Chúng ta có thể chụp dải Ngân Hà được mà (Yes, We can see the Milky Way)

Filters
11/6/2014 9:36Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rebaroniii
ĐẠI BÀNG
10 năm
ra Cần Giờ cũng tạm chơi được đó bạn 😁
tjnhp1986
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng mới tải về Stellarium trên IOS nhưng không biết cách xác định dải ngân hà như thế nào và quay hướng máy ảnh ra sao.

Xin các bác hướng dẫn cụ thể. Thanks mọi người nhiều.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
good good
xin lỗi cho e đào mộ chút.
Khi chụp 2 tấm 1 nét tiền cảnh 1 nét MW thì ta ghép như thế nào ạ, bằng phần mềm gì ?
Octorber 29
ĐẠI BÀNG
9 năm
Canon 500D hoặc Nikon D3200 có chụp được kiểu này được không ạ?
Octorber 29
ĐẠI BÀNG
9 năm
Canon 500D hoặc Nikon D3200 có chụp được kiểu này được không ạ?
Ti Airblade
ĐẠI BÀNG
9 năm
bài viết hay quá....lưu lại nghiên cứu
triquyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không phân biệt đâu là hot pixels , potay.
triquyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không phân biệt đâu là hot pixels , potay.
Các bác cho em hỏi. Em ở HCM, em có thể đi đâu để ngắm dãy ngân hà được ạ. Bác nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn em chi tiết cách để có thể nhìn thấy, như thời gian xuất hiện, ngày nào nên đi xem, ngày nào ko. Em rất cảm ơn, em chỉ mong 1 lần trong đời dc tthấy nó
willchi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giant.haboob ở sàigòn thì ko thấy dc đâu bác về vùng quê may ra còn thơi gian địa điểm bác cứ tìm gg sẽ cụ thể hơn cho từng thời điểm
aloquo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn có thể xem kỹ thuật hậu kỳ ảnh milky way ở đây nhé: http://travelpx.net/photography-tips/landscape/huong-dan-chup-va-hau-ky-anh-milky-way-dai-ngan-ha.html
sdjgndgbfdee
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình hiện đang dùng Canon 70D ống kit 18-135mm. Mình nên chụp với thông số như thế nào thì hợp lý nhỉ? Cần mọi người giúp đỡ.
Canon 70 D với len 17-50mm có chụp được không bác Thanh??
Đẹp quá, cho e xin ảnh ở gành đá dĩa với
Cho em hỏi Sony RX100m2 chụp được ko ạ?
Cho em hỏi Sony RX100m2 chụp được không ạ?
rebaroniii
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chieupm Căn cứ vào thông só, tính năng thì quá được luôn
@rebaroniii Dạ em cám ơn ạ!
tjnhp1986
ĐẠI BÀNG
7 năm
E ga mo. Xin các bác hướng dẫn tìm milky way vơi ạh. E đa tải app trên ios về mà không biết cách xem và chỉnh camera hướng thế nào cho phù hợp để chụp milky way. Mong mọi người hướnh dẫn. Thanks
nhl41slay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em nào xài Stellarium rồi hướng dẫn cho mình cách sử dụng với! Tải rồi ko biết xài ntn cả 😁:D
bạn chủ bài ơi cho mình hỏi . Mình chụp 5 tấm để layer mask nhưng khổ 1 cái là ko biết dùng layer mask cho nó. lên GG thì ng ta chỉ hướng dẫn lồng ghép ảnh = mask thôi. bạn có thể chỉ mình đc ko hoặc nếu có link clip nào thì gửi mình cũng đc. MÌnh cám ơn
corazones
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày xưa hè mất điện cả nhà rải chiếu ra sân ăn cơm. Sao kín trời , nằm nên đùi bố ngắm sao giờ thành phố rồi, không như xưa ngửa nên thấy bóng điện, bố cũng không còn nữa, giờ về quê đèn làng đèn xóm cũng trả thấy nhiều sao nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019