Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chromecast Audio thêm 2 tính năng mới: Multi-Room và chơi nhạc Hi-res chất lượng cao

TDNC
11/12/2015 2:19Phản hồi: 24
Chromecast Audio thêm 2 tính năng mới: Multi-Room và chơi nhạc Hi-res chất lượng cao
Hôm nay Google phát hành hai tính năng mới cho Chromecast Audio: một cái là Multi-Room giúp chơi nhạc ở nhiều phòng cùng lúc và một cái là Hi-res audio, chơi nhạc lossless chất lượng cao. Chromecast Audio là một loại phụ kiện mới của Google giúp biến các dàn loa ở nhà thành loa không dây điều khiển qua Wi-Fi, giá bán 35 USD.

Với tính năng Multi-Room, giả sử nhà bạn có 3 phòng, mỗi phòng 1 cái loa, bạn có thể dùng app của Chromecast để gom tất cả các loa đó lại thành một nhóm, rồi cho tất cả loa cùng phát một bài hát nhằm tạo không khí Giáng Sinh cho căn nhà hoặc hát một bài Happy Birthday chẳng hạn. Còn tính năng chơi nhạc Hi-Res đơn giản là hỗ trợ nhạc chất lượng cao, hỗ trợ chuẩn audio tối đa 96 KHz/24bit đối với các nguồn nhạc tốt.

Chromecast Audio sẽ tự động cập nhật các tính năng này, bắt đầu từ hôm nay.

Theo The Verge, Google
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongson1616
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không hiểu lắm. 3 cái loa vậy gắn 3 cái chromecast vào từng loa rồi kết nối với nhau hay ntn nhỉ?
@hongson1616 Dùng điện thoại phát cùng 1 bản nhạc ra nhiều loa ở nhiều phòng, đi phòng nào cũng nghe được.
tommyteen
TÍCH CỰC
8 năm
@hongson1616 Mình nghĩ cần 3 cái, chứ nếu có 1 cái thì 2 cái kia kết nối với nhau kiểu gì đc
@hongson1616 Mỗi loa gắn 1 cái Chromecast Audio, rồi chúng sẽ tự kết nối với nhau qua Wi-Fi.
_Kenzi_
TÍCH CỰC
8 năm
loa thường có gom được không ta
mua bộ nhận tín hiệu âm thanh qua bluetooth 100k dùng tạm trong phòng khách hoặc phòng ngủ cũng khá ổn
zinkpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ledat19121991 Bác dùng loại nào vậy?
@zinkpro hồi trc mình có dùng loại tương tự như trên lazada bán ấy, quên mất tên rồi
@ledat19121991 100k thì chắc hẳn chất âm ra đến loa cực cùi. Mình cũng có cái 200k vứt xó 😕.
chrome cast cũ nghe youtube âm trong nhưng ..bị giảm chất lượng
mình cắm trực tiếp cái Sony vào loa cua Tivi nghe hay hơn hẳn
My 3D
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm thế nào mua được cái này nhỉ? Bác nào biết chỗ bán ở HN chỉ em với!
weckkencafe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@My 3D Chào bạn bên mình có đầy đủ các loại bạn rảnh ghé qua mình tư vấn kỹ cho bạn nhé. mình chuyên hàng nhập Mỹ
LH:0966392686 ĐC: 50b bà Triệu
@My 3D bác qua 50B Bà Triệu, Hoàn KIếm, HN, cửa hàng có bán đấy .
Nhà em căng lắm cũng chỉ 320, dùng hires cho phí, mua receiver có mấy chục ngàn,
Mua cái này về mà lắp vào dàn loa nhà em thật ko khác "dùng dao mổ trâu cắt tiết gà"
manhquan90
TÍCH CỰC
8 năm
Bác bào ở HN qua giobien.vn ma mua
weckkencafe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác bị thiếu hình để em tặng bác hình thật;););)
IMG_1948.JPG IMG_1946.JPG IMG_1947.JPG IMG_1948.JPG IMG_1949.JPG IMG_1950.JPG IMG_1951.JPG IMG_1952.JPG
boykinhbac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi thôi... E xin.. E xóa luôn comment cho lành. Các bác nghiêm trọng quá 😆 Comment ko hề suy nghĩ, xách mé j ai mà các bác cứ làm như e là thằng thiếu văn hóa ý... Haizzzzzzzz
Quá đã, chắc phải sắm một em.
ngsangmt
TÍCH CỰC
8 năm
Bác có bán ko? Giá cả nhiêu cho xin vào inbox!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019