Chương trình sửa bàn phím cánh bướm miễn phí áp dụng thêm cho MacBook Pro 2018 và 2019

Duy Luân
21/5/2019 22:10Phản hồi: 114
Chương trình sửa bàn phím cánh bướm miễn phí áp dụng thêm cho MacBook Pro 2018 và 2019
Trước đây lỗi bàn phím cánh bướm chỉ áp dụng sửa miễn phí cho các máy MacBook Pro 2017 trở về trước, nhưng mới đây Apple đã cập nhật trang web của mình để liệt kê thêm các đời MacBook Pro 2018 và 2019. Nếu máy của bạn bị dính phím, phím không nảy hoặc bị kẹt phím không thể nhấn được, hãy mang chiếc máy tính của bạn tới trung tâm bảo hành Apple để được kiểm tra và thay thế. Nhẹ thì thay các phím bị hỏng, nặng thì bạn sẽ được thay luôn top case bao gồm vỏ nhôm + bàn phím + pin (do chúng được làm dính liền với nhau thành 1 khối). Hiện chương trình này đã có thể áp dụng tại Việt Nam.

Bạn có thể tìm kiếm trung tâm bảo hành ủy quyền Apple gần bạn nhất ở link này. Trước khi đem ra thay, sửa chữa nhớ backup dữ liệu trước nhé. Xem hướng dẫn backup dữ liệu cho Mac ở đây.

Các model được hỗ trợ thay bàn phím cánh bướm miễn phí:

• MacBook (Retina, 12-inch, Early 2015)
  • MacBook (Retina, 12-inch, Early 2016)
  • MacBook (Retina, 12-inch, 2017)
  • MacBook Air (Retina, 13-inch, 2018)
  • MacBook Pro (13-inch, 2016, Two Thunderbolt 3 Ports)
  • MacBook Pro (13-inch, 2017, Two Thunderbolt 3 Ports)
  • MacBook Pro (13-inch, 2016, Four Thunderbolt 3 Ports)
  • MacBook Pro (13-inch, 2017, Four Thunderbolt 3 Ports)
  • MacBook Pro (15-inch, 2016)
  • MacBook Pro (15-inch, 2017)
  • MacBook Pro (13-inch, 2018, Four Thunderbolt 3 Ports)
  • MacBook Pro (15-inch, 2018)
  • MacBook Pro (13-inch, 2019, Four Thunderbolt 3 Ports)
  • MacBook Pro (15-inch, 2019)
Nguồn: Apple
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Long Draiver
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghĩa là bản 2019 vẫn bị 😆) anlonroi
@Long Draiver Chết vì bướm là có thật 😃
@Long Draiver Anlon là cái chắc. Kaka
@Long Draiver Nên có 1 slot bướm trong bài: "Những chi tiết cho thấy sự tỉ mỉ đáng kinh ngạc của Apple trong thiết kế"
MoNoJi
CAO CẤP
5 năm
@conankcbn7 không, phải mở 1 topic mới mang tên: "những chi tiết cho thấy bạn sắp anlon đáng kinh ngạc của một con máy hãng A giá chục củ" 😁
Sao bảo “hạn chế tối đa” rồi mà vẫn cho vô Band of Bướm xệ cánh vậy =]]
doumoa, "tính năng" này đc duy trì hàng năm àh ?
minhchinmc
TÍCH CỰC
5 năm
@Fbiprohj cái này ko phải "fail" mà là "feature" luôn r
Apple khẳng định model 2019 bàn phím ko dễ bị hỏng hơn mà vẫn có trong danh sách kìa 😃
@Điệp Dandy không dễ thôi chứ có bảo là không hỏng đâu, tỉ lệ lỗi đỡ hơn 1% cũng có thể gọi là ko dễ hơn rồi :v
@A0kiji :v Và nó đã trở thành 1 tính năng :vv
MrHelios
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ae sướng nhá. Mẫu laptop mới cũng được bảo hành luôn đấy, Apple chu đáo thế!
@tranbinh202 2019 thì hiển nhiên vẫn còn Apple Care rồi
kachiusa72
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranbinh202 Nó hút máu nhiều quá từ users rồi thì giờ phải nhả ra chút thôi.
MrHelios
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kachiusa72 Vãi cả nhả. Đây là lỗi bàn phím của Apple thì nó mới thay, chứ bác nghĩ lỗi người dùng thì Apple cũng free à?
Minhtienn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa thấy các mod cập nhật bài viết về Macbook Pro mới ra ạ.
https://www.apple.com/newsroom/2019/05/apple-introduces-first-8-core-macbook-pro-the-fastest-mac-notebook-ever/
@Minhtienn Ko quan trọng lắm, chỉ up nhẹ về CPU chứ chưa có thay đổi gì đặc sắc cả. Phím bướm vẫn kẹt 😆
không bảo hành mà lỡ nó lỗi cái thì các ông chửi, rằng ko quan tâm người dùng này nọ, chỉ biết kotex v.v... Giờ nó extent bảo hành thì lại kêu lởm, kêu anlon trong khi chẳng có ông nào nắm được tỉ lệ fail là đến đâu :p sống sao cho vừa lòng thiên hạ đây 😁
Đến bao giờ Apple mới bỏ cái bàn phím cánh bướm này
Không mua Macbook mới cho đến khi Apple ra thế hệ mới với thiết kế bàn phím mới. Cánh bướm rõ là ko phù hợp với anh Cook
Minhtienn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trung76 2019 bàn phím có chất liệu và thiết kế khác rồi ạ
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minhtienn Vẫn bướm nhưng tinh chỉnh lại tí thôi, chắc 4 generation. Thế nên mới bị liệt vào danh sách đen có thể hỏng
@Minhtienn Bị liệt vào danh sách bảo hành là ko ổn rồi. Apple chỉ thay đổi thiết kế bàn phím khi thay đổi tổng thể thiết kế máy thôi bạn
Đây ko phải là lỗi, ngoan k nói gì thì a cho bảo hành, cứ tru tréo lên là k đc, apple đỉnh cao hoàn thiện làm gì có lỗi. Có bọn nào dám sửa miễn phí cho máy hết bhanh như anh ko 😆)
@daigiahungyen Đel hiểu thích gì? Mua cái máy dùng mà mất công đi bảo hành rồi kêu thích? Xong cái bàn phím này nó sai về bản chất cấu tạo, thay xong 1 tjan lại bị tiếp rồi khóc ai bây giờ?
ngox_IT
TÍCH CỰC
5 năm
Hư trên diện rộng à :| Của mình 2016 mà chưa đi thay vì thấy còn gõ được 😁
quicky
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi người cho mình hỏi vụ Time machine với. Bạn mình nó có con iMac đời 2014 hay 2015 gì đó. Từ lúc nó mua đến h chưa update bao giờ nên có nhiều phần mềm mới ko cài dc, file nó vứt đầy trên desktop thấy gớm. Mình định bảo nó update đi nhưng sợ failed. Nếu fail thì phải chạy lại và cài mới tinh và mất hết dữ liệu. Vậy khi đó time machine sẽ trả lại các file của nó hay trả lại cả file và Os cũ?
@quicky Back up dữ liệu thủ công đi. Copy ra các thư mục phân vùng ko phải của mac os rồi format cài lại. Dữ liệu chủ yếu nằm thư mục user : document download picture...
Nhớ có bài Luân rất ca ngợi cái bàn phím này ???rất tào lao.
p/s:hôm qua có bài sự tỉ mỉ tinh tế của apple. nay có luôn bài này chứng minh .
@HuuPhongNguyen1507 ngon mà lỗi thì nó có khác gì đồ ăn ngon mà nhanh thiu(ôi)ko bạn? chính vì cái bàn phím ngon của bác nên e dừng lại khỏi nâng cấp luôn từ bản 2015.
@HuuPhongNguyen1507 cảm giác gõ với độ êm à? tuổi lờ so với thinkpad nhé ếch ạ
@HuuPhongNguyen1507 Hành trình phím ko có gõ chán lắm.
V_P942
TÍCH CỰC
5 năm
Chất lượng có vẻ đi xuống nhỉ, hay đây là chiến lược
Càng mỏng manh thì càng dễ đổ vỡ =))
hu hu... anh em ai rành về vụ bàn phím này vui lòng chỉ giáo mình với:
Mình có cái máy Mac pro đời Mid 2015 nhưng hơn 1 năm nay máy mình cảm giác bàn phím bấm không ăn lắm nhất là phím Delete, năm rồi mình có đem ra FPT để nhờ họ xem xét và sửa chữa. Nhưng sau khi kiểm tra và check serial number, họ bảo là máy mình không nằm trong diện bảo hành phím cánh bướm của Apple và nếu thay bàn phím thì sẽ phải thay hết nguyên cụm pin hay gì bên dưới đó (giá dự kiến đâu đó hơn 5 củ). Nghe xong mình mang máy về sống chung với lũ luôn.
Vậy anh em nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề này vui lòng chỉ giáo với, tks mọi người.
@dungvuonghoang Đời 2015 thay bàn phím ngoài chắc tầm 1,5 triệu thôi bạn
sao mấy hãng laptop window ko thấy nhỉ ? rất muốn thay cái bàn phím có phím đỏ sang phím trắng cho đỡ mỏi mắt
Thật tuyệt vời, 2019 2019 cũng ko thoát kiếp bướm cave 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019