Chủ sở hữu Note7 tại Hàn Quốc được giảm giá khi mua Galaxy S8 hoặc Note 8 năm sau

Didu
25/10/2016 6:10Phản hồi: 339
Chủ sở hữu Note7 tại Hàn Quốc được giảm giá khi mua Galaxy S8 hoặc Note 8 năm sau
*Đính chính: Không phải Samsung nói là giảm một nửa giá của S8 hoặc Note 8 mà họ chỉ công bố rằng người mua sẽ chỉ phải trả một nửa giá của chiếc S7/S7 Edge (theo chương trình đổi Note7) để có được máy mới, S8 hoặc là Note 8.

Như để làm hài lòng nhất có thể những nỗi đau mà sự cố Galaxy Note7 gây ra, Samsung mới đây được cho là đã đưa ra chương trình nâng cấp lên S8 hoặc Note 8 rất hấp dẫn dành cho những ai đã mua Note7 tại quê nhà Hàn Quốc. Cụ thể hơn, công ty này cho biết sẽ giảm giá 50% cho người mua Galaxy S8 hoặc Note 8 vào năm tới, nếu họ đã từng mua Note7 và phải đổi trả.

Hãng tin Reuters trích lời nguồn tin tiếng Hàn cho biết người mua Note7 đã được đổi sang S7 hoặc S7 Edge sau sự cố cháy nổ sẽ được tham gia vào chương trình mua S8 hoặc Note 8 vào sang năm với giá chỉ bằng một nửa. Hiện Samsung mới chỉ công bố chương trình cho Hàn Quốc và họ nói rằng sẽ tùy thuộc vào "tình hình từng quốc gia" mà đưa ra chương trình nâng cấp này.

Việc đưa ra gói nâng cấp hấp dẫn này cho thấy Samsung muốn làm hài lòng nhất những khách hàng gặp phải vướng mắc về Note7. Không những thế, nó còn cho thấy rằng Samsung sẽ không từ bỏ dòng Note hoặc tin đồn Samsung sẽ chỉ ra mắt một máy flagship trong năm bởi cái tên S8 và Note 8 vẫn xuất hiện ở đây.

Nguồn: Reuters, The Verge
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

8 năm sau mới giảm mà, tưởng gì
DTR7
TÍCH CỰC
7 năm
@Airblade14 Vãi bác @Airblade14 chơi chữ, ngắt dòng:eek::eek:
@Airblade14 =)) Viết thế dễ hiểu lầm thật
Mới xem tin vtv1 hồi trưa. Được giữ phụ kiện + đống quà tặng từ khi mua Note 7, dc tặng thêm giảm giá tè le, được thêm khuyến mãi riêng cho Galaxy, quá ngon 😁
@nguyenspy Kiếm tiền sắm một con thôi :D
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenspy Vậy chắc cầu mong cho s8 nổ nửa là lại có quà
Ngon. Mà đừng như nổ 7 là được
" bá cháy " 😃
playmarble
TÍCH CỰC
7 năm
Samsung thật có trách nhiệm với người dùng, mãi yêu samsung
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
@playmarble Chẳng qua dân hàn đâm đơn kiện nhiều quá nên xoa dịu thui chứ tốt lành gì thèng sám sùng
http://www.baomoi.com/samsung-tiep-tuc-gap-rac-roi-vi-khach-hang-khoi-kien-sau-su-co-note-7/c/20660329.epi
samatec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nên gọp cả 2 dòng flash chip cao cấp này lại thành 1 dòng S + Note để tập trung chất lượng chứ thấy thời gian gấp rút để đẩy cao tiến độ như vậy thấy không ổn tí nào nhất là Việt Nam lắp ráp nữa, mà người Việt Nam mà hối là bễ chuyện ngay.
@samatec Gộp lại gọi là dòng Sote (đọc là sốt) - "cơn sốt" mới :p
snake2001vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@samatec Flagship nó khác xa flash chip lắm bác
@samatec Thấy ko ổn vì nhiều người ko thic màn to như note
@samatec Quản lý cũng người Hàn, tiêu chuẩn đầu vào và đầu ra cũng người Hàn thì lắp ráp tại Việt Nam hay Trung Quốc có khác biệt gì đâu?
Ngon! thế này cứ nổ thoải mái đi ạ! Có khi năm sau có tin nổ em càng mua 😆
Swift
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maithang215 vừa ngắm gà vừa xài ah
Samsung rất được mấy khoản bảo hành
Ngon, nhưng lúc có s8, note8, phải chứng minh là đã từng mua note7 cũng căng ak, sam fans nên giữ lại hoá đơn, chứng từ nhé.
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
@Steve Quảng Dân hàn nó kiện quá nên chơi chiêu này thui
http://www.baomoi.com/samsung-tiep-tuc-gap-rac-roi-vi-khach-hang-khoi-kien-sau-su-co-note-7/c/20660329.epi
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Steve Quảng Lúc đổi máy hay trả máy đều có ghi lại thông tin cmnd & số điện thoại hết bạn à.
@TonyVo3979 Mình chỉ sợ là ghi lại thông tin chổ đại lý, rồi ss và đại lý đá qua đá lại như vụ thu hồi thì các fan thiệt mà thôi. Còn nếu ngược lại thì quá tốt. Mình cũng tin chắc một điều AE mua note7 vừa rồi không còn giử hoá đơn chứng từ cũng nhiều à.
@Steve Quảng bạn mua hàng hk điền tên ak 😃
Quá ngon rồi còn gì nữa.
Ae ở VN sau khi đổi Note7, xài tạm cục gạch gì cũng được, rồi hy vọng chờ SS áp dụng ở VN thôi 😃
@nuhuta ở Hàn thì chỉ dành cho người đổi Note7 để lấy S7 hoặc S7e thôi ạ, còn ở VN thì chưa rõ
Buôn bán kiểu này thì tương lai ăn hành tụi trung quốc rất có khả năng.
@gachiennuocmam Mua điện thoại chỉ có 2 thương hiệu đáng mua: apple , Samsung. còn lại không đáng quan tâm. Với tui là như thế.
Mong rằng NOTE 8 sẽ tiếp tục phát huy ưu điểm của NOTE 7 để năm tới nửa mua NOTE 9 giá còn 1/4 😃
cotai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Vô duyên quá
thehien_2010
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Cái này là thanks you Chị 7, chú 9 có giá 1/4 hay ko là trông chờ cả vào cô 8 😁
@Bạn và 500 Anh Em Bác ngồi ngay ngắn để em ạ bác cái 😃)
Thế nhỡ SS nhảy cóc lên S9 và Note 9 mà bỏ qua S8, Note 8 thì sao?
@baohen1510 Và để đồng bộ cho kịp với iPhone 7 😁 ha haa…
tomcat007
TÍCH CỰC
7 năm
@vnstockguru Thế thì trơ trẽn quá mà là S8 SE hoặc Note 8 SE
@Bạn và 500 Anh Em Công ty lớn người ta có cách nghĩ khác loai lôm côm như b lắm b ah
@*nguyen_an* Như bạn thì không lôm côm à :eek:
Thôi đi theo Nokia cho nhanh hoặc là bán ở Hàn thôi. Nổ mất uy tín vậy ai còn dám mua nữa. Haizz
@minhanh199 Lượn đi chỗ khác mà chơi
@minhanh199 Mình mua. Đang tiếc vì ko mua note 7 đây.
@minhanh199 Thím ko có tiền mua thì vẫn còn đầy người mua
TungPig
CAO CẤP
7 năm
Liệu 8 xách tay sẽ có giá tốt??
Samsung quá giỏi trong việc xử lý khủng hoảng và PR.
Phải chịu lỗ, chi mạnh tay như vậy thì mới có hy vọng lấy lại niềm tin sau sự cố nghiêm trọng.
Hy vọng SS sẽ làm tốt mẫu tiếp theo.
@Galaxy Lover Vâng, cũng cầu cho SS làm tốt. Đừng có PR, TVC cắn người khác để SamFan vui mừng.
Samsung bớt quảng cáo và làm những việc chăm sóc khách hàng như thế thì ai chả ủng hộ tiếp;)
@Cupertino
Thế hả. Bác up hình lên coi 😃
Dẫn link táo làm đc zì ở VN để ae bổ sung kiến thức đi
@writedung Táo chỉ làm người ta có cảm giác bí bách và hay dẫn đến trĩ thôi.
@writedung http://fptshop.com.vn/Uploads/images/2015/Tin-Tuc/QuanLNH2/phu-kien-apple-2.png
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
@kungfu9999 Chăm cái bù què, dân hàn nó đua nhau đi kiện nên phải dùng chiêu này trấn an thui
Trên thì bị apple đè dưới thì bị trung quốc đẩy rồi sinh cái quảng cáo ko đúng ko sai nhưng ko có chút cảm tình
@vtb center Giờ chỉ dẫn link thôi, lười viết quá bạn thông cảm:

https://www.trangcongnghe.com/thiet-bi-so/dien-thoai/25043-galaxy-note-7-l224m-samsung-rot-hang-kh244ng-phanh-o-trung-quoc.html

http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/quoc-te/phan-tich/samsung-that-sung-tai-trung-quoc-3471869.html

Mọi thứ đều cần time...
@Cupertino Tôi dùng 2 máy cũng vì bất đắc dĩ thôi vì iphone nó gọn và là hotline của một trong 3 trang website của tôi, khi đi ngoài đường tôi móc ra nghe điện thoại nó dễ dàng hơn và vì đặc thù công việc nên tôi cần có ghi âm cuộc gọi mà iphone không có. Iphone nghe gọi là chính, còn mọi tác vụ khác thằng note cân hết :D màn to, nhắn tin, gọi, viết ghi chú gấp, nghe lại cuộc gọi đặt hàng của khách mỗi khi ở ngoài đường chỉ cần cho khách gọi xong về nghe lại và ship cho khách ở các tỉnh thôi. :D phải nói tôi dùng dòng note rồi thì không thích dùng con android nào nữa vì các con khác nó thiếu thiếu cái gì đó.
@bumbum2010 Ở đây em nói về cảm tình của mấy bác với SS ko liên quan dân Hàn bác Thỏ ạ, đừng nhầm lẩn có cố ý như vậy nhé.
@Steve Quảng Tôi nói với bạn rồi, với linh cảm của tôi thì với khả năng làm chủ công nghệ và luôn sáng tạo của SS nó không hề hấn gì đâu. Nếu bạn muốn biết kết quả thì hãy chờ xem. Nokia, Blackberry, sony có thể chết, nhưng sam sung thì không thể. Bạn cứ tìm hiểu kỹ đi rồi sẽ hiểu. Tôi không cố nói thêm làm gì. Với tôi, mấy con xiaomi, huwei, oppo gì đó tôi có cảm giác rẻ tiền lắm với khả năng tài chính của tôi, nếu mobiado nó nhiều tính năng như con note 5 chứ không cần note 7 thì tôi cũng mua rồi. Nếu bạn có thể kiếm được 100 đến 500 triệu/tháng thì không bao giờ bạn để mắt đến mấy cái hãng này và sự lựa chọn tốt nhất của tôi bây giờ là dòng note của SS hoặc iphone mà thôi. vi nó vừa thông minh và vừa có thương hiệu. tại sao có người dám bỏ 500 triệu mua 1 túi xách cua L - vuiton nhưng không mua hàng fake của trung quốc mặc dù giống y như vậy. Tại sao con iphone 7plus copy 1/1 con chính hãng, và chỉ nhìn ở ngoài không thể phân biệt được nhưng người ta ko mua vẫn bỏ ra hơn 20 triệu để mua hàng thật. Bạn tự hiểu đi nhé.
emvohinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
mong 8 ra giá hợp lý thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019