Chữa vết xước rất mảnh trên màn hình MBP 2015

gameboykid
18/8/2017 8:17Phản hồi: 5
Chữa vết xước rất mảnh trên màn hình MBP 2015
Chào các anh em tinh tế, vốn dĩ mình là người ưa nhìn (mua Mac cũng chỉ vì màn hình nó đẹp). Đợt vừa rồi bị điều động đi làm ở chỗ khá bụi, mà màn hình Macbook thì dễ bám bụi vãi. Thành ra lúc lau xong mới thấy xuất hiện một vết xước cỡ 1cm, rất mảnh, em đoán chắc là do em lau có bụi to làm trầy. Bây giờ phát hiện ra khiến em cứ để ý đến cái vết này khó chịu quá. Loanh quanh đi tìm hiểu trên mạng thì thấy có các cách như xài kem đánh răng thoa, dầu vaseline v..v. em có làm theo nhưng ko khả thi, riêng vụ Kem đánh răng còn có nguy cơ làm xước hơn. Có 1 cách em thấy hiệu quả là sử dụng dầu ăn bôi vào, chùi thật khéo chỉ để dầu ăn nằm gọn trong vết xước là nhìn ok luôn, nhưng khổ nỗi là lau màn hình xong là lại hiện nguyên hình vết xước. Em xem trên web nước ngoài thì có video này sử dụng Polywatch + Rượu để lau, nhưng hình như là lau luôn lớp chống loá màn hình. Vậy anh em trên này ai có kinh nghiệm xin được chỉ giáo giúp em với ạ.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abuken
TÍCH CỰC
7 năm
bác chịu khó đi bác, ko có dùng cái gì mà nó ổn hết, ko khéo bác lại hỏng luôn cái chỗ xước đó nó còn nặng nề thêm đấy, cứ kệ. Tập thói quen quan tâm cái chính yếu trước, cái nhỏ nhặt bỏ qua, trước mình cũng y như bác, tìm hiểu, chà chà và thế là....cái màn hình cái chỗ xước ấy bị mờ nhám, còn xung quanh thì bóng bẩy bth, lúc đó thì ko còn khả năng cứu chữa, ngoài việc thay luôn cái mặt kính. hix. kinh nghiệm xương máu bác ơi
gameboykid
ĐẠI BÀNG
7 năm
@abuken Cảm ơn bác nhé, em cũng nghĩ như bác, nhưng vẫn thấy khó chịu trong người 😁
để đó đi, càng lau càng xấu hơn đấy
gameboykid
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sagittarius1312 Cảm ơn bác
gameboykid
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc khả năng là em xài neptune + Dán JCPAL quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp