, những cái khác thì không bít có hay chưa nữa.😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019