Chương trình thử nghiệm Android N sẽ được mở ra cho các máy của hãng khác?

Duy Luân
8/4/2016 23:51Phản hồi: 23
Chương trình thử nghiệm Android N sẽ được mở ra cho các máy của hãng khác?
Trang web của Android N Preview có một đoạn mã nguồn đã bị vô hiệu hóa đi, trong đó đề cập đến việc Google sẽ mở chương trình dùng thử Android Beta cho các máy của nhiều hãng khác chứ. Hiện tại Android Beta chỉ áp dụng cho các máy Nexus mà thôi nhằm giúp Google kiểm soát tốt hơn việc thử nghiệm và phản hồi của người dùng. Sắp tới, có lẽ một vài máy cao cấp từ các hãng Samsung, LG, HTC, Sony cũng được chia sẻ chung niềm vui, đáng tiếc là vẫn chưa có model cụ thể nào được đề cập. Không biết anh em thế nào chứ mình thì đang khoái lắm đây 😁 Hi vọng Google sẽ sớm báo tin vui cho chúng ta biết.

Nguồn: Reddit
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thì k thích dùng bản thử nghiệm 😆
Hấp dẫn đây.
Cho thử nghiệm rồi 1 số thành phần dùng bản thử nghiệm lại chê lỗi, giật lag này nọ nữa cho coi
@Long_Xuyen_Boy Nó không phải như WP (hay W10M) đâu bạn :p
@alahana Mình nghĩ thử nghiệm thì chắc chắn phải có lỗi, ko nhiều thì ít, ko lớn thì nhỏ thôi. Nên ko thể tránh đc 1 số thành phần mượn máy trải nghiệm thử, rồi chê lên chê xuống, hoặc đua đòi dùng bản thử nghiệm mà ko hiểu ý nghĩa của 2 chữ thử nghiệm rồi cũng chê, đánh đồng cả hệ sinh thái 😆
@alahana Thử nghiệm thì chắc chắn sẽ có lỗi, nên bạn cứ an tâm mà dùng và báo lỗi cho nhà phát triển
Prince23
TÍCH CỰC
8 năm
Hehe đợi port cho n5
vantienart
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu được thử mình sẽ thử ngay nhưng tiếc là ko được sờ vào
Mình rất mong chờ Android N trên Motorola Moto E (2015) của mình.
Từ khi up lên 6.0 thì mọi thứ đều rất nhanh, phản hồi rất nhạy. Có máy nào tầm giá dưới 2tr mà được hỗ trợ lên 6.0 không nhỉ? Chắc không đâu.😁:cool:
New Hope
ĐẠI BÀNG
8 năm
@alahana moto E của bạn xài mượt không? đang định mua cho xin chút ý kiến về máy đi bạn
@New Hope Máy đẹp, ôm đầm tay, chắc chắn. Nếu mua thì mua màu đen nhé, màn hình tiệp màu với mặt trc máy, rất đẹp.
Mình dùng được 1 tháng rồi, không có vấn đề chi trơn. Các tác vụ thì phản hồi nhanh, gần như không có độ trễ. Lúc mới mua thì 5.0.1, nhưng sẽ có thông báo lên 6.0.
Mình dùng máy này, ngoài tác vụ cơ bản ra, còn dùng mail, maps, các game nhẹ (như stack, swing, smash hit,..đồ rứa), đọc sách, chỉnh sửa tài liệu,...đều được tất.
Chụp ảnh hơi í ẹ xíu. Camera mặc định của máy không tốt đâu, bạn lên playstore mà tải về trình camera khác. Nói chung đủ dùng, up lên fb được.
New Hope
ĐẠI BÀNG
8 năm
@alahana còn video call qua messenger có ổn đinh không?
hoanghuytoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
phiên bản android ngoài nexus ra mà nói sắp tới thì hiểu là tới thiên thu luôn đấy. nên các bác đừng huy vọng nhiều mắc công cái cổ nó dài thêm.
S6, Note 5, S7 bản Exynos ko biết có đc ko. Chứ S7 Snap thì khả năng có là khá cao.
phongdenny
TÍCH CỰC
8 năm
hy vọng có dev nào làm lumia 930, 1520 chạy được android như HD2 đã từng được chạy hehe
@phongdenny Có chạy đc cũng lag banh xác, chưa kể đến là hàng port luôn kém ổn định, mấy con này cấu hình cùi bắp chạy android chi cho tội nghiệp?
Hi vong zenfone 2 cung dc.
quá ngon rồi😕😕
Nexus 5 còn chưa thấy đâu?
Koolgas
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái chính chắc lại vẫn là phần cứng
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
Cứ ram 3gb là phang 😃
casperpas
ĐẠI BÀNG
8 năm
Android N dùng thích cực 😁
Thanh niên dùng Nexus cho biết B-)
TaNi-bc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao cảm giác dạo này android nhanh update quá. Từ L - M giờ đến N.

Gửi từ LG-H960 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019