Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

chúng ta phải biêt thông cảm cho mobifone 3G vì thực sự tính ổn định, tốc độ quá cùi bắp!

qtdb
15/12/2009 13:24Phản hồi: 49
tôi cũng ko biết nói gì hơn, thấy hơi thất vọng một chút, chổ tôi sóng thì full mà ko biết sao lại rớt liên tục, có khi ko có một tí sóng khoảng 2 ,3 phút mới có lại, tốc độ đạt max khi down bằng IDM khoảng 180 kb/s.
kể từ khi dùng thử 3G viettel tôi thực sự bị lôi cuốn, 2G viettel thì tôi không ưu thich gì
gọi lên 0908144144 phản ảnh thì NV nói đang thử nghiệm ( nay 15/12 rồi mà...?)
tôi đang ở Mỹ Tho
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ờ sài gòn mà còn cùi như vậy thiệt là
em cũng đã thử cũng chẳng khá gì hơn. Mobi đang chạy HSDPA 1.8Mbs. Nếu ko cải thiện sớm thì khó lòng cạnh tranh
vuitinhnhi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đăng kí gói Surf1 để chạy với tốc độ 7.2Mbps mà như gói 384Kbps, chỉ đạt tốc độ 40kb/s
cái này thì tùy nơi thôi mấy bạn ơi , mình ở q2 gần cầu sg , lúc nào sóng cũng full rất ổn định không bị rớt bao giờ
timo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thà mobi tổ chức thử nghiệm đầu tháng 12 như Viettel rồi sau đó đúng ngày 30/12 nói là chính thức, thì ít ra dân tình không bất mãn thế này, khi Mobi cứ tuyên bố chính thức rồi, nhưng tình hình thực tế chỉ là... thử nghiệm vì ở TP lớn mà có nơi có 3G có nơi không có sóng.

Trong khi nhân viên tổng đài lại chưa được training nên khi khách hỏi thì ú ớ và trả lời vòng vo. Thậm chí câu lệnh đăng ký trên web hướng dẫn làm người dùng mất tiền oan mà cứ báo lỗi không hợp lệ.
Phải nhờ đến những người vô tình đăng ký được thông báo cho nhau câu lệnh chính xác thì mọi người mới ngớ ra, ra là quá tin những gì trên web mobi hướng dẫn mà bị trừ tiền.

Đến giờ này mà trên web mobi vẫn còn ghi đăng ký bằng câu lệnh CAIDAT DATA mà chưa có hướng dẫn sửa lỗi nữa.

Có thể thấy bước đi của mobi hiện tại là chưa có sự chuẩn bị kỹ càng mà giống như thấy Viettel đột ngột cho thử nghiệm nên vội vàng tung ra luôn vậy.
ngày mai em sẽ mua sim viettel để coi sóng sánh ra sao, rồi xem xét nên xài thằng nào, thực sự là ở ngoài An Đông plaza, em bắt dc sóng full mà vào web thấy còn chậm hơn sóng wifi 1 gạch nữa,nhỉnh hơn dc GPRS 1 tý thôi, bạn em xài 3G viettel mà em thấy tủi thân luôn
Em nghĩ các bác chuyển sang viettel xài hết đi. Song VT chỉ cần 1, 2 gạch thoai là cũng xem tivi dc rùi. E thấy 2 thằng còn lại sóng sánh yếu quá, sao nó ko chịu đầu tư như VT nhỉ. Mới thử nghiệm mà tốc độ VT rất đáng nể 😁
hôm trước mình dùng sim mobi check thử thì máy báo là 3G chứ không báo là 3.5G như Viettel. Địa điểm thì ngay gần tòa nhà trung tâm viễn thông khu vực 2 của mobifone.Sóng thì full.
Hôm qua mình cũng có post tốc độ download qua 3G Mobi rồi... Chuối một nãi luôn...

-- Mobifone (Full sóng):
Max IDM: 191 KB/s
Upload 6.4 KB/s ==> ping lên cao, NET đứng im
Ping tốt ~ 80ms

-- Vinaphone (3 vạch):
Max IDM: ~750 KB/s
Upload 44 KB/s
Ping hơi chuối ~120 ms

-- Viettel (Full sóng):
Max IDM: ~750 KB/s
Upload 44 KB/s
Ping tốt ~80ms

Viettel good mà trừ tiền vào TK chính =>> ko xài Sim KM đc... chi phí cao... pó giò...
timo
ĐẠI BÀNG
14 năm
He He cái nào cũng có ưu nhược điểm hết. Mà Viettel trừ cước TK chính cũng tốt chứ sao, mạng tui tốt nhất nên tui phải tính phí theo cách khác người, để hạn chế bớt sim ảo dùng lưu lượng quá tải ảnh hưởng người dùng khác chứ.
TOPXP
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy Slogan của Viettel 3G sẽ là: "Hãy đao theo cách của bạn" "Down it by your way". Nhưng tính tiền theo cách của chúng tôi!
johnsen
ĐẠI BÀNG
14 năm
He he, e thấy vina cũng ổn đấy chứ, mà toàn bị các bác chửi. E cũng chưa bị dis mạng hay lỗi gì từ lúc dùng vina 3G cả. Nhưng về chuẩn bị đưa ra thì viettel làm bài bản và tốt hơn, review của các bác cũng cho thấy viettel khá (có thể nói là rất) tốt. Hy vọng e sẽ sớm đc test thử xem sao 😁
Tốc độ 3G MobiFone như thế này mà bị chê lên chê xuống, không hiểu các pác muốn gì nữa, kaka
[​IMG] [​IMG]
cuemkid
ĐẠI BÀNG
14 năm

Có thì người ta mới chửi chứ bro, chứ điên đâu mà hầu hết mọi người trong diễn đàn đều nói là mobi cùi bắp à?
Bác đếm cả diễn đàn coi mấy ai vào mobi nhanh như của bác 😁 Hay ai cũng nói "chuối cả nải"?

Bác vào nhanh rồi thì có biết đến ai đâu, sao hỏi mọi người muốn gì ? Muốn nhanh chứ sao nữa bác à?

Còn cái hình của bác em chưa tin tưởng lắm nhé. Nhà em cũng là 6120c, tải hết 100MB thôi là máy nóng ran, rút ra vội, còn của bác hết những hơn 1GB, hic hic!

bạn donwload tốc độ như vậy do khu bạn có sóng hspda nên trên máy hiện 3.5G , chả có gì lạ, còn những khu không có sóng hspda chỉ hiện lên chữ 3G thì có canh 1 h 2h sáng donwn cũng 50KB/S , cho dù có đăng ký gói surf

note những bạn dùng nokia khi truy cập mà không hiện lên sóng 3.5 G chỗ cột sóng thì đừng gọi hỏi tổng đài sao tốc độ chậm uổng công mà thêm ức, vì sóng khu mình ở 100% không sóng hspda
qtdb
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái hình hiển thị speed của bác là 921 kpbs, bác dùng 6120c
còn em dùng e71 mà nó chỉ hiện 468 à. sao kì lạ vậy ta, dt vẫn hiện 3,5G
hay là bác dùng WinXP, còn em dùng Win 7!
em kết nối cũng như bác dùng pc suite
cuemkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chẳng cần quan tâm đâu bạn ạ, cho dù để 1200b đi nữa thì tốc độ vẫn maximum.
Nếu chỉnh thì chỉ cần vào properties của cái modem connection để chỉnh!
Em xin xác nhận mạng 3G MOBIFONE cùi bắp xảy ra ở khu vực trung tâm Gò Vấp - TPHCM mặc dù sóng 3G luôn luôn full.
Tốc độ download khoảng 20kbs

Xem TV, Video cà giật,duyệt web....như edge
Đồng cảnh ngộ... tui ở phường 5, ngay trung tâm quận mà down speed có 20KB/s... lúc đầu nghi do để dual mode, máy vào mạng bằng EDGE, thử chuyển sang UTMS thôi thì speed vẫn thế. Biểu tượng cột sóng hiện 3G (trong khi máy 5320XM hỗ trợ HSDPA 3.6Mbps)

Nếu Mobifone thu phí Mobile Internet theo kiểu chia cấp độ mạng (384Kbps và 7.2Mbps) thì phải chỗ nào cũng phải có sóng HSDPA chứ... hoặc ít ra Mobifone công bố thẳng luôn khu vực nào có sóng HSDPA và khu vực nào chỉ có sóng 3G 384Kbps
đây phường 11 quận 3 này, và xin báo cáo sân bay tân sơn nhất cũng không có sóng hsdpa mới test hồi sáng khi đi làm
bpmtri
TÍCH CỰC
14 năm
Hiện mình cũng đang ở đường Cửu Long gần sân bay, tốc độ tối đa chỉ đạt được 358 Kb/s (~45KB/s). Chán mấy chú Mobifone này quá đi, uổng công mình chờ đợi và hy vọng 😔
qtdb
ĐẠI BÀNG
14 năm
tốc độ down bằng IDM khoảng 200 KB/s - 300 KB/s theo tôi là chấp nhận được.
nhưng quan trọng là phải ổn định, ko bị rớt sóng.
tôi down bằng IDM, mỗi lần bị rớt sóng là phải down lại từ đầu, ko biết tại sao nó ko cho down tiếp tục ( dùng ADSL thì tiếp tục được). ko biết các bác có bị như thế ko?
down 100 MB , đến 99 MB bị rớt thì hỏi ai ko điên lên chứ........
Gửi cho các pác tiếp tấm hình đang down win7 luôn

down bằng IDM thì vẫn có thể tiếp tục down lại mà pác, tôi đã dùng đây, nhiều khi có chuyện phải tắt máy nên tạm hoản, mở máy lên down tiếp vẫn ok
hiện nay thì mobifone mới cung cấp 3G thui nên mạng cũng chưa ổn định lắm.nhưng mình thì thấy mạng 3G của mobifone cũng mạnh lắm mà.coi video và cahy5 web thì tuỵet vời,mạnh hơn ADLS gia đình nữa đó
Bro nào giúp con X1 vào 3G phát đi, toàn hiện chữ E thôi.
ở đâu thì mình không biết, chứ ở huyện Long Mỹ -tỉnh Hậu Giang thì 3G-3,5G của MobiFone rất ok, chưa bị rớt mạng lần nào, lúc nào truy cập cũng hơn 300KB/s, keke.
Vùng sâu vùng xa được ưu tiên phát triển 3G, keke
thành phố HCM nói thẳng tuy phát triển nhưng về viễn thông còn chưa được phổ cập rộng rãi lắm. Nên chịu khó 1 thời gian đi.

Vẫn nhớ cách đây mấy năm ADSL phổ biến ở HN rồi mà HCM vẫn còn có nơi chưa được kéo cáp
không nên nói MobiFone cùi bắp mà nói internet di động ở HCM cùi bắp, keke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019