Chủ tịch Samsung xác nhận Galaxy S3 mini ra mắt vào ngày mai (cập nhật: thông tin rò rỉ)

Didu
10/10/2012 8:56Phản hồi: 398
Chủ tịch Samsung xác nhận Galaxy S3 mini ra mắt vào ngày mai (cập nhật: thông tin rò rỉ)
Có vẻ như tin đồn về phiên bản thu nhỏ của Galaxy S3 với màn hình 4" (tạm gọi Galaxy S3 mini) là chính xác khi mà chủ tịch của Samsung Mobile, ông JK Shin vừa xác nhận rằng Galaxy S3 mini sẽ được ra mắt tại một sự kiện vào ngày mai (11/10). Thông tin này được ông tiết lộ tại một buổi gặp gỡ với báo chí diễn ra ở Hàn Quốc vừa rồi, tuy nhiên không có thêm thông tin nào về Galaxy S3 mini được ông đề cập tới. Lý do để Samsung ra mắt phiên bản "mini" của Galaxy S3 đó là nhu cầu về thiết bị 4" tăng cao tại châu Âu. Galaxy S3 mini sẽ không phải là một thiết bị tầm trung mà nó sẽ nằm cùng dòng với Galaxy S3 hiện tại. Sự kiện mà Samsung giới thiệu Galaxy S3 mini sẽ diễn ra vào ngày mai tại Frankfurt, Đức.

Cập nhật: trang MobileGeeks của Đức đã đăng tải một số thông tin rò rỉ về chiếc S III Mini (số hiệu GT-I8190), theo đó máy sử dụng màn hình Super AMOLED 4" với độ phân giải 480 x 800, vi xử lí hai nhân STE U8420 1GHz, RAM 1GB, máy ảnh chính 5MP, bộ nhớ trong 16GB. Có thể thấy rằng cấu hình này tương ứng với một chiếc máy tầm trung, và CPU bốn nhân Exynos của S III đã không còn nữa. Kích thước của thiết bị là 121,55 x 62,95 x 9,85 mm, pin 1500mAh, kết nối Bluetooth 4.0, WiFi a / b / g / n 2.4/5GHz, DLNA, NFC. Máy được cho là sẽ bán ra với giá 399 Euro, tương đương 510 USD, cài sẵn hệ điều hành Android 4.1 Jelly Bean.

Samsung Galaxy S III Mini so với S III gốc
samsung-galaxy-s3-mini-vs-samsung-galaxy-s3-vergleich-584x605.jpg

Nguồn: The Verge, MobileGeeks
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kzjn10
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác samsung cũng đẻ như sony :|
@kzjn10 phải nói là đẻ như gà công nghiệp😁
@kzjn10 Phải nói là sony đẻ như samsung chứ. Vì truyền thống anh sung từ trc là đẻ khoẻ rồi, còn sony thì mới năm nay.
@kzjn10 Khuynh hướng kinh doanh của các công ty sản xuất bây giờ là vậy hết đó bạn, ra thật nhiều dòng sản phẩm mà mỗi loại vòng đời ngắn thôi chứ không dài.
ác thật ... họ không đưa ra cấu hình chi tiết là sao nhỉ...
@tiendat_dhpt cấu hình chắc giống S3 chỉ là màn nhỏ hơn nên gọi là mini theo mình là vậy, đợi ngày mai chắc sẽ có bài😁
@tiendat_dhpt Mai công bố mới đưa cấu hình chớ bạn
@tiendat_dhpt màn hình 4inh, chip lõi đơn 2 sim 2 sóng giá tầm 7tr sao đóa, ko bằng thèng H.k.phone mà giá đắt lòi
pnjdang
ĐẠI BÀNG
11 năm
cung thị phần 4inch voi iphone5. chắc là tăng sự lựa chọn cho ng dùng samsung
tuthan304
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pnjdang Có anh trong đây nữa hả anh Đăng kakaka
pnjdang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuthan304 tinh tế là tờ báo đọc đầu tiên khi mở mắt ra, trc cả vnexpress, sao ma ko có đc
4" thì cũng cùng kích thước với iPhone 5 nhỉ ! Thế cho dễ sử dụng
@bla_bla_bla ip chưa ra thì điện thoại 4 cũng ra rồi mà tự sướng hả
garungpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bla_bla_bla thấy ip5 màn hình 4inch nhiều người mua nên cũng chạy theo mà, kểu làm ăn chộp giật của samsung đây
@garungpt Thế trước giờ IP bao nhiêu ich hãng nào sản xuất 4ich trước, nói như bạn hiểu Apple ăn cắp của SS từ con S1, chưa kể cái vụ Ipad mini mà ra cũng ăn theo galaxy tab 7ich đấy:rolleyes:
Thiencl
TÍCH CỰC
11 năm
@bla_bla_bla 4"nhưng chắc không dài loẳng ngoảng như iPhone 5 chứ,mong sao sẽ đẹp mắt như Sony Xperia P 4" mà mình yêu thích
Cả một đống công nghệ nằm trong con cá sấu bé!

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
minh0401
TÍCH CỰC
11 năm
SS ra nhiều máy quá :eek:
Máy này dành cho những người ko có đk sở hữu S3 và thích kiểu dáng , tính năng của S3
SS cũng quan tâm đến người tiêu dùng đấy chứ , nếu giá ngon mua 1 em cho con em gái😁:D
P/S: Giá cao quá , chắc sx cho những người có nhu cầu dùng máy bé rồi , giá này thì thà thêm 1 chút mua s3 hoặc mua s2 dùng còn sướng :eek:
@minh0401 cái avatar là hình e gái bác hả. cho e sdt e gái bác đi.;)
anhtaiqb
TÍCH CỰC
11 năm
@minh0401 Hình như giá nó cũng khá đắt mà. Chỉ dành cho người có túi quần ko lớn thôi 😃

Sent from my HTC One V using Tinhte.vn
@minh0401 Galaxy S3 mini sẽ không phải là một thiết bị tầm trung mà nó sẽ nằm cùng dòng với Galaxy S3 hiện tại.
Thế thì ko biết có giá ngon cho bạn ko ...
ringlord
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minh0401 510usd thi mua quách s3 cho lành, mua bản mini về làm gì, hiz

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
kien22
TÍCH CỰC
11 năm
Nghe như là O2 mini ý nhỉ
Có người thích to, người thích nhỏ, người thích ngắn người thích dài.
Samsung chơi bài này giống kiểu chơi xỏ apple đấy mà. Ý hắn ta là: "độc cái thằng nhỏ của tau (mini s3) cũng to bằng nguyên nó (ip5 apple) rồi".
@cutamthat Bo lao,,,,
@chimsanhdieu Và đa số là ce phụ nữ
@crisway To dài quá cầm sao hết,tui cầm cái s2 còn thấy lớn so với tay nè

Tears of Winter
@fastlove Mình và bác kia có cùng suy nghĩ với nhau.:d........ còn bác nói to thì tuỳ người thôi..mình cầm s3 vẫn thấy nhỏ với bàn tay. Và chỉ thấy to với túi quần jean thôi
thím samsung " đẻ say " wa vậy ta.
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iNhoc thím ấy đẻ nhiều nên có nhiều "con" ... em nào xinh và hợp với mình thì mình hốt !!😁. có gì sao này chán vợ đấy rồi thì chia tay kiếm em khác hót hơn .... chứ cứ 1 năm mà có một sản phẩm thì ... ôm "con vợ" ấy cả năm cũng nhàm vãi nhở ?!

em nào "XINH" mình cứ "HỐT" nếu đủ điều kiện "3G" ~ (đẹp Giai + học Giỏi + con nhà Giàu)
@LUCKINHEN E những 4G mà vẫn nằm không nè thím, ( đẹp Giai + họcGiỏi + con nhà Giàu + Galăng ) hixhix :D
@iNhoc chắc tại bác 5G rồi ( Gay ) nữa 😆
S3 ấn tượng ở cấu hình chứ có phải hình thức đâu, nếu S3 mini giảm cấu hình xuống thì ko thể gây ấn tượng đc, ngược lại sẽ làm mất đi độ hot của S3
@futurex125 Chẳng ảnh hưởng gì đến S3, nó chỉ là một smartphone khác của SS có hình dáng giống S3 vậy thôi. Tên nó chắc cũng chẳng phải S3 mini đâu
@futurex125 KO GIẢM CẤU HÌNH THÌ PIN NÀO CHỊU NỔI BÁC ƠI 😁

Thư mời này đã được Samsung gửi đến giới truyền thông
Cụ thể trong thư mời gửi đi của Samsung có đoạn viết. “Một thứ gì đó nhỏ hơn sẽ thực sự trở nên to lớn” và “Hãy sẵn sàng cho một sự tiếp xúc nhỏ”.

Đọc đoạn dịch thư mời trên mình cảm thấy buồn cười quá !

Một thứ gì đó nhỏ hơn sẽ thật sự TRỞ NÊN TO LỚN....

CÁI GÌ MÀ CÓ KHẢ NĂNG BIẾN NHỎ THÀNH LỚN HAY VẬY TA.....😁
@phuocthanh234566
@phuocthanh234566 cái bong bóng.chưa thổi nó nhỏ. thổi lên nó lớn
@phuocthanh234566 Ý nói là bạn đừng nhìn bề ngoài nhỏ bé của nó mà đánh giá sai về nó, bên trong nó chứa 1 kho tàng khổng lồ đấy! 😃 nôm na như câu các cụ thường nói '' tuy nhỏ, nhưng có võ ''
kyogre
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocthanh234566 Cái "So Gross", tiếng Anh nghĩa là "Kinh tởm thế" =))

Em thấy chuẩn với Samsung đấy 😆

Chuẩn bị tinh thần nhận gạch của fan cuồng Samsh!t =))
boywinzad
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật ra thì quá khổ cũng ko thích 😃 vì là thiết bị di động mà, ủng hồ 4--->4,3 inch
minoan
CAO CẤP
11 năm
4inch? nhắm thẳng vào iphone 5? dấu chấm hết cho iphone chăng? 😁
trong_choai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minoan Đúng thế =)) Thật là vaixlxl với Xẻng fan :D
@minoan Uh, chấm hết cho iphone rồi. chúa ghét ss, sao kg đi lối đi riêng nữa mà mãi chạy theo app,
@salemetaplas Bạn có biết chắc kích thước nó bao nhiu chưa mà bảo là bắt chước ? Bạn có thấy tận mắt cái đt nó chưa ? Nó giống gì với IP mà bắt chước ? Hay là phán cho sướng miệng....Ngay cả hình ảnh tin đồn còn chưa có mà bạn phán như đúng rùi...Ơ hay , hay là bạn nằm trong Ban Quản Trị ấy ?

Bạn là Ifan, bạn nên nhớ rõ 1 điều này : ngày trước , IP tuyên bố tỷ lệ vàng là 3.5 ...Lúc ấy biết bao nhiu hãng đt với màn hình 4" , trong đó có cái Galaxy S1 ...Và bây giờ , khi cái tỷ lệ vàng ấy đc nâng lên 4" thì bạn lại nói ng khác chạy theo IP....

Đúng là lưỡi ko xương nhiều đường lắc léo....
THMaster
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minoan Chấm để ấn "Space" và viết hoa chữ cái đầu tiên hả bạn 😃... Không phải Ifan nhưng thực sự dù có chê Apple như thế nào thì thực sự sản phẩm của họ vẫn là hot.
minoan
CAO CẤP
11 năm
@THMaster vậy mới phải ném gạch hội đồng để nó về đúng giá trị của nó :p
Samsung đang cố gắng thâu tóm mọi tần lới người dùng với nhiều kích thướt và mẫu mã phong phú. Mới xúc con note 2 thấy phê vô cùng, từ nay chắc chuyển dần ios thành fan ss quá! Hịi
kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
@phuocxuan2004 Phê cái gì vậy bạn. cho mình chút cảm giác trải nghiệm mà pác mê xem nào.
@kazenjin Ra cửa hàng đập hộp 1 phát là tự động thấy phê thôi. Cảm giác của người này có khi ko thẻ chia sẽ cùng người khác. Nói chung đổi ip4s qua note 2 quả là 1 sự lựa chọn sáng suốt và thông minh. Kha kha!
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
11 năm
oạch, tin giật gân đây, k biết cấu hình và giá tiền nó bao nhiêu nhỉ
4'' là ngon cạnh tranh với iphone 5 chứ 4,8'' cầm y như cái bàn ủi ấy 😃
@zphuonglt9 Xin lỗi nhưng Nói kiểu bác y như chưa cầm máy trên 4,8" ấy, Haiz
@nguyenthi0602 đúng tui chưa cầm thật @@
fan Sam tốn tiền nhiều đây, 1 năm IP ra 1 cái , Ipad 1 cai, đã thấy theo mệt rồi,
@naturelovely9 Sao lại tốn nhiều, mỗi loại smartphone ss dành cho các nhu cầu khác nhau của người dùng, ai thích cái nào thì chọn cái đó, có phải cứ cái mới của SS ra thì phải đổi đâu mà tốn tiền hả bạn.
@naturelovely9 Ai nghèo thích đú thì nghèo là chuẩn ^^ theo tui nghĩ có S3 lớn thì không cần mini làm gì 😃 cái mini này thích hợp cho người mặt quần mà túi thì bé tẹo ^^
@naturelovely9 Làm gì mà tốn tiền??
VD 1 người đang xài S3 rồi tự nhiên mua S3 mini nữa à😃
Đọc mà chẳng hiểu vấn đề.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019