Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chrome bắt đầu chặn âm thanh của các web có autoplay

Duy Luân
3/5/2018 21:41Phản hồi: 70
Chrome bắt đầu chặn âm thanh của các web có autoplay
Trong bản Chrome 66, Google đã bổ sung tính năng tự động tắt âm thanh của các tab autoplay nhưng nó chưa chạy ngay, tới hôm nay chúng mới bắt đầu phát huy tác dụng. Trong những ngày qua CHrome đã âm thầm học thói quen của bạn, những trang nào bạn thường vào, nếu có autoplay thì bạn có tắt nó hay không... Dựa vào đây Chrome sẽ biết mà tự động tắt âm thanh của web auto play một cách thông minh. Nếu bạn là một người mới hoàn toàn và chưa từng dùng Chrome, trình duyệt sẽ chỉ auto play cho khoảng 1000 trang web phổ biến như YouTube mà thôi. Rồi theo thời gian bạn dùng, danh sách này sẽ thay đổi.

Anh em dùng thử và cho ý kiến coi nó có hiệu quả không nhé.

Nguồn: The Verge
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa thấy hiệu quả mấy, có trang tắt có trang ko.
@BlackBerryz Có là tốt rồi, nhiều khi nó tự phát quảng cáo mà phát âm thanh "ứ ứ.." nghe vừa sượng, vừa sung 😁
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
@BlackBerryz Giờ chrome cập nhật tính năng chăm vc. Nhẽ ra cái này phải có từ lâu rồi. Có mỗi cái chặn trang mở cửa sổ mới mà ko thấy thằng nào làm. Settings đầy đủ chặn popup mà nó vẫn nhảy lên khó chịu vcl
@ZeusFate Chrome trên đt chặn đc bác à, còn PC ko thấy hiệu quả.
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
@BlackBerryz Ông bạn bị ngáo à. Trên đt thì làm gì có mở cửa sổ mới mà chặn với không. Máy tính nó cứ mở cửa sổ mới xong lại phải tắt từng cái ức chế vô cùng. Tiện đây anh em nào chặn quảng cáo còn bị yêu cầu tắt đi mới cho tiếp tục sử dụng có thể tìm từ khoá "Bypass AdBlock Detection"
@Duy Luân sai đoạn này rồi Luân ơi
đã âm thành học thói quen của bạn,
Chrome dùng ngon mỗi tội ăn Ram quá, mà giá Ram thì các bác biết rồi đấy 😔 . Nên chơi game là máy cùi của mình phải tắt nó 😁
@spamspam Bạn duyệt web ko thì chả sao, ko thấy ng ta nói vào game thì phải tắt chrome đi à?
@spamspam Có nhé nhưng laptop xưa , như asus n550lf ram 6Gb
@hoangheodx Thể hiện điều gì vậy bạn? Ăn nói cho lịch sự chứ mình có nói gì quá đáng đâu?
@smile_nice90 Chậm hay ngốn RAM cũng do người dùng cả thôi. Như bộ quần áo mặc lâu không thay ấy ;)) Tôi thì vẫn yêu nhất Chrome, nhanh, tiện và hỗ trợ nhiều API xịn cho dev hơn hẳn mấy thứ kìa 😃
Mẹo làm nhanh: lâu ngày dùng cache nhiều, thì nó sẽ xử lý nhiều thứ. Cho nên, khi thấy chậm thì
1) Khởi động lại Chrome
2) Xoá cache
3) Reset trình duyệt
Thử từ trên xuống. Đảm bảo là sẽ nhanh như khi mới cài 😃
Ngon rồi
Safari làm khá tốt khoản này
giờ mới làm
Thằng chrome khởi động hơi bị lâu, nghe ae trong này nói Edge nhanh nên dùng thử từ đấy yêu luôn 😁
@khangtn có bộ gõ fix được đó bạn
khangtn
TÍCH CỰC
6 năm
@liemstar Mình đang xài Unikey RC4, không biết bác đang nói cái nào 😁
@khangtn bữa mình thấy có giới thịu bộ gõ AVKey được viết lại từ Gõ tiếng việt đó. Mình tải về dùng thử khá ngon. Có chức năng fix cho chrome và app store của win 10.
khangtn
TÍCH CỰC
6 năm
@liemstar Ok cám ơn bác. Để e tìm thử 😁
thanh858036
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang im lặng vào mấy trang tự nhiên bật nhạc ầm ầm lên giật mình

Rút gọn link kiếm tiền uy tín nhất việt nam rate cao
Code:
TinyLinks.Net
http://bit.ly/2jiX0il
@thanh858036 đã là gì, đang nghe nhạc trên youtube tự nhiên nhiên nó nhảy qua quảng cáo ò í e um sùm, có cái 5s, có cái cả 2p chưa tắt.
theo mình dùng và theo dõi thì trang web nào mà mình tắt âm thanh thường xuyên thì lần sau mở trang web đó mặc định âm thanh sẽ bị tắt (bất kể trang web nào)
Đã cập nhật khoảng 1 tháng trước chặn khoảng 80%.
Mod có biết plugin nào chặn quảng cáo cho trang web và youtube không? Không biết do virus hay trang nó load tự động quảng cáo nhiều quá.
@nbqvdp chặn quảng cáo có adblock : https://chrome.google.com/webstore/detail/adblock-plus/cfhdojbkjhnklbpkdaibdccddilifddb
@nbqvdp Cài adguard vào là tán quảng cáo bay hết.
@moitinhdaukiss Có 1 số trang get link nó bắt phải bật lại
@moitinhdaukiss cài rồi mà nó ra như thế này
upload_2018-5-4_11-31-33.png upload_2018-5-4_11-31-33.png
@nbqvdp cài adblock rồi phải tinh chỉnh nữa mới hiệu quả, bỏ tick chỗ quảng cáo phù hợp sau đó tinh chỉnh tiếp nếu không thích các nút like, share thì vào đây chỉnh https://facebook.adblockplus.me/ tiếp tục chỉnh cho youtube https://facebook.adblockplus.me/
Chrome giờ cũng có AI nữa à :p
i-X
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ae có ai dùng chrome sau khi xem stream trên youtube một lúc thì chrome rất lag ko? Mình dùng trình duyệt khác thì bình thường nhưng lại ko muốn dùng tới 2 trình duyệt, ko biết ae nào có cách khắc phục?
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Chrome chạy trên bphone mới thì có tắt đc ko nhỉ FB_IMG_1525401978717.jpg
Đang ghét cái Facebook trên ănroi cứ tự động chơi video có âm thanh. Bực
@cuhiep đọc còm-men của ông mà tui cũng bực nữa!!!
@cuhiep Vào app settings có tùy chọn tắt đc đó a ơi hồi chưa tìm thấy nó e cũng khó chịu vụ này lắm 😁
@#JK Mình ios
@kekedaine Thằng cha cu hiệp đang nói trên android mà 😆
VN.Classic
TÍCH CỰC
6 năm
Uhm, coi XxX có quyên cũng đỡ 😆
Dame 89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tự động chặn âm thanh này là đúng. Đôi lúc nó làm cho cái giật hết cả mình.
có ai dùng brave như mình không vẫn thích giao diện chorme và chặn quảng cáo 😆
Mobile có không bác @Duy Luân?
Đang chốn đông người mà mở trúng web nó chèn âm kêu "ứ, ứ,..." bực điên người.
Làm mình như thằng biến thái vậy 😆)
dino_su
CAO CẤP
6 năm
Ak bọn fb đúng nó theo dõi mình các bác ạ. Hn e chát vs con bạn nói chuyện về cái cốc nguyệt san, nó nhờ e mua hộ 😁. Thế méo nào giờ vào fb em toàn thấy quảng cáo cốc nguyệt san, nó vẫn đọc trộm tin nhắn của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019