Chúc mừng sinh nhật 10 năm OS X

cuhiep
24/3/2011 14:38Phản hồi: 84
Chúc mừng sinh nhật 10 năm OS X
Nhìn cái bảng thông tin về hệ điều hành do anh [MENTION=96115]baben[/MENTION] đưa trong bài
trưởng bộ phận Mac OS X của Apple từ chức mới biết hôm nay là sinh nhật lần thứ 10 của hệ điều hành OSX của Apple. Tuy mới bắt đầu làm quen với OSX từ năm 2003 và chính thức dùng thay Windows từ năm 2005 nhưng nó đã thực sự gây ấn tượng bởi giao diện đẹp mắt và độ ổn định cao. Phiên bản tiếp theo của OSX với nhiều cải tiến mang âm hưởng từ iOS sẽ được Apple chính thức giới thiệu vào giữa năm nay, món quà tuổi 11 này của Apple mà mình đã dùng beta 5 ngày thực sự sẽ mang lại nhiều đổi mới hữu ích cho người dùng. Xin chúc mừng sinh nhật OSX.

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hy vọng SN lần thứ 11 mình có 1 em MBP 😁
hoangcao243
ĐẠI BÀNG
13 năm
Qua một thời gian dùng Macbook pro vẫn phải quay lại dùng win ( trong thời gian dùng MBP vẫn dùng win nhưng dùng MBP là chính) với macbook air 11.
Mac dùng rất nuột nà nhưng có lẽ thích hợp với người sử dụng cho việc web, mail, thiết kế, thu âm hay DJ nhiều hơn là dân văn phòng. Xin nói rõ là văn phòng đích thực sử dụng excel hay word, power point chuyên nghiệp. Mac có office nhưng thật sự là quá chậm và quá nhiều khác biệt gây khó khăn trong việc chuyển đổi sử dụng khi không có điều kiện có máy tính riêng. Thứ 2 là trình download còn thiếu một chương trình có thể cạnh tranh với win 😁. Còn về mobile thì macbook air 11 có lẽ là sự lựa chọn hàng đầu :D
Chính xác rồi...................................
thích và đang xài mac 372. nhưng đồng tình với bro. về hiệu suất hình ảnh và âm thành thì mình dùng Mac. nhưng những điều kiện khác trong công việc, mình vẫn chọn con gateway dual core bên cạnh để dùng office và nhiều ứng dụng khác.
chỉnh sửa lại: quên mừng sinh nhật Mac.
chúc mừng sinh nhật mac os X, rất thích xài mac vì giao diện đẹp nhưng vì tình yêu với BB nên chưa bỏ Window theo mac được 😃😃
Ko bỏ Windows dc, cũng ko thể bỏ BB dc, vì đk ko cho phép nên ko sắm dc những thứ mình thích 😁 tương lai cũng phải trải nghiệm MAC OS xem sao 😃 lúc đó nhờ vả chắc lại sợ phiền bác Hiệp wa :D
Lúc đầy em cũng giống bác, nhưng giờ đã dứt tình với em BB, cặp với em HTC roài, dùng Android nhàn hơn dùng BB nhiều. Nhưng rốt cuộc vẫn không xa đc Windows vì dính đến món lập trình củ chuối ;-p
Nếu ko lập trình theo chân bác Bill thì ko cần windows. Java, C , PHP chơi dc tuốt với Mac
mrlampro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng hy vọng có một ngày dùng mac OS xem thế nào!
zhuming88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về trình download em thấy iGetter 2.8 mà em đang xài cũng ổn đấy ạ. Tuy chỉ chia được 13 segment thôi nhưng tốc độ em thấy cũng ko thua kém IDM là mấy đâu. Chẳng qua là do cảm giác người dùng mà thôi.
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Em mới dùng Mac OS nhưng thấy hdh này rất tuyệt, mỗi tội dùng BB nên hơi ức chế mấy cái khoản kết nối
Chúc mừng sinh nhật MAC OS tròn 10 tuổi.
mỗi ngày em yêu Mac nhiều hơn................ 😁:D:D:D Mac xài đã lắm! :D:D
Dân kế toán đố dùng mac os 😁
mtuan192
ĐẠI BÀNG
13 năm
xin bác thêm cho em 2 chữ VN vào sau chữ Dân kế toán ạ. Bác phán như thánh ý
mình chỉ dùng để code objective C 😆
Mac Os có chạy đc trên chip pen dual cỡ 2.5ghz, ram 1gb, card on board 236mb k ạ? Nếu k đc thì thua Win 7 :p. Nói vui thế thôi. Các bác đừng ném đá😃
cấu hình cao quá, không nổi đâu bác 😃)
mrvodka
TÍCH CỰC
13 năm
😃 đang cài win 7 và dùng cho công việc hằng ngày trên em cq40 124tu chip celeron...
Nói chung là yêu Mac, Win đang chạy trên máy ảo để làm vài việc cần thiết.

Văn phòng thì không phải chuyên môn, chỉ là đơn giản nên thỉnh thoảng dùng Pages và cả Word, còn Keynote thì thay cho PowerPoint luôn rồi.

Hiện tại chỉ có một cái khó khăn với em nó là mấy cái máy in ở mấy chỗ làm việc nó không tương thích, mỗi lẫn thế cho máy ảo chạy thằng Win lên in 😁

Còn lại tất cả đều ok.

Happy Birthday!
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
happy birthday happy birthday happy birthday happy birthday happy birthday happy birthday............................................................
anhduan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chúc mừng......!
Có MAC OS nên người dùng Win như mình được lợi.!
DarkLuck
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang dùng thử Mac, thấy cũng thú vị. 😁
thích MAC nhưng lại thấy Windows tiện hơn
vẫn đang xài PC chạy hackintosh 😃 (cho đỡ ghiền chứ k thay thế Windows) tại e bị ghiền OC, BB, CDMA
meoden8x
TÍCH CỰC
13 năm
Bác giống em😁. Thêm nữa là mấy cái YM với Skype cho Mac khá là củ chuối so với bản dành cho Win.
Thật sự ngưỡng mộ chữ ký của bác!
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Mới đó mà đã 10 năm rồi nhỉ, thời gian trôi nhanh thiệt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019