Chuẩn bị đến WORLD AIDS DAY 1/12: 5 câu hỏi cơ bản để xem bạn có hiểu về HIV/AIDS

Hassler
23/11/2017 1:39Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m.n.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không lây qua không khí thì tại sao lại ngại? Người ta có ăn hết của ông nội nhà mình đâu mà ngại?. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
Monk3y579
ĐẠI BÀNG
6 năm
vì khồn vị lây truyền qua đg đó. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
cu trâu
ĐẠI BÀNG
6 năm
vị mình những điều đó ko thể lây truyền HIV đc. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
tannamhd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko lay. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
HungAnh9
TÍCH CỰC
6 năm
Hay đó,
502 Bad Gateway
@HungAnh9 Hệ thống khảo sát đg bị lỗi, bọn e đang sửa bác ei
mromega
ĐẠI BÀNG
6 năm
có lây đâu mà ngại, nếu HIV phát hiện sớm điều trị theo phác đồ 1,2 thì sống hết đời khỏe mạnh. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
an411
ĐẠI BÀNG
6 năm
không kiểm soát được khả năng lây nhiễm. Mình rất ngại khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
kurosawa0126
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vì HIV không lây nhiễm qua đường ăn uống. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
nhocsieuquay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đâu có bị lây nhiễm đâu mà sợ. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
kurosawa0126
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực ra còn nhiều câu hỏi khó hơn nữa mà nhiều bạn rất thắc mắc: như HJ có khả năng lây nhiễm không, tay xước mà "móc cua" có khả năng lây nhiễm không? Trường hợp Dương giả và Dương thật là như thế nào? v.v...
@kurosawa0126 Đây là 5 câu hỏi cơ bản nhất bạn ạ. Còn những câu của bạn là theo tuỳ từng trường hợp nhất định rồi 😁
orochisaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đâu có bị lây truyền đâu mà ngại hay kỳ thị, chính việc kỳ thị sẽ tăng nguy cơ bùng phát hiv. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
nghienPC91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm giác không an toàn mặc dù biết là phi logic. Cội nguồn bắt đầu từ việc HIV chưa có phương thức điều trị nên tự gây ra bản thân cảm giác ngại, sợ khi tiếp xúc với người bị nhiễm HIV. Mình rất ngại khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
datltq
ĐẠI BÀNG
6 năm
.. Mình rất ngại khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
nguyenvo0809
ĐẠI BÀNG
6 năm
binh thuong. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
không lây qua ăn uống mà.. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
Kì thị. Mình rất ngại khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
wildwolfvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình k0 quan tâm đến họ lắm =)). Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
Họ vẫn là người. Chỉ là đang mắc một căn bệnh khó lây nhiễm thôi. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
p950q
TÍCH CỰC
6 năm
không có cơ hội ngồi cùng. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV
@p950q Có chắc ko bác? Biết đâu đấy ;)
thereaperr
ĐẠI BÀNG
6 năm
HIV không lây qua không khí hay việc tiếp xúc thông thường. Mình thấy bình thường khi ngồi ăn hay uống cafe cùng với người bị HIV

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019