Chúng ta có thật sự cần độ phân giải 2K, 4K trên màn hình smartphone?

Duy Luân
18/2/2014 22:16Phản hồi: 395
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phantheks
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ cần như G2, tăng pin lên 5000😁

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
Hd là quá ngon với mình rồi
Dạo này toàn nhìn full hd, giờ nhìn lại hd thấy khác hẳn, nhất là khi để gần, viền chữ răng cưa hơn...
@congminh1709 Màn HD nhìn đc cả từng pixel 😆

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Em chỉ cần 1 màn hình hiển thị hình ảnh giống 90 % những gì chúng ta nhìn thấy ngoài thực.
thuyhoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo mình thì cần. Để mấy cái máy màn full HD xuống giá nhanh hơn để còn mua...😁
Mình thấy HD đã là đủ, Full HD là thừa rồi, cần nhất là viên pin chứ màn hình đã tới giới hạn, nhưng mà cũng cần thiết ra thằng 2K, 4K vì công nghệ thì phải phát triển mới tiến bộ, ra chơi thôi cũng cần vì nó tạo tiền đề cho sau này có cái gì khác tốt hơn nữa
@nguyenduykhanh36 Nói chung làm j làm, hơn 300dpi là ok rồi. Tính ra 4.7" là HD, 7" trở xuống full HD là chuẩn, 2K nên làm cho tablet hơn 7" và laptop thì hay hơn. Vậy chứ bây giờ mà lắp mấy chip cỡ s800 vô đt 4.7" HD nó chạy nhanh như điện, pin trâu vô đối luôn. Mà 4.7" cũng portable, ko quá to, ko quá nhỏ, đút túi rất tiện
2k/4k gì không quan trọng mình quan trọng, mà phải đi song hành cùng kích thước màn hình, nên cái này ai nói gì không được màn hình mà 3 in thì độ phân giả HD là đã xem mướt rồi cần quoái gì 2k với 4k hehe ý kiến mình vậy :p:p:p:p
Màn hình 2k 4k chỉ nếu có chỉ hao pin là nhiều thôi còn thực sự chưa mang lại nhiều lợi ích. Mình cảm thấy full HD 1080p đã là tốt lắm rồi. 2k 4k mình nghĩ thực sự tivi có chút hợp lý hơn.
Thấy thích rồi 😃
bachhx.228
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phần lớn các cụ đều có ý kiến là HD và FHD, QHD không khác gì nhau. Nhưng em thấy nó khác bọt nhiều đấy. Dễ nhận thấy nhất là khi các cụ xài để chơi game, độ phân giải cao tương đương với góc nhìn trong game rộng, hạn chế bị đá map hơn =))

Còn nhắn tin, email, gọi điện không thì em đang xài con cục gạch của BB. Ko cần quan tâm tới độ phân giải luôn =))
nvt22vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá khủng khiếp
thuanviproi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giờ các bác thay đổi quan điểm hết chưa :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế